Thai3Dviz

Thai3Dviz (http://www.thai3dviz.com/board/index.php)
-   ร้านกาแฟ (Coffee shop) (http://www.thai3dviz.com/board/forumdisplay.php?f=40)
-   -   มารยาทแย่ๆของ SALE (http://www.thai3dviz.com/board/showthread.php?t=23159)

chaichin 04-12-2008 02:57 PM

มารยาทแย่ๆของ SALE

ขอใช้พื้นที่ในบอร์ดนี้ระบายหรือแสดงความคิดเห็นเข้า มานะคะ
คือได้มีการติดต่อขอการเสนอราคาเพื่อซื้อของกับsale บริษัทนึงค่ะ ระบุเลยค่ะ ......... ค่ะ
ระบบการทำงานของบริษัทรับเหมาตกแต่งภายในของสุคือหน้ างานทำการติดต่อกับเซลล์
ตามสเปคของบริษัทที่ออกแบบ ได้เจอกับพฤติกรรมแย่ๆการพูดจาแย่ๆของเซลล์
เพราะเค้าคงคิดว่าผูกขาดแน่ๆจากการที่เค้าติดต่อกับด ีไซเนอร์ (คิดผิดมาก)
ทำงานที่ต้องติดด่อกับเซลล์คนนี้มาสองโครงการแล้ว หัวหน้าไม่คุยด้วยแล้วกับเซลล์คนนี้
พอมาเจอด้วยตัวเองถึงรู้ว่า กับแค่ให้ส่งใบเสนอราคามาให้หน้างานเคาบอกว่าทางเราล ำบาก
ให้ส่งทางเมล์ก็ไม่ได้ส่งแฟกซ์ ก็บอกว่าส่งครั้งเดียวนะ(บางทีเราไม่ได้รับจริงๆรอจา กเครื่องแฟกซ์นั่งเฝ้าเครื่องแฟกซ์ก็แล้ว)
อันนี้เราเข้าใจ แต่การให้ช่วยส่งไปหลายๆที่(เพราะทุกที่ต้องมีใบเสนอ ราคาคือให้ช่วยส่งรบกวนส่ง)
ทางจัดซื้อให้เาต้องแนบทุกครั้ง ทางเซลล์จะจัดส่งให้แต่จัดซื้อ เฮ่อเหนื่อยใจว่าตกลงเราพูดกับเค้ารู้เรื่องหรือเปล่ า
อยากให้ทุกฝ่ายทำงานกันด้วยความสุข สัมผัสมาแบบนี้รู้สึกแย่จริงๆค่ะเข้าใจว่าคงแก่ประสบ การณ์แล้ว
ทำงานมานานแต่ถ้านิสัยแย่ๆก็ควรปรัปปรุงบ้าง มาระบายแค่นี้สบายใจปล่อยๆไปค่ะ:)

chaichin 04-12-2008 03:00 PM

จะบอกว่าทำงานในกรุงเทพเีนี่ยส่งเมล์ลำบากมากเลยหรือ คะสุอยู่หน้างานยังสามารถต่อกับโทรศัพท์ได้เลยค่ะ:D
แห่ะๆพี่โอขอโทษลืมไปว่า ระบุชื่อมันเจาะจงไป

ploymix 04-12-2008 03:05 PM

อ่ะ...เจ้าเดียวกันป่าวสุ?? มาไม่ทันเซ็นเซอร์ไปแล้ว

ตาลเคยเจอแบบว่าโทรไปขอแคตตาล็อคกับตัวอย่างสีแบบใหม ่ๆให้ฝ่ายตรวจแบบ
ทางโน้นก็รับปากว่าจะส่งแล้วก็ไม่ส่ง พอโทรไปถามถึง ให้มาเสนองาน ก็พูดจาแบบว่าน่าโดดถีบปากมากอ่ะ :mad:
เสียดาย....ได้ยินกิตติศัพท์ว่าเซลส์ที่นี่สวยทุกคน น่าจะมีจิตใจบริการมากกว่านี้แฮะ

ก็ลาขาดอ่ะจ้ะ ขี้เกียจเสวนาด้วย รมณ์เสีย!!! โครงการใหม่ใช้เจ้าอื่นก็ได้ฟระ -*-

chaichin 04-12-2008 03:25 PM

Quote:

Originally Posted by ploymix (Post 656851)
อ่ะ...เจ้าเดียวกันป่าวสุ?? มาไม่ทันเซ็นเซอร์ไปแล้ว

ตาลเคยเจอแบบว่าโทรไปขอแคตตาล็อคกับตัวอย่างสีแบบใหม ่ๆให้ฝ่ายตรวจแบบ
ทางโน้นก็รับปากว่าจะส่งแล้วก็ไม่ส่ง พอโทรไปถามถึง ให้มาเสนองาน ก็พูดจาแบบว่าน่าโดดถีบปากมากอ่ะ :mad:
เสียดาย....ได้ยินกิตติศัพท์ว่าเซลส์ที่นี่สวยทุกคน น่าจะมีจิตใจบริการมากกว่านี้แฮะ

ก็ลาขาดอ่ะจ้ะ ขี้เกียจเสวนาด้วย รมณ์เสีย!!! โครงการใหม่ใช้เจ้าอื่นก็ได้ฟระ -*-

สงสัยนะตาลสงสัยเลยหล่ะดังๆนิดนึงดังมากด้วยแอบบอกๆใ ช่เลยปากน่าถีบมาก:mad:

notty 04-12-2008 03:29 PM

เอาแค่เฉี่ยวๆพอนะครับ อย่าให้ไปสะกิด ถ้าสะกิดโดนนี่ผมขอลบโพส และอาจลบกระทู้เลยนะครับ

ปล.ระวังคำพูดและภาษากันนิดนึงครับ รู้ว่าโมโหและหงุดหงิด แต่ก็นะ.... อยากระบายอยากด่า ไปห้องนั่งเล่นสิ :rolleyes:

chaichin 04-12-2008 03:30 PM

ใช่เซลล์สวยคัดหน้าตามารยาทแย่:mad:

notty 04-12-2008 03:32 PM

ตกลงตั้งกระทู้มาแค่จะด่าเค้าใช่ไม๊..... ไม่ได้ต้องการความคิดเห็นหรือแง่คิดจากคนอื่นใช่ไม๊ ??

OakMiNi 04-12-2008 03:53 PM

เจอมาเยอะเหมือนกันครับ แต่ก็ต้องทนๆกันไป มีทั้งดีและไม่ดีล่ะครับ :D

All times are GMT +7. The time now is 11:38 AM.