Thai3Dviz  

Go Back   Thai3Dviz > THVIZ Talk > ร้านกาแฟ (Coffee shop)

ร้านกาแฟ (Coffee shop) พูดคุย ถกปัญหา ความคิดเห็นเกี่ยวกับวงการ3D,วงการสถาปัตย์ และอินทีเรีย โพสภาพโชว์ขั้นตอนการก่อสร้างจริง

Share Thread Tools Display Modes
Old 11-09-2008, 12:39 PM   #1
bndc
หัตถ์เทวะ

bndc's Avatar

bndc is a jewel in the roughbndc is a jewel in the roughbndc is a jewel in the rough
Default อนิเมชั่น กับ ศาสนา

เชิญชม
อนิเมชั่น สถาปัตยกรรมทางศาสนา
คลิกชมที่นี่ http://www.bia.or.th/

+++ ข้อคิด +++
" เมื่อทำงาน มาถึงระดับหนึ่งของชีวิต (มีทรัพย์)
น่าจะอุทิศให้กับงานสังคมบ้าง "
เผื่อเพื่อนๆในไทยวิซ ที่มีความพอเพียงในชีวิต
อยากทำกิจกรรมเช่นนี้บ้าง (ทำ3dเพื่อสังคม) อิอิ

ถือโอกาสประชาสัมพันธ์งาน
"งานเปิดประตูสวนโมกข์กรุงเทพ"วันศุกร์ที่๑๒ กันยายน พุทธศักราช ๒๕๕๑
เวลา ๐๙.๐๐ น. – ๑๖.๓๐ น.
ณ หอประชุมมหิศร ธนาคารไทยพาณิชย์ สำนักงานใหญ่ ถนนรัชดาภิเษก
bndc is offline  

Reply With Quote
Old 11-09-2008, 01:02 PM   #2
jew
เทพกระบี่2004

jew's Avatar

jew is a jewel in the roughjew is a jewel in the roughjew is a jewel in the roughjew is a jewel in the rough

พี่ช่วยขยายความอีกหน่อยได้มั้ยครับ
เป็นที่ปฏิบัติธรรม หรือ ห้องสมุดครับ
ไม่ได้ติดตามข่าวเลย
jew is offline   Reply With Quote
Old 11-09-2008, 02:46 PM   #3
bndc
หัตถ์เทวะ

bndc is a jewel in the roughbndc is a jewel in the roughbndc is a jewel in the rough

Quote:
Originally Posted by jew View Post
พี่ช่วยขยายความอีกหน่อยได้มั้ยครับ
เป็นที่ปฏิบัติธรรม หรือ ห้องสมุดครับ
ไม่ได้ติดตามข่าวเลย
สวัสดี จิว (ยอดคน)
เป็นโครงการ จำลองสวนโมก ไชยา สุราษฏร์ธานี มาไว้ที่ กทม.ครับ
ไม่ต้องไปไกลถึง สุราษฏร์ฯ ก็ถึงสวนโมกข์ได้ 555
รายละเอียดมีอยู่ในเวป http://www.bia.or.th/
คลิกที่ มุมล่างซ้าย ที่ข้อความ
กำหนดการ งานเปิดประตูสวนโมกข์กรุงเทพ flash สีแดง นั่นเอง ครับ

สำหรับคนที่มีพื้น สวนโมกขพลาราม ก็คงจะอายุเฉียดสี่สิบขึ้นไป
ลืมไปว่า เพื่อนๆในไทยวิซ ส่วนมาเป็นคนรุ่นใหม่ Gen x, y, z and R
เป็นว่ามีเวลาลองsearchคำว่า "ท่านพุทธทาส ภิกขุ" สวนโมกขพลาราม กันดูนะครับ
เป็นศาสนาแนวปัญญา ไม่เน้นปาฏิหาร หรือภพชาติ ให้อยู่กับปัจจุบันเท่านั้น
ด้วยแนวคิด แค่ปัจจุบันก็เรียนรู้ไม่หมด ยังจะไปรู้เรื่องอดีตภพหรืออนาคตไปทำไม อิอิ

กลับมาเรื่อง 3d กับ สังคม
อานิสงฆ์(ประโยชน์)ของการทำงานเพื่อสังคม ดูเหมือนเป็นการเสียสละ
คนส่วนใหญ่เลยไม่คิดจะสละเวลาทำให้ (เช่นนั้นจริงๆ)
แท้ที่จริงนั้น เป็นการทำให้ผู้คนอีกมากมายรู้จักคนทำงาน(เพื่อสังคม )มากขึ้น ครับ
เรียกว่า เมื่อเสียสละ ก็ได้บุญกลับคืนทันตาเห็น
ให้คำแนะนำไว้ เผื่อมีงานการกุศลเข้ามา จะได้รับทำโดยไม่ลังเล ...สาธุ

Tip&Trick ทำบุญก็อย่าหวังผล นะครับ (จะผิดวัตถุประสงค์ไป)
ปล่อยให้เป็นเรื่องของโอกาส และโชควาสนา จึงจะถูกต้องที่สุด สู้ ๆ

Last edited by bndc; 11-09-2008 at 02:48 PM.
bndc is offline   Reply With Quote
Old 11-09-2008, 03:25 PM   #4
mr_renderman
เทพกระบี่ 2012
"รวยถ้วย"

mr_renderman's Avatar

mr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to behold

Awards Showcase
Thai3dviz Bronze Award Thai3dviz Gold Award Thai3dviz Gold Award Thai3dviz Gold Award Thai3dviz Silver Award Thai3dviz Gold Award 
Total Awards: 6

Send a message via MSN to mr_renderman Send a message via Skype™ to mr_renderman
Thumbs up

ผมเห็นออกทีวีแล้วครับ.... สวยมากๆเลยครับ...

To view links or images in signatures your post count must be 10 or greater. You currently have 0 posts.

To view links or images in signatures your post count must be 10 or greater. You currently have 0 posts.
mr_renderman is offline   Reply With Quote
Old 11-09-2008, 03:58 PM   #5
bndc
หัตถ์เทวะ

Quote:
Originally Posted by mr_renderman View Post
ผมเห็นออกทีวีแล้วครับ.... สวยมากๆเลยครับ...
เอก (คนไฟแรง)
สงสัยจะทีวีช่องเดียวกัน ช่องสาม ก่อนข่าวเที่ยง อิอิ
และที่ซึมซับได้ไว เพราะ รู้จักสถาปนิกและคนทำ3d 555!
ตื่นเต้น ๆ ๆ

มีข่าวฝากอีกเรื่อง นอกเรื่อง3d นะครับ
รุ่นใหม่โตโยต้า ยาโก้ BHT 290,000 เปิดจองแล้วครั
คลิกอ่านที่นี่ ด้วยความตื่นเต้นกับราคา ไม่รู้รวมภาษีแล้วหรือยัง ดิ๊!!!
http://i-styleclub.net63.net/index.php?topic=54.0
bndc is offline   Reply With Quote
Old 11-09-2008, 05:15 PM   #6
slamdunk
สมาชิกไทยวิซ

slamdunk's Avatar

slamdunk has a spectacular aura aboutslamdunk has a spectacular aura about

น่าจะเป็น ของ a3d มั้งครับ ผมจำฟรอมต้นไม้ได้
Old 11-09-2008, 05:22 PM   #7
uhu

uhu's Avatar

uhu is on a distinguished road

อืม โปรเจคนี้เห็นมานานละ เพื่อนผมทำเอง อิอิ ไม่ได้นับถือพุทธด้วยขอบอก แต่ทำได้อารมณ์พุทธสุดๆ งงไปเลย อิอิ

uhu is offline   Reply With Quote
Old 12-09-2008, 10:08 AM   #8
bndc
หัตถ์เทวะ

Quote:
Originally Posted by slamdunk View Post
น่าจะเป็น ของ a3d มั้งครับ ผมจำฟรอมต้นไม้ได้
ถูกกกก ครับ slamdunk vbmenu_register("postmenu_612672", true);
ช่วงที่ผ่านมา มีโอกาสไปที่ออฟฟิศออกแบบนี้
ทางสถาปนิกบอกว่าถ้าเป็นงานการกุศลมัก(บังคับ)ให้เอส ามดีทำ ครับ
Old 12-09-2008, 10:15 AM   #9
bndc
หัตถ์เทวะ

Quote:
Originally Posted by uhu View Post
อืม โปรเจคนี้เห็นมานานละ เพื่อนผมทำเอง อิอิ ไม่ได้นับถือพุทธด้วยขอบอก แต่ทำได้อารมณ์พุทธสุดๆ งงไปเลย อิอิ
ครับพี่ uhu
การจำลองสวนโมกข์มาไว้ที่กทม.
แสดงว่าโจทย์ชัดเจน เลยไม่มีปัญหากับนักออกแบบที่นับถือศาสนาต่างกัน
(ถ้าผมเป็นนักออกแบบคงมรึน อิอิ)
Old 08-12-2008, 10:29 PM   #10
usup07

usup07's Avatar

usup07 is on a distinguished road

เครื่องต้องทรงพลังมากไหมครับถึงทำแบบนี้ได้
Old 08-12-2008, 10:37 PM   #11
phol_66
นักเตะขวัญใจแม่ยก

phol_66's Avatar

phol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud of

Awards Showcase
Thai3dviz Gold Award Thai3dviz Gold Award 
Total Awards: 2

Thumbs up

น่าไปมากครับ อนุโมทนา สาธุครับ

D e z i g n 6 6 s t u d i o
c o p y r i g h t 2 0 1 1 b y p h o l t a n a
phol_66 is offline   Reply With Quote

Thread Tools
Display Modes

Posting Rules