Thai3Dviz  

Go Back   Thai3Dviz > THVIZ Market place > ห้องขายของ

ห้องขายของ เป็นห้องสำหรับขายของ อุปกรณ์ คุณภาพดี สมราคา หรือ ของมือสองสภาพดี

Thread Tools Display Modes
Old 15-06-2015, 02:48 PM   #1
mmp4216
สมาชิกไทยวิซ

mmp4216 is on a distinguished road
Default เกาะกระแสหมวกกันน็อค real กับแง่มุมชิวบังลม 2 ชั้นที่เป็นประเด็นอยู่ตอนนี้

จากเหตุการณ์ที่ผู้ใช้หมวกกันน็อค real เป็นน้องท่านหนึ่งโดนจับในข้อหาที่น่ามึนที่สุด คือหมวกกันน็อคผิดกฎหมาย เกี่ยวพันจากใช้ชิวบังลมที่ด้านในมีสีรุ้งถือว่าผิดก ฎหมาย มีการต่อล้อต่อเถียงกันไปมาโดยสรุปคือ เถียงผู้ถือกฎหมายยังไงก็แพ้ครับ แต่ในโลกออนไลน์ไม่จบน้องคนนั้นได้มาระบายความในใจลง ในเว็บชื่อดังอย่างพันทิพย์และเกิดกระแสติชมเป็นจำนว นมากขยายวงกว้างออกไป อาจเป็นเพราะความกังวลใจเกี่ยวกับเรื่องหมวกกันน็อคท ี่มีมานาน และยังได้มีการสอบถามไปยังผู้ผลิตหมวกกันน็อค real โดยที่ทางผู้ประดิษฐ์ผลิตภัณฑ์หมวกกันน็อค Real ได้ให้คำตอบเรื่องการตีความว่าคลุมเครือและได้ให้ฝ่า ยกฎหมายตีความโดยที่ฝ่ายกฎหมายได้ยื่นร้องต่อศาลปกคร องกำหนดความหมาย และเชื่อว่าการที่มีแว่นชั้นในนั้นไม่ผิด เพราะไม่ได้เป็นชิวบังลมที่ถูกออกกฎว่าต้องเป็นชิวใส เท่านั้น แต่เป็นอุปกรณ์เสริม ที่ติดมากับหมวกกันน็อค real เหตุที่เกิดขึ้นเริ่มแค่จากหมวกกันน็อค real ตอนนี้ยาวกันเลยทีเดียวครับ มีการถอดความหมาย จากผู้ใหญ่ทั้งทางตำรวจเองและส่วนอื่นๆที่เกี่ยวข้อง ออกมาให้ความรู้และให้ความคิดเห็นกันอย่างแพร่หลาย จนได้มีบิ๊กใหญ่ทางตำรวจออกมาระบุทุกประเด็นได้ดังนี ้ 1.แว่นชั้นในไม่ผิดไม่ถือเป็นส่วนหนึ่งของชิวบังลมถื อเป็นอุปกรณ์เสริมของหมวกกันน็อค real 2.ชิวบังลมจ่ายเป็น สี่แบบคือ 1.ชิวใส(อันนี้ไม่มีความผิดแน่นอน) 2.ชิวบังลมสีชา 3.ชิวบังลมสีดำ 4.ชิวบังลมเคลือบปรอทสีต่างๆ ชิวสีชารอดครับ ส่วนแบบอื่นๆผิดโดยทางตำรวจให้เหตุผลว่าตามข้อบังคับ ใหม่ คือชิวบังลมต้องมีความสามารถให้แสงผ่านได้ 50% ซึ่งชิวบังลมสีดำและเคลือบปรอทสีต่าง ไม่ผ่านเกณฑ์ คือแสงไม่สามารถส่องผ่านได้ 50% แต่ความคิดเห็นส่วนตัวผม ชิวบังลมสีดำน่าจะผ่านนะครับเพราะชิวบังลมสมัยนี้พัฒ นาไปไกลครับแสงส่องผ่านได้ถึง 50%แน่นอน จากประสบการณ์ใช้จริงนะครับดูภายนอกอาจดูมืดมากแต่ภา ยในเห็นชัดครับหลักการเดียวกับฟิล์มติดกระจกรถนั้นละ ครับ หรือถ้าทางตำรวจไม่สบายใจผมขอเสนอเป็นความเห็นส่วนตั วนะครับว่าควรอนุญาตให้ใช้ทุกชิวบังลมได้ทุกสีในเวลา เวลากลางวัน ส่วนกลางคืนให้ใช้เป็นชิวใสครับ แบ่งเวลาไปเลย ชิวบังลมมันเปลี่ยนกันได้ครับ เสียเวลาน้อยเดียว วินๆทั้ง2ฝ่าย ทั้งหมดนี้มันเกิดจากเรื่องเล็กๆของผู้ใส่หมวกกันน็อ ค real ใบนั้นจริงๆ และขอขอบคุณทางเจ้าของผลิตภัณฑ์ หมวกกันน็อค real ที่ไม่นิ่งนอนใจดำเนินการติดตามเรื่องนี้อย่างจริงจั ง และกระแสโซเชียลกระแสสังคม ที่ทำให้เกิดความแปรเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้นสักที ถ้าวันนั้นน้องไม่ใส่หมวกกันน็อค real แล้วทางผู้ผลิตหมวกกันน็อค real ไม่สนใจและไม่ใส่ใจปล่อยให้เรื่องมันผ่านๆไปเหมือนที ่เคยเกิดขึ้นซ้ำแล้วซ้ำเล่าความเปลี่ยนแปลงในวันนี้ก ็คงไม่เกิดขึ้น ยังมีอีกหลายประเด็นครับสำหรับพวกเราชาว 2 ล้อที่ต้องให้มีการแก้ไขกฎหมายเก่า ให้ตรงยุคสมัยตามทันเทคโนโลยี เช่นเสียงท่อ การขึ้นสะพานข้ามแยกต่างๆ และยังมีทางด่วนที่รอให้มีการปรับปรุงแก้ไขกันอยู่อี กนะครับผม อ่อยังมีหมวกที่มีคุณภาพแต่ไม่มี มอก. อีกเรื่องหนึ่งครับ อย่างหมวกกันน็อค real ผลิตในไทยมี มอก. แน่นอนครับไม่ผิด แต่หมวกกันน็อคอีกหลายยี่ห้อที่ไม่มี มอก. แต่ได้คุณภาพมาตรฐานตำแหน่งโลก ใช้ในการแข่งขันรายการใหญ่ๆทั่วโลกแต่ผิด อันนี้หมายถึงผู้ขายผิด แต่ผู้ซื้อไม่ผิด งงไหมครับ ผมก็งง คือต้องไปนำเข้ามาใช้เองไม่ผิดแต่ซื้อในประเทศจากผู้ นำเข้าถูกกฎหมายผิด งงๆครับยังไงก็ฝากผู้ใหญ่ใจดีช่วยเข้ามาดูแลเรื่องนี ้อีกสักเรื่องนะครับอย่าให้ต้องเกิดสภาวการณ์เหมือนห มวกกันน็อค real จนเป็นกระแสสังคมกดดันให้เกิดการเปลี่ยนแปลงเลยครับ ช่วยกันดูช่วยกันแก้ไขเพื่อคนทุกคนที่ใช้ท้องถนนเหมื อนๆกันและโปรดอย่ามองว่าชาว2ล้อเป็นส่วนเกินบนถนน พวกเราทุกคนมีสิทธิเท่าเทียมกันไม่ว่าจะเป็นรถอะไร และใช่ว่า 2ล้อจะต้องถูกเสมอไปอะไรไม่ดีเราก็แก้ไขกันปรับเปลี่ ยนให้มันลงตัวคนไทยเหมือนกันครับเรารักกันอยู่แล้วสุ ดท้ายนี้ก็ต้องขอขอบคุณที่เพื่อนๆพี่ๆน้องที่อ่านจนจ บผิดพลาดประการใดขอประทานโทษมา ณ ที่นี้ด้วยครับผม ขอบคุณครับ
mmp4216 is offline  

Tags
หมวกกันน็อค realbravo, หมวกกันน็อค realgj-998, หมวกกันน็อค realhornet

Thread Tools
Display Modes

Posting Rules