Thai3Dviz  

Go Back   Thai3Dviz > Others 3D > ห้องสอบ (Contest)

ห้องสอบ (Contest) สำหรับจัดประกวดแข่งขันภายในเว็บไทยวิซ

View Poll Results: คุณชอบงานของใคร
Liquor 16 5.73%
Naomi 121 43.37%
Circlenumber 5 1.79%
et3d 6 2.15%
jom 15 5.38%
Kapuchino' 57 20.43%
cartoon_drunk 6 2.15%
obbi 29 10.39%
mr_renderman 24 8.60%
Voters: 279. You may not vote on this poll

Share Thread Tools Display Modes
Old 03-04-2009, 06:16 PM   #61
O-mans
Super Moderator

O-mans's Avatar

O-mans has a brilliant futureO-mans has a brilliant futureO-mans has a brilliant futureO-mans has a brilliant futureO-mans has a brilliant futureO-mans has a brilliant futureO-mans has a brilliant futureO-mans has a brilliant futureO-mans has a brilliant futureO-mans has a brilliant futureO-mans has a brilliant future
Send a message via MSN to O-mans

อ้าวลืมไป มีอ๊อฟกับจอมด้วย งั้นลบคะแนนเอกออก
แล้วไปคิดอีกที 555

To view links or images in signatures your post count must be 10 or greater. You currently have 0 posts.

To view links or images in signatures your post count must be 10 or greater. You currently have 0 posts.
O-mans is offline   Reply With Quote
Old 03-04-2009, 06:24 PM   #62
Kapuchino'
เทพกระบี่ 2007

Kapuchino''s Avatar

Kapuchino' has a spectacular aura aboutKapuchino' has a spectacular aura aboutKapuchino' has a spectacular aura about

Awards Showcase
Thai3dviz Bronze Award 
Total Awards: 1

Quote:
Originally Posted by o-mans View Post
อ้าวลืมไป มีอ๊อฟกับจอมด้วย งั้นลบคะแนนเอกออก
อ่าว ............. ม๊ายต้อลลบค๊าบบบบบบบบบบบบบ55555 ดีแล้วครับ 55555 อยากทานเบียร์ครับ แหะๆ:d

/part1. solid & void
/part2. curb & surface

coming soon

-----

kapu
Kapuchino' is offline   Reply With Quote
Old 03-04-2009, 07:30 PM   #63
spotlight49
สมาชิกไทยวิซ

spotlight49's Avatar

spotlight49 is on a distinguished road

โหวตด้วยคนครับ โมเดลชอบของคุณ Naomi มากๆๆๆสุดยอดดดดด

แต่ซีนเรนเดอร์ชอบของพี่โจ้ สุดยอดสุดๆๆ ครีเอท มากๆครับ

spotlight49 is offline   Reply With Quote
Old 03-04-2009, 08:15 PM   #64
mr_renderman
เทพกระบี่ 2012
"รวยถ้วย"

mr_renderman's Avatar

mr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to behold

Thai3dviz Bronze Award Thai3dviz Gold Award Thai3dviz Gold Award Thai3dviz Gold Award Thai3dviz Silver Award Thai3dviz Gold Award 
Total Awards: 6

Send a message via MSN to mr_renderman Send a message via Skype™ to mr_renderman

Quote:
Originally Posted by O-mans View Post
ผมให้ 1 คะแนน สำหรับ mr_renderman
เพราะเป็นอาจารย์ที่โรงเรียน 555

ไม่ต้องมีเหตุผลซับซ้อน
5 5 5 จ๊าบมากครับพี่... ขอบคุณคร๊าบ...

Quote:
Originally Posted by O-mans View Post
5 5 5 ไหงงั้นล่ะพี่.....ค๊าบบบบบ
mr_renderman is offline   Reply With Quote
Old 03-04-2009, 08:32 PM   #65
Paxie

Paxie's Avatar

Blog Entries: 1
Paxie is on a distinguished road
Send a message via MSN to Paxie

โหวตครั้งนี้มีใบสั่ง แต่ก็เหมาะสมครับ
เพราะเห็นแล้วไฟมันลุกพรึ่บๆๆๆ

Last edited by Paxie; 03-04-2009 at 08:34 PM.
Paxie is offline   Reply With Quote
Old 04-04-2009, 03:01 AM   #66
PunNy

PunNy's Avatar

PunNy is on a distinguished road
Send a message via MSN to PunNy

ชอบของพี่ mr renderman จังเลยครับ สมบูรณ์ ทุกอย่าง โมเดล เรนเดอร์ คอมโพส

PunNy is offline   Reply With Quote
Old 04-04-2009, 10:24 AM   #67
tarastro

tarastro's Avatar

tarastro is on a distinguished road
Send a message via Skype™ to tarastro
Thumbs up

สวยเฉียบทุกๆคนครับพี่โน๊ตเนี๊ยบมากๆของพี่โจ้แว๊บแร กพรีเซนต์อินเตอร์มากๆของออฟเท่ไม่แพ้ใคร ของทุกท่านสุดยอดทุกคนครับ แต่เชียร์ ยักษ์

tarastro is offline   Reply With Quote
Old 04-04-2009, 12:17 PM   #68
Amptitude

Amptitude's Avatar

Amptitude is on a distinguished road

รัก ครุฑ แต่เสียดายพระ ...
สุดยอดทั้งนั้นเลยครับ
Amptitude is offline   Reply With Quote
Old 04-04-2009, 12:35 PM   #69
d_yong
ศิษย์พี่ใหญ่
*คนบางอ้อ*

d_yong's Avatar

d_yong is on a distinguished road
Send a message via MSN to d_yong

แต่ละงาน สุด ๆ จริง ๆ ครับ ...
Old 04-04-2009, 01:11 PM   #70
K.Nitipat
Senior Members

K.Nitipat's Avatar

K.Nitipat is just really niceK.Nitipat is just really niceK.Nitipat is just really niceK.Nitipat is just really nice
Thumbs up

สองจิตสองใจจริงๆ ระหว่างโน๊ตกับเจ้าอ๊อฟ
- ชอบความละเอียดของโน๊ตครับ ปั้นเก่งจริงๆ
- ส่วนของอ๊อฟพรีเซนเท่ห์ดี แล้วส่วนตัวก็ชอบพญาครุฑด้วย
ไม่รู้จะโหวตให้ใครดี เอาเป็นว่าขอเลือกเลยละกัน!!

ปล. ทุกๆ ท่านที่ส่งงานประกวด เก่งและยอดเยี่ยมทุกคนเลย contest หัวข้อนี้ ชอบมากครับ

♥ M O N D A Y W H A T G R O U P ♥ - [ E N T E R T A i N M E N T ]
K.Nitipat is offline   Reply With Quote
Old 04-04-2009, 04:05 PM   #71
N-3d

N-3d is on a distinguished road

เท่าที่ดูคะแนนแต่ละท่านต่างกันมากๆ ซึ่งงานแต่ละท่านงานออกมาดีๆกันทุกคน การตัดสินน่าจะมีกรรมการที่เป็นกลางมาตัดสินมากกว่าอ ย่างเว็ปเมืองนอกครับ เท่าที่ดูคนที่เพื่อนน้อยก้มีคะแนนโหวตน้อย เพื่อนเยอะก็โหวตมาก โหวตให้พี่ๆน้องๆที่รักๆกันเองมากกว่า เนื้องานแต่ละคนสุดยอดทุกคนคับ แต่คะแนนโหวตต่างกันมากๆ น่าแปลกๆๆ ยังงี้ก้ไม่ต่างเพื่อนๆช่วยกันโหวตให้กันมากกว่า ใช้ความนิยมชมชอบให้คะแนนกัน รางวัลคะแนนโหวตควรมีต่างหาก
N-3d is offline   Reply With Quote
Old 04-04-2009, 04:48 PM   #72
et3d

et3d's Avatar

et3d is a splendid one to beholdet3d is a splendid one to beholdet3d is a splendid one to beholdet3d is a splendid one to beholdet3d is a splendid one to beholdet3d is a splendid one to beholdet3d is a splendid one to behold

Quote:
Originally Posted by N-3d View Post
เท่าที่ดูคะแนนแต่ละท่านต่างกันมากๆ ซึ่งงานแต่ละท่านงานออกมาดีๆกันทุกคน การตัดสินน่าจะมีกรรมการที่เป็นกลางมาตัดสินมากกว่าอ ย่างเว็ปเมืองนอกครับ เท่าที่ดูคนที่เพื่อนน้อยก้มีคะแนนโหวตน้อย เพื่อนเยอะก็โหวตมาก โหวตให้พี่ๆน้องๆที่รักๆกันเองมากกว่า เนื้องานแต่ละคนสุดยอดทุกคนคับ แต่คะแนนโหวตต่างกันมากๆ น่าแปลกๆๆ ยังงี้ก้ไม่ต่างเพื่อนๆช่วยกันโหวตให้กันมากกว่า ใช้ความนิยมชมชอบให้คะแนนกัน รางวัลคะแนนโหวตควรมีต่างหาก
...คาดว่า ข้อความนี้อาจทำให้กระทู้ยาววว

ที่บอกได้อย่างนึงคือ สำหรับผู้ที่ได้คะแนนค่อนข้างมากจนถึงมากนั่น ก็เป็นไปตามเนื้อผ้าครับ คือโมเดลดีมากจริงๆ

ส่วนการประกวดครั้งนี้ยังไม่ถือว่าเป็นหัวข้อที่จริง จังหรือทางการอะไร จึงอาจมีการเล่นกันบ้างหยอกกันนิด ก็อย่าถือสาเลยครับ

แต่สิ่งที่ผมหวังอย่างนึงคือหลังจากมีการติดระบบถ้วย หรือเหรียญรางวัลของwebแล้ว
กรรมการที่เป็นเรื่องเป็นราวจะเกิดขึ้นในทุกหัวข้อที ่ประกวดเพราะจะทำให้เหรียญรางวัล
ที่แปะไว้ที่ชื่อของผู้ที่ได้ มีคุณค่าและศักศิทธิ์จริงๆ

และช่วยยกระดับwebขึ้นอีกด้วย เช่นเดียวกับครั้งที่ประกวดปั้นมือถือ ครั้งนั้นผมถือว่าเกือบสมบุรณ์ คือมีการให้คะแนนและเหตุผลจากกรรมการ และคะแนนโหวตจากสมาชิก แยกกันไป
ทำให้ผุ้ประกวดรู้ข้อด้อยข้อดีของตัวเองจริงๆ
มีกำลังใจและไม่มีสิ่งใดติดใจอะไรจากผู้เข้าประกวดแล ะผู้ชม

แต่ที่แน่ๆอย่างนึงคือ ไม่ว่าจะการประกวดใดๆก็ตามในweb ผมเชื่อว่า ถ้าคนนั้นมีฝีมืิที่ชัดเจและเก่งมากจริงๆ ไม่ว่าเขาจะรุ้จักคนในwebหรือไม่ คนก็พร้อมที่จะเทคะแนนให้อยู่ดี อย่างเช่นคุณi-note modelระดับนี้ nonameยังไงก็จะกลายเป็นfamousทันที

แต่สำหรับคนที่ไม่เก่งหรือสูสีกันอันนั้นก็คงมีบ้างก ับพวกพ้อง หลีกเลี่ยงไม่ได้
สำหรับผมไม่ค่อยติดใจ(ทั้งๆที่ผมก็มีน้อยใจบ้าง ประกวดทุกครั้งคะแนนแทบหาไม่เจอ แต่ผมก้ส่งมาตลอด เพราะคิดว่าอย่างน้อยก็มีคนเห็นล่ะน่ะ )

forest pro กับ vray เข้าก๊านนนเข้ากัน มันเจ๋งมาก!!!
...ตอนนี้ผมขาดvrayไม่ได้แร้ววว

คิดอะไรหรือ? ถ้าเราทำงานไม่ดีเท่าเขา
แล้วเราจะวิจารณ์หรือแนะเขาไม่ได้
ตัวเล็กอาจมีมุมมองที่ตัวใหญ่ไม่มีทางเห็นก็ได้น่ะคร ับ

เข้าไปดูงานล่าสุดและช่วยกดlikeที่นี้ด้วยน่ะครับ

..........

et3d is offline   Reply With Quote
Old 04-04-2009, 05:04 PM   #73
Team_T

Team_T's Avatar

Team_T is on a distinguished road

โหวตแล้วครับ ฝีมือแต่ละท่านเก่งๆทั้งนั้นเลย
Team_T is offline   Reply With Quote
Old 04-04-2009, 05:06 PM   #74
seeman
super model 2007
*คนบางอ้อ*

seeman's Avatar

seeman is a glorious beacon of lightseeman is a glorious beacon of lightseeman is a glorious beacon of lightseeman is a glorious beacon of lightseeman is a glorious beacon of lightseeman is a glorious beacon of light
Send a message via MSN to seeman

Quote:
Originally Posted by n-3d View Post
ใจเย็นครับ
ถ้าติดตามมาตั้งแต่แรก น่าจะรู้แล้วว่าเป็นการร่วมสนุกกันเฉยๆ นะครับ ไม่ได้แข่งแบบเป็นทางการอะไร

เว็บเรามีการประกวดใหญ่ๆ ทุกปีแหละครับ ประกวดเทพกระบี่ จัดแสง หรือปั้นโมเดล
การแข่งขันพวกนี้จะมีกรรมการมาให้คะแนนต่างหาก ควบคู่กับคะแนนโหวตอยู่แล้ว ครั้งนี้เป็นแค่หากิจกรรมกระตุ้นสมาชิกแค่นั้นเองครั บ แต่บังเอิญว่า อัดกันมาเต็มที่กันเลย เหมือนการประกวดใหญ่

เรื่องคะแนนผมบอกตั้งแต่ก่อนประกวดแล้วว่าครั้งนี้ไม ่มีกรรมการ จะให้สมาชิกโหวตกันเอง ดังนั้นมันก็ต้องตามความชอบละครับ ถึงโมเดลจะสวยหลายคนแต่มันก็อโหวตอันที่ชอบได้แค่อัน เดียวนี่ครับ

อีกอย่างก็เป็นปกติไม่ใช่เหรอครับ ชอบใครก็โหวตอันนั้น เพื่อนจะเยอะหรืออะไรไม่เห็นเกี่ยวเลยครับ เป็นสิทธิ์ของคนโหวตเค้านะครับ

ยังไงก็ขอบคุณที่แสดงความเห็นเข้ามานะครับ

Last edited by seeman; 04-04-2009 at 05:09 PM.
seeman is offline   Reply With Quote
Old 04-04-2009, 05:07 PM   #75
K.Nitipat

K.Nitipat's Avatar

K.Nitipat is just really niceK.Nitipat is just really niceK.Nitipat is just really niceK.Nitipat is just really nice

Quote:
Originally Posted by n-3d View Post
โดยปกติในเว็บก็มีการประกวดแบบนี้อยู่บ่อยๆ ครับ แต่จุดประสงค์หลักน่าจะเป็นการร่วมสนุกกันภายในเว็บ
และเพื่อเป็นการพัฒนาฝีมือ อีกทั้งยังถือว่าเป็นการฝึกซ้อมไปในตัว "เรื่องคะแนนโหวต" น่าจะเป็นเรื่องรองซะด้วยซ้ำครับ
จากความเห็นที่ว่า "คนไหนเพื่อนเยอะ ก็คะแนนเยอะ หรือโหวตให้พี่ๆ น้องๆ กันเองมากกว่านั้น" อันที่จริงก็พี่ๆ น้องๆ กันจริงๆ ครับ (ก็พี่ๆ น้องๆ กันทั้งเว็บครับ เพราะเคยเจอ
เคยรู้จัก เคยร่วมงาน เคยทักทาย สวัสดี ตบบ่า ตบไหล่ กันมา) ไม่อยากให้ซีเรียสครับ!! เพราะหากทางเว็บจะประกวดเพื่อให้รางวัลแก่ผู้เข้าแข่ งขันแบบเป็นทางการนั้น
ปกติจะมีการตั้งคณะกรรมการที่เชี่ยวชาญมาทำการตัดสิน อยู่แล้วครับ แล้วก็ยังให้เพื่อนๆ สมาชิกในเว็บร่วมกันโหวต ถ้าหากอยู่ไปนานๆ ก็จะเห็นครับ

ปล. อย่าเทียบกับเว็บเมืองนอกเลยครับ เพราะที่นี่เมืองไทย (แต่ฝีมือคนในเว็บ ก็ไม่แพ้ใครหรอกนะครับ ระดับทำงานให้ชาวต่างประเทศก็เยอะแยะครับ)

♥ M O N D A Y W H A T G R O U P ♥ - [ E N T E R T A i N M E N T ]
K.Nitipat is offline   Reply With Quote
Old 04-04-2009, 05:34 PM   #76
Stand Alone

Stand Alone's Avatar

Stand Alone has a spectacular aura aboutStand Alone has a spectacular aura aboutStand Alone has a spectacular aura about
Send a message via MSN to Stand Alone
Smile

Quote:
ผมคิดว่าประเด็นสำคัญมันไม่ได้อยู่ที่คะแนนโหวตมั้ง ครับ ^^
แต่ประเด็นสำคัญผมคิดว่ามันอยู่ที่ การสร้างแรงบันดาลใจให้กับคนรุ่นหลังมากกว่า ครับ

มาโหวตกันต่อดีกว่า ครับ อย่ามาเบี่ยงเบนประเด็นกันเลยเน้อ ^^

Stand Alone is offline   Reply With Quote
Old 04-04-2009, 07:13 PM   #77
i-note

i-note's Avatar

i-note is a jewel in the roughi-note is a jewel in the roughi-note is a jewel in the rough

Thai3dviz Gold Award 

Quote:
Originally Posted by N-3d View Post
อย่างที่คุณ seeman และหลายๆ คนบอกครับ ถ้าติดตามงานนี้แต่แรกอาจไม่คิดแบบนี้
นี่คือกิจกรรมที่มีจุดประสงค์ในการกระตุ้น ปลุกกระแสเป็นแรงบันดาลใจให้ศิลปินรุ่นใหม่เพื่อพัฒน าฝีมือ และพัฒนาวงการ
ไม่ได้มีผลประโยชน์ทับซ้อนอะไรครับ ทุกคนทำงานส่งด้วยใจกันจริงๆทั้งที่งาน ภาระหลักแต่ละคนก็มีอยู่
คุณและทุกคนในที่นี้มีสิทธิวิจารณ์งานได้ครับงานนี้ไ ม่มีกรรมการ
การประกวดนี้ต่างจากเมืองนอกแน่นอนครับ แต่นั่นไม่สำคัญเท่าเจตนาของการประกวด
คุณอาจไม่เคยเห็นผู้ประกวดที่โหวตให้ผู้ประกวดด้วยกั นเอง เพราะมันแสดงออกถึงสปีริต และไม่ได้มุ่งมั่นเพื่อเอาชนะกัน ไม่มีชัยชนะไหนยิ่งใหญ่เท่าชนะใจตัวเองครับ
อีกอย่างทุกคนในนี้มีตัวตนจับต้องได้ทุกล๊อคอินครับไ ม่มีคะแนนผี ทุกคะแนนมีเหตุผล
งานนี้เหมือนทุกคะแนนโหวตรวมกันแล้วหารด้วย 9 ให้ผู้ประกวดทุกคนครับ ทุกคนสมควรได้รับทั้งนั้นครับ

ยังไงรอติดตามการประกวดครั้งใหญ่ครับ กติกา ระบบการประกวด จะไม่แพ้เวบเมืองนอกแน่นอน
และคาดว่ากิจกรรมแบบนี้จะมีต่อไปเรื่อยๆครับ ร่วมสนุกกัน อาจหมุนผู้เข้าประกวดกันไปมา
และอยากให้เด็กรุ่นใหม่มาร่วมกันมากๆครับ เป็นการพัฒนาตัวเอง เรามีเวทีให้คุณแสดงออกแล้ว

Last edited by i-note; 04-04-2009 at 07:17 PM.
i-note is offline   Reply With Quote
Old 04-04-2009, 07:44 PM   #78
tom101
Admin

tom101's Avatar

Blog Entries: 4
tom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond repute

จะเอาชื่อคนโหวตมั้ยครับ ผมเอามาลงให้ได้ ที่นี่พวกเดียวกันหมดหละครับ ทำไงได้มันได้แค่เสียงเดียวครั้งเดียว เค้าเลือกลงคะแนนแล้วก็น่าจะจบ

ไม่มีใครคิดไรมากหรอกครับ อย่าพากันให้คิดมากเลย ขอบคุณที่ออกความเห็น แต่เป็นเรื่องเสียงส่วนใหญ่เค้าลงคะแนนให้แล้ว คนประกวดเค้าก็ยอมรับครับ

คนที่นี่ทำสามดีเป็นทุกคน ก็เลือกตามความชอบ ไม่ต้องไปหากรรมการที่ไหนหรอกครับ แบบนี้ยุติธรรมแล้ว

tom101 is offline   Reply With Quote
Old 04-04-2009, 07:46 PM   #79
tom101
Admin

tom101's Avatar

Blog Entries: 4
tom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond repute

อีกอย่างติดตามwipที่เค้าจัดเล่นกันก่อนครับ ว่ากระทู้เดิมเค้าทำไรกัน ก่อนวิจารณ์ให้ดูเจตนารมณ์ของกระทู้ด้วย

tom101 is offline   Reply With Quote
Old 04-04-2009, 07:58 PM   #80
phol_66
นักเตะขวัญใจแม่ยก

phol_66's Avatar

phol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud of

Thai3dviz Gold Award Thai3dviz Gold Award 
Total Awards: 2

Cool

อยากบอกน้อง N-3d ว่าผมรู้จักผู้ประกวดเกือบทุกคนไม่ว่าจะเป็น คุณโจ้ Liquor คุณโน๊ต Naomi คุณ jom คุณอ๊อฟ Kapuchino คุณเอก mr_rendermanและพี่ตูน cartoon_drunk ถามว่าผมสนิทกับโน๊ต Naomi มั้ยก็ไม่ถือว่าสนิทรู้จักในฐานะรุ่นพี่ร่่นน้องกัน แต่กับพี่ตูน เิอก หรือเจ้าอ๊อฟผมสนิทมากกว่าผมยังไม่โหวตให้เลย ดังนั้นผมคิดว่าประเด็นเรื่องพวกพ้องตัดไปได้เลย เพราะผมว่าทุกคนส่วนใหญ่ก็เลือจากความรู้สึกส่วนตัวแ ละความชอบมากกว่าครับ ผมไม่แปลกใจว่าทำไมคะแนนถึงแตกต่างกันเยอะเพราะเนื้อ งานของคนที่นำ น่าจะโดนใจคนส่วนใหญ่ ส่วนโมเดลของท่านอื่นๆที่ไม่ได้เ่อ่ยถึงก็สวยทุกคน เช่นกันแต่อาจจะไม่โดนใจมากกว่าครับ เพราะฉะนั้นอย่าคิดมากเลยนะครับ

D e z i g n 6 6 s t u d i o
c o p y r i g h t 2 0 1 1 b y p h o l t a n a
phol_66 is offline   Reply With Quote
Old 05-04-2009, 04:17 AM   #81
Kapuchino'
เทพกระบี่ 2007

Kapuchino''s Avatar

Kapuchino' has a spectacular aura aboutKapuchino' has a spectacular aura aboutKapuchino' has a spectacular aura about

Thai3dviz Bronze Award 

Quote กันเยอะเลย555 ตอนแรกอ่านก็ว่าจะQuote ด้วย 555 งั้นผมให้คิด ง่ายๆแบบนี้นะครับ ไม่ว่าจะเป็นกวดอะไรก็ตาม รางวัลที่ได้จากที่นี้ ไม่่ได้มีอะไรให้มากไปกว่า มิตรไมตรี ครับ หากไม่มีประกวด เวปเราก็จะเงียบและไม่ต่างกับเวปที่เอางานมาโพสให้กั นดูเฉยๆ สำคัญ คือการจัดหากิจกรรมให้ทุกคนได้ทำร่วมกัน เพื่อเชื่อมสัมพันธ์พี่น้องครับ

แต่สิ่งที่ทุกคนที่ได้ลงประกวดได้กลับคืนมาคือ คืน การได้พัฒนาตัวเองและ สำคัญคือ เชื่อดิ ว่าทุกคนสนุกและอยากทำมันมากกว่า งานที่ได้เงิน แน่นอน555 ใช่ไม๊ครับพี่โจ้

555เจอกัน อีกครั้งในการประกวดคราวหน้าครับ

/part1. solid & void
/part2. curb & surface

coming soon

-----

kapu
Kapuchino' is offline   Reply With Quote
Old 05-04-2009, 09:22 AM   #82
et3d

et3d's Avatar

et3d is a splendid one to beholdet3d is a splendid one to beholdet3d is a splendid one to beholdet3d is a splendid one to beholdet3d is a splendid one to beholdet3d is a splendid one to beholdet3d is a splendid one to behold

ดูเหมือนจะสมัครเพื่อมาแสดงความเห็นกระทู้นี่โดยเฉพา ะเลยน่ะครับ

บางความเห็นที่ตอบกลับคุณn-3d อาจดูแรงไปนิดห้าวไปหน่อย อย่าถือสาน่ะครับ
คิดในแง่ดี เพราะการพูดตรงๆอาจจะช่วยให้เข้าใจได้เร็วขึ้น

ปล. แต่ขออย่างหนึ่งได้มั้ยครับ เหล่าทวยเทพทั้งหลาย
ประกวดหัวข้อต่อไป ขอให้ตรงหัวข้อเป๊ะๆได่มั้ยอ่ะ
อย่าออกทะเลเลยคร้าบบบ

สงสารคนที่ปั้นไม่เก่งแต่ทุ่มเทกับหัวข้อตั้งแต่แรกจ ริงๆ เถอะครับ

ไม่ซีเรียสแต่ได้ก็ดีน่ะ...

forest pro กับ vray เข้าก๊านนนเข้ากัน มันเจ๋งมาก!!!
...ตอนนี้ผมขาดvrayไม่ได้แร้ววว

คิดอะไรหรือ? ถ้าเราทำงานไม่ดีเท่าเขา
แล้วเราจะวิจารณ์หรือแนะเขาไม่ได้
ตัวเล็กอาจมีมุมมองที่ตัวใหญ่ไม่มีทางเห็นก็ได้น่ะคร ับ

เข้าไปดูงานล่าสุดและช่วยกดlikeที่นี้ด้วยน่ะครับ

..........

et3d is offline   Reply With Quote
Old 05-04-2009, 08:19 PM   #83
zao

zao's Avatar

zao is on a distinguished road
Send a message via MSN to zao
Thumbs up

สุดยอดดด.... ไม่ได้เข้ามาเยี่ยมนานเลย พลังวัตตแต่ละท่านนี่สุดๆทั้งนั้น
Old 05-04-2009, 11:02 PM   #84
iheer
Banned

iheer is on a distinguished road

สุดยอดกันทุกคนเลยครับ
iheer is offline   Reply With Quote
Old 05-04-2009, 11:42 PM   #85
pdd

pdd's Avatar

pdd will become famous soon enough
Thumbs up

เหวอสุดยอดมากครับ...โหวตเรียบร้อยแล้วครับ
pdd is offline   Reply With Quote
Old 06-04-2009, 08:25 AM   #86
ouune
Blogger

Blog Entries: 3
ouune is a jewel in the roughouune is a jewel in the roughouune is a jewel in the roughouune is a jewel in the rough
Send a message via MSN to ouune Send a message via Yahoo to ouune
Thumbs up

เพิ่งจะโหวตครับ.... ชอบหลวงพ่อโต.
ouune is offline   Reply With Quote
Old 06-04-2009, 12:48 PM   #87
noomnory

noomnory will become famous soon enough

โหวตแล้ว ๆ :d

noomnory is offline   Reply With Quote
Old 06-04-2009, 12:56 PM   #88
noomnory

noomnory will become famous soon enough

Quote:
อ่านแล้วอยากออกความเห็นมั่ง ส่วนตัวผมคิดว่าต่อให้เพื่อนเยอะยังไงถ้าตัวงานเข็นไ ม่ขึ้น ผลโหวตก็ไม่ได้ช่วยอะไรนะครับ

แต่ในกรณีที่มีกรรมการด้วย แต่พวกกรรมการหายจ้อยนี่

noomnory is offline   Reply With Quote
Old 06-04-2009, 06:05 PM   #89
Freehand

Freehand is on a distinguished road

พูดไม่ออก สุดยอดไปเลยครับ
Freehand is offline   Reply With Quote
Old 06-04-2009, 10:11 PM   #90
Liquor

Liquor's Avatar

Liquor is a splendid one to beholdLiquor is a splendid one to beholdLiquor is a splendid one to beholdLiquor is a splendid one to beholdLiquor is a splendid one to beholdLiquor is a splendid one to beholdLiquor is a splendid one to behold

Thai3dviz Silver Award 

Quote:
Originally Posted by tom101 View Post
จะเอาชื่อคนโหวตมั้ยครับ ผมเอามาลงให้ได้ ที่นี่พวกเดียวกันหมดหละครับ ทำไงได้มันได้แค่เสียงเดียวครั้งเดียว เค้าเลือกลงคะแนนแล้วก็น่าจะจบ

ไม่มีใครคิดไรมากหรอกครับ อย่าพากันให้คิดมากเลย ขอบคุณที่ออกความเห็น แต่เป็นเรื่องเสียงส่วนใหญ่เค้าลงคะแนนให้แล้ว คนประกวดเค้าก็ยอมรับครับ

คนที่นี่ทำสามดีเป็นทุกคน ก็เลือกตามความชอบ ไม่ต้องไปหากรรมการที่ไหนหรอกครับ แบบนี้ยุติธรรมแล้ว

เอาครับเอา ผมจะได้จำไว้ ใครโหวตผมเดี๋ยวจะพาไปนวด 5555 (อันนี้ล้อเล่นครับ)

จริงๆ พวกจัดโหวตนี่ผมเล่นมานานแล้วนะทั้งเว็บไทยเว็บนอก ถึงจะเป็นอย่างที่คุณ N-3d ว่าไว้ แต่การแข่งขันแพ้ชนะมันก็อยู่ที่แต้มครับ ถึงส่งกระดาษเปล่าแต่ได้แต้มเยอะสุดก็ชนะได้ เพราะในชีวิตจริงแล้ว ดวง+มิตรสัมพันธ์ ก็คือความสามารถอย่างนึงที่คุณต้องมีในการดำรงชีวิต ครั้งนึงช่วงที่ผมบ้าเล่นโหวตนี่แมชครั้งแรกผมชนะ เพื่อนที่แข่งด้วยก็รุมด่าผมว่าได้คะแนนจากไทยวิชเยอ ะ เพราะว่าผมสถิตอยู่ในไทยวิช แต่มันก็ไม่เสมอไป เพราะแข่งอีกทีผมได้คะแนนจากทุกเว็บชนะหมด มาแพ้แต้มในไทยวิชแบบกระจุย(นับแต้มจาก 5 เว็บ.... 4 เว็บชนะหมดประมาณว่าแต้มเยอะกว่าเค้าประมาณ 5-10 แต้ม เว็บสุดท้ายแพ้ที่ไทยวิชคะแนนแบบว่าแพ้เป็นร้อยรวมคะ แนนมาแพ้ซะงั้น เซ็งไทยวิชมาก!)

แต่ถ้าถามสายตาผมแล้ว i-note คู่ควรมากๆครับ ไม่มีฮั้วะหรอก เดี๋ยวลองวิเคราะห์ให้ดูทำไม i-note ถึงทิ้งห่าง
1.โจทย์คือปั้นพระ....ลองดูดีๆสิครับ พระที่เป็นพระจริงๆ มีกี่องค์ แถไปกี่คน แค่ตอบโจทย์นี่ ผมว่าในความรู้สึกคนดูแล้ว ตัวเลือกก็คงหายไปครึ่งๆ ละ
2. ความปราณีต ที่ผมชมไปแล้ว แต่แรกและกล้ายืนยันว่า งานของโน๊ตปราณีตที่สุด
3. ความมีคุณค่าทางความรู้สึก ทางกระบวนการผลิต... จริงๆ ก็รู้แต่แรกแล้วว่าต้องแพ้อนาถ อย่างการใช้ Z-brush จะทำให้งานดูทำง่ายเกินไปเมื่อเทียบกับคนที่ขึ้นโพลี ่อย่างตั้งใจ
4. โน๊ตมันเป็นคนดี (อันนี้มั่ว)

อย่างงานของอ๊อฟก็ภาพไฟนอลสวยมากๆ ผมเชื่อว่าถ้าต่างโจทย์กันแต่ส่งภาพเดิมผลก็อาจจะเปล ี่ยน เพราะว่างานของอ๊อฟความสวยงามเกิดจากการจัดองค์ประกอ บ มุมกล้อง แสง แต่ถ้าในแง่โมเดลแล้ววิจารณ์ตรงๆว่ายังดูแข็งอยู่บ้า ง

งานของผมเองก็เหมือนงานขายซีนมากกว่าจะเจาะโมเดล

งานของคุณ obbi นี่ก็เจ๋งมากๆ ครับ แต่เหตุผลคล้ายๆ ข้อ 3 พอเป็นซีบรัชคนก็จะเข้าถึงความลำบากได้ยากกว่าคนที่ใ ช้วิธีขึ้นแบบโพลี่ด้วยกัน ถ้าต่างเว็บ ต่างโจทย์แต่เป็นผลลัพธ์เดิมผลก็อาจเปลี่ยนเหมือนกัน ครับ

งานจอมทำมาแค่หัว ถือว่าทำมาน้อยกว่าคนอื่น

cirdenumber และ cartoon drunk ถือเป็นสไตล์งานแผ่นผิวเรียบ ถ้าวางข้างคนที่ทำโมเดลที่มีผ้า มาเปรียบเทียบจะทำให้งานดูแข็งไปเชียว ของ cirdenumber ไม่เคยเห็นงานมาก่อนแต่ของพี่ตูนผมมองว่าพี่แกทะลุขี ดจำกัดตัวเองได้ก็ถือว่าประสบความสำเร็จแล้ว

et3d ผมพล่ามไปเยอะละ

mr.renderman คนนี้งานสวยเซ้นดีแต่ไม่เคยมั่นใจตัวเอง ลายเซ็นในงานจึงยังไม่ชัดเจน (ตรงนี้ผมก็บอกไม่ถูกเหมือนกัน)

อืมมม แพ้แล้วพล่ามยาว...

Liquor is offline   Reply With Quote

Thread Tools
Display Modes

Posting Rules