Thai3Dviz  

Go Back   Thai3Dviz > 2d Graphics > ห้องตัดต่อ (Photoshop, Premier, After effect)

ห้องตัดต่อ (Photoshop, Premier, After effect) ข่าวน่าสนใจ , ถาม ตอบ ปัญหาเกี่ยวกับโปรแกรม Photoshop, Premier, After effect

Share Thread Tools Display Modes
Old 31-01-2007, 02:45 AM   #1
shanac
Guest

Default อยากถามวิธีการลบวันที่ในรูปภาพครับ

ก้อย่างที่ถามไปแหละครับ

อยากลบเอาวันที่ที่มุมรูปออก แต่ทำไม่เปนครับ มีใครพอจะมีความรู้ตรงจุดนี้มั่งครับ

ถ้ากรุณาขอช่วยบอกวิธีหน่อยน่ะครับ

(กรุณาบอกให้ละเอียดจะดีมากครับ เพราะผมไม่ถนัดphoto shopซักเท่าไหร่)

แล้วใครมีไอเดียจะแต่งรูปนี้ให้งามๆมั่งครับ^^

Reply With Quote
Old 31-01-2007, 03:18 AM   #2
DEJ
Senior Members

DEJ is a splendid one to beholdDEJ is a splendid one to beholdDEJ is a splendid one to beholdDEJ is a splendid one to beholdDEJ is a splendid one to beholdDEJ is a splendid one to beholdDEJ is a splendid one to behold
Send a message via MSN to DEJ

โดยส่วนตัวผมอยากให้ดูห้องหน่อยนะครับว่าจะถามอะไร ห้องนี้มันน่าจะเป็นคำถามที่เกี่ยวข้องกับ Max

อยากได้อะไรลอง search ใน Google ดูก่อนก็ได้นะครับบางทีเว็บอื่นๆ อาจมีก็ได้ครับ
การตั้งคำถามบ่อยๆ แบบนี้ไม่ดีแน่ เพราะบางคนที่รู้เค้าไม่มีเวลาจะมาตอบ
เดี๋ยวจะพาลน้อยใจอีกครับ

ลองซื้อหนังสือที่เกี่ยวกับการทำ Photoshop ดูก่อนไหมครับ เล่มนึงไม่กี่บาทผมว่ามันน่าจะเป็นทางออกที่ดีสำหรับ คุณในตอนนี้

ลองทำความรู้จักกับสมาชิกในเว็บก่อนก็ดีเหมือนกันนะค รับ(คงไม่ต้องบอกนะครับว่าเพราะอะไร)

ขออภัยนะครับหากถ้อยคำบางคำแรงไปสำหรับคุณ แต่มันออกมาจากความหวังดีนะครับ

อันนี้รึเปล่าครับ
DEJ is offline   Reply With Quote
Old 31-01-2007, 10:44 AM   #3
noptoto
สมาชิกไทยวิซ

noptoto's Avatar

noptoto will become famous soon enoughnoptoto will become famous soon enough

นายแบบในรูปใช่คุณ Navin หรือเปล่าครับ

เข้าไปปรับในกล้องง่ายดีเหมือนกันนะครับ
ไม่ต้องเปิดคอมเลย ลองศึกษากล้องของคุณดูครับ
แล้วก็....ศึกษาเรื่องการโพสด้วยครับ ครั้งหน้าจะได้ไม่โพสผิดห้อง.

Last edited by noptoto; 31-01-2007 at 10:46 AM. Reason: ใส่สาระ
noptoto is offline   Reply With Quote
Old 04-02-2007, 04:38 PM   #4
zquare73
สมาชิกไทยวิซ

zquare73 is on a distinguished road

ใช้เครื่องมือที่เป็นรูปพลาสเตอร์ยาหน่ะครับ ใน photoshop
วิธีใช้คร่าวๆก็คือกดแล้วคลิ้กขวาเปลี่ยนขนาดหัวแปรง / รูปแบบหัวแปรง
ปรับได้ที่แล้วก็กด Alt ค้างไว้แล้วคลิ้กเลือกพื้นที่ข้างๆจุดที่เราต้องการแ ก้ไขครับ
แล้วค่อยไปคลิ้กบริเวณข้อความวันที่ครับ
( มันจะเอาภาพที่เราคลิ้กตอนกด alt มาแทนที่ให้ครับ )

หรือจะใช้วิธี crop เอาส่วนล่างที่ติดวันที่ออกตามความคิดเห็นที่ 2 ก็ได้ครับถ้าไม่ซีเรียสเรื่องรูปภาพมากนัก
zquare73 is offline   Reply With Quote
Old 04-02-2007, 10:46 PM   #5
hemm34
นักล่าสมบัติ

hemm34's Avatar

hemm34 has much to be proud ofhemm34 has much to be proud ofhemm34 has much to be proud ofhemm34 has much to be proud ofhemm34 has much to be proud ofhemm34 has much to be proud ofhemm34 has much to be proud ofhemm34 has much to be proud ofhemm34 has much to be proud of

อื๊อ....กระทู้นี้ย้ายมาจากห้องอื่นเหรอครับ เพราะผมเข้าตอนมันมาอยู่ที่ห้องตัดต่อแล้ว
hemm34 is offline   Reply With Quote

Thread Tools
Display Modes

Posting Rules