Thai3Dviz  

Go Back   Thai3Dviz > Others 3D > ห้องสอบ (Contest)

ห้องสอบ (Contest) สำหรับจัดประกวดแข่งขันภายในเว็บไทยวิซ

Share Thread Tools Display Modes
Old 02-10-2009, 03:37 PM   #61
sakura
ลิเกห้องเย็น

sakura's Avatar

sakura is a glorious beacon of lightsakura is a glorious beacon of lightsakura is a glorious beacon of lightsakura is a glorious beacon of lightsakura is a glorious beacon of light

สุดยอดเลยครับพี่เยส ขอคารวะเป็นเทพประจำใจเลยได้มั้ยครับ real มากๆ แนวคิดในการทำงานก็สุดยอด
sakura is offline   Reply With Quote
Old 02-10-2009, 03:46 PM   #62
Takechi4D
สมาชิกไทยวิซ

Takechi4D's Avatar

Takechi4D is on a distinguished road
Send a message via MSN to Takechi4D

สุโก้ยยยยยย...ยยยยยๆๆ....จริงๆครับ...แค่ดูรูปก็อึ้ งแล้วครับครอบคลุมจริงๆ...(ผมไม่ติดฝุ่นแน่แน่ล่ะ... แฮ่ะๆ) ยินดีด้วยครับกับตำแหน่งใหม่สุดยอดทรีดี...ของเวบ(รึ ว่ามากกว่านั้นไม่กล้าพูดครับเดี๋ยวใจไปกระทบ...ใจคน อื่น พลังคนบวกกับพลังเครื่องสุดยอดมาก....สุโก้ยยยยยยย.. ...ยยยยย!!!
Old 02-10-2009, 03:52 PM   #63
littleplince

littleplince's Avatar

littleplince is on a distinguished road
Thumbs up

เมื่อวานตามเข้าไปดูในเว๊ปพี่เยส หุๆๆ นั่งยิ้มเป็นวัน ชอบมาก
littleplince is offline   Reply With Quote
Old 02-10-2009, 04:04 PM   #64
RB41D

RB41D's Avatar

RB41D is on a distinguished road

ขอบคุณมากๆครับ ผมขออนุญาติเซฟไว้ศึกษานะครับ ขอบคุณครับ
RB41D is offline   Reply With Quote
Old 02-10-2009, 04:06 PM   #65
bndc
หัตถ์เทวะ

bndc's Avatar

bndc is a jewel in the roughbndc is a jewel in the roughbndc is a jewel in the rough

Quote:
Originally Posted by littleplince View Post
เมื่อวานตามเข้าไปดูในเว๊ปพี่เยส หุๆๆ นั่งยิ้มเป็นวัน ชอบมาก
ยิ้มตามด้วยคน
มาถูกทาง ถูกเทรนด์ ถูกกาละ ถูกยุคสมัย
ก็คงจะเป็นแนวทาง ทดแทน สีโปสเตอร์ ต่อจากพี่ตุ๋ย อาวุํธ ว่าได้เลยครับ

ยุคหนึ่งในอดีตนั้น ลายเส้นสีหมึกของ อ.ยงค์ เริ่มนิ่ง
จู่ๆ ก็มี สีโปสเตอร์กระฉูด ของ อาวุธ โผล่มาจากสิงคโปร์ ซึ่งฝรั่งต้องหลบ
แล้วก็เป็นช่วง รอยต่อ ก็มี เทพ3dดังๆหลายคน
จนถึงวันที่เข้าสู่ยุคคอมพิวเตอร์เต็มตัว มีเสียงเล่าขานด้งๆ ชัดๆ
คุณเยส BWRโดดเด่นชัด เป็นทัพหน้า สร้างสไตล์ บดขยี้แข่งกับฝรั่งได้เลยครับ
ครับ.----
bndc is offline   Reply With Quote
Old 02-10-2009, 04:13 PM   #66
silentman
Senior Members

silentman's Avatar

silentman will become famous soon enoughsilentman will become famous soon enough
Send a message via MSN to silentman
Thumbs up

พี่เยส ที่หนึ่งในใจ คนไทยทั้งประเทศ
Old 02-10-2009, 04:32 PM   #67
ongushi

ongushi's Avatar

ongushi has a spectacular aura aboutongushi has a spectacular aura aboutongushi has a spectacular aura about
Send a message via MSN to ongushi Send a message via Yahoo to ongushi

ภาพถ่ายชัดๆ สุดยอดมากค้าบ บ บ บ

สมใจได้เห็น wireframe ไปแล้ว
รบกวนขอทราบสเป็คเครื่องหน่อยได้มั้ยขอรับท่านพี่

To view links or images in signatures your post count must be 10 or greater. You currently have 0 posts.
-
To view links or images in signatures your post count must be 10 or greater. You currently have 0 posts.
ongushi is offline   Reply With Quote
Old 02-10-2009, 04:41 PM   #68
balloonhead
เทพกระบี่ 2008

balloonhead will become famous soon enough

Awards Showcase
Thai3dviz Gold Award 
Total Awards: 1

Send a message via MSN to balloonhead

Quote:
Originally Posted by decco View Post
....ขอโทษนะครับ พี่เยส (ตีซี้เลย..แหะ แหะ) ไม่ทราบว่าพี่ใช้ โปรแกรมนี้มากี่ปีแล้วหรอครับ แล้วทำวันละกี่ชั่วโมง อาทิตย์ละกี่วันครับ แล้วร่ำเรียนแต่ใดมารึครับ รึว่าฝึกฝนเอง คือง่ายๆอยากทราบประวัติน่ะครับ อยากรู้มาก ว่าอันนี้เป็นพรสวรรค์รึว่า ความพยายามเนี่ย.. จะได้เจริญรอยตามพี่ไปเลย คือผมอยากจะเก่งเอาสักครึ่งของพี่ก็พอน่ะครับ
แบบงานสุดๆมาก..:d:d:d

ประวัติผมไม่มีอะไรมากครับ จบสถาปัตย์มาก็ทำแต่ 3d เลยครับ เป็น freelance มาตลอด
ส่วนเวลางานที่ทำก็อยู่ที่งานที่เข้ามาครับ ส่วนมากก็ทำตลอด หรือไม่อย่างนั้นก็ทำออกแบบ
ไม่เคยเป็นศิษสำนักไหนเลย อาศัยค้นคว้าเอาเองครับ งานคุณ Layer คุณโอ คุณจอม คุณsmoke คุณต้อม คุณจิว และอีกหลายท่านผมเซพเก็บมาเป็นครูผมทั้งนั้น
แต่รวมๆ คงเป็นความพยายามและความชอบมากกว่าพรสวรรค์มั๊งครับ

เลือกมาทำสายนี้เหตุผลเดียวเพราะได้เงินเยอะ เพราะตอนที่เรียนจบมา รุ่นพี่ทำงานสายตรงได้เงินเดือนละแปดพันบาท
คิดอย่างเดียวว่าไปเป็นยามโลตัสก็ได้(คิดอย่างนั้นจร ิงๆครับ ไม่ได้ดูถูกคุณยามนะครับ แต่ความรับผิดชอบสายออกแบบมันมากกว่าครับ)
ยิ่งช่วงหลังๆงานอสังหาจ่ายค่าmarketingมาก เป็นเหตุผลที่ผมหันมาทำงานสายนี้ครับ ผมน่าจะเป็นคนเดียวที่ไปสอบ กส. ทำไปวิชาเดียวแล้วกลับเลิกสอบเลย
รู้สึกว่ากลับไปนั่งทำงาน 3d ต่อดีกว่า

ทำงานก็พยายามพัฒนามาเรื่อยๆครับ ประสพการณ์ก็ได้มาจากลูกค้าทุกท่าน
ผลงานที่ทำก่อนหน้านี้ไม่เรียกว่าแย่ แต่ไม่เรียกว่าดี สมัยก่อนเคยเอางานไปเสนอคุณกำธร แห่ง A3d พี่เขาก็บอกก็สวยดีแต่ไม่เคยติดต่อมาเลย

จุดเปลี่ยนการทำ 3d คงอยู่ที่ Vray กับ com แรงๆ ยุคนั้นใครทำ vray โดนด่าว่าโง่กันเลยทีเดียว เพราะว่ารอนานมาก แถมภาพที่ออกมาทุเรศอีกต่างหาก
และลูกค้าก็ไม่ได้มองว่ามันสวยกว่าแสตนดาด พอคอมมันเริ่มแรงก็ไม่คิดหันกลับไปแสตนดาดอีกเลย

แนวคิดในการทำงาน คือไม่มีอะไรตายตัวครับ เพราะไม่มีรูปแบบที่ชอบตายตัว ไม่มีstyleที่ชอบตายตัว แต่มักจะหารูปสวยๆใหม่ๆดู แล้วลองทำตามดู ทุกครั้งที่ทำก้จะได้ความรู้ใหม่ๆ
ผมเชื่อในรูปถ่ายมากกว่าสิ่งที่ตาเห็นมันจะเห็นทุกอย ่างชัดเจนไม่เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา เพราะเราจอยากทำ tive ให้สวยเหมือนรูปถ่ายมากกว่าที่จะเหมือนตาเราเห็น

ส่วนน้องที่อยากจะเก่งขึ้น ก็แนะนำให้ซ้อมๆๆๆๆๆๆ และดูรูปถ่ายสวยๆเยอะๆ ในเวปนี้ก็มีรูปถ่ายสวยๆมากมาย
หัดถ่ายรูปด้วยก็ดีเพราะทำให้เปลือง แต่จะทำให้เรารู้มุมกล้องและเห็นcontrastภาพที่สวย
ผมมองว่าประสพการทำงานมันไม่มีทางลัด เพราะฉะนั้นเวลามาถามว่ามี setting ยังไง ผมคงไม่บอก แต่ถ้าให้แนวทางผมชี้แนะได้ เพราะผมเชื่อว่าคนที่เก่งคือคนที่ลองผิดลองถูกมาแล้ว ทั้งนั้น คนที่ใช้สุตรสำเร็จจะไม่สามารถหนีจากสูตรนั้นได้ พอเจองานที่หลุดจากสูตรนั้นก็จะทำไม่ได้
ลองทำดูครับนั่นคือวิธีฝึกที่ดีที่สุด

มีอะไรเกี่ยวกับงานก็ถามได้ครับ add มาก็ได้ rachanyes@hotmail.com

Last edited by balloonhead; 02-10-2009 at 04:45 PM.
balloonhead is offline   Reply With Quote
Old 02-10-2009, 04:47 PM   #69
aodtoo
กรึ่มจังกรึม

aodtoo's Avatar

aodtoo is a glorious beacon of lightaodtoo is a glorious beacon of lightaodtoo is a glorious beacon of lightaodtoo is a glorious beacon of lightaodtoo is a glorious beacon of light

.."..เป็นความพยายามและความชอบมากกว่าพรสวรรค์ "...

...ชอบคำนี้มาก ....
Old 02-10-2009, 04:55 PM   #70
Fooldog

Fooldog's Avatar

Fooldog is on a distinguished road

งานเหมือนจริงมากครับ งานแนวฝรั่งตาขาว เลย ครับ สวยมากครับ

Fooldog is offline   Reply With Quote
Old 02-10-2009, 05:23 PM   #71
jom
เทพกระบี่2005
*คนบางอ้อ*

jom's Avatar

jom will become famous soon enoughjom will become famous soon enough
Thumbs up

เห็นงานคุณเยสแล้ว ผมรู้สึกว่า
--------กูไปขายลูกชิ้นปลากรายดีมั้ยนะ----------

ทำไมมันห่างชั้นได้ขนาดนี้ ผมเคยลอง พยายามกับภาพนึงจะให้เหมือนภาพถ่ายที่สุด ก็ได้แค่ 5 % ของคุณเยส เฮ้อ ยอมจริงจริงครับ ไต่ไปไม่ถึง
สุดยอดมาก
Old 02-10-2009, 05:28 PM   #72
samkinkin
Blogger

samkinkin's Avatar

Blog Entries: 2
samkinkin has a spectacular aura aboutsamkinkin has a spectacular aura aboutsamkinkin has a spectacular aura about

Thai3dviz Silver Award 

พี่พูดได้ซึ้งจับใจมากๆครับ รู้เลยว่าพี่ลองผิดลงถูกมามากมาย กว่าจะได้แบบนี้
สมัคร fanclub ด้วยนะครับ

We Are " Cartoon Drunk 69 Group "
samkinkin is offline   Reply With Quote
Old 02-10-2009, 05:34 PM   #73
bndc
หัตถ์เทวะ

bndc's Avatar

bndc is a jewel in the roughbndc is a jewel in the roughbndc is a jewel in the rough

Quote:
Originally Posted by aodtoo View Post
.."..เป็นความพยายามและความชอบมากกว่าพรสวรรค์ "...

...ชอบคำนี้มาก ....

คำประมาณนี้ พี่ตุ๋ย อาวุธ ก็เคยเปรยไว้ครับ ผมเคยได้ยิน
" ผมเป็นคนวาดภาพไม่เก่ง ไม่เหมือนพี่เต้ย วาดเก่งมาแต่เกิด
ที่ตวัดปากกา ดินสอ ฉับเดียวสวยเลย
ดังนั้้นจะให้ภาพสวยสู้เขาได้ต้องอาศัยหลักการวาดทั้ งหมด
ย้ำว่า เป็นการวาดภาพและสร้างภาพที่มาจากเหตุผลโดยส่วนมาก "

กลับมาที่ ภาพของคุณเยส สเน่ห์ที่โดดเด่นเห็นจะเป็นการผสมmat.
แนว realism แสดงตัวตนของวัตถุและภาพ
โดยเฉพาะ ค่าของ specular ที่ทำให้เกิด ไฮไลท์ รีเฟรกซ์บนผิววัตถุ
ซึ่งแต่ก่อน นักจิตรกรรมมักชอบเร่งแสงสะท้อนภาพวาดตัวเอง
โดยการแต้มสีทำไฮไลท์ ทำให้วัตถุในภาพมีชีวิต วูปๆวาบๆ
(ส่วนเรื่องมุม, เรื่องการวางกล้อง, การปั้นวัตถุ, การจัดฉาก, แสง, สไตล์ของภาพ, อื่นๆ ก็โดดเด่นมาครบเครื่องครับ)
ตามความคิดผม ก็ประมาณนี้ ครับ
ครับ.----
bndc is offline   Reply With Quote
Old 02-10-2009, 05:40 PM   #74
balloonhead

balloonhead will become famous soon enough

Send a message via MSN to balloonhead
Talking

ลืมไป ยังไม่ได้อธิบายอะไรมากเกี่ยวกะไฟล์เลย

งานนี้ ผมก็ใช่ color mapping เป็น reinhard และก็ใช้ gamma 2.2
ใช้ vray frame bufferเพื่อปรับ curve คอนทราสของภาพ และอัด srgb
เพื่มอีกในบางภาพ

GI - ผมใช่ IR + light cache เซทติ้งเป็นแบบ low
light cache ประมาณ 1000 pass 6 ครับ

กล้องใช้ physical camera
แสงใช้ vray sun ดวงเดียว + sky light
แนะนำได้เท่านี้ ที่เหลือ อยากให้ลองทำดูครับ

balloonhead is offline   Reply With Quote
Old 02-10-2009, 05:42 PM   #75
cartoon_drunk
วานรเมาขนแดง

cartoon_drunk's Avatar

cartoon_drunk has much to be proud ofcartoon_drunk has much to be proud ofcartoon_drunk has much to be proud ofcartoon_drunk has much to be proud ofcartoon_drunk has much to be proud ofcartoon_drunk has much to be proud ofcartoon_drunk has much to be proud ofcartoon_drunk has much to be proud ofcartoon_drunk has much to be proud ofcartoon_drunk has much to be proud of

Thai3dviz Silver Award Thai3dviz Silver Award Thai3dviz Bronze Award 
Total Awards: 3

Send a message via MSN to cartoon_drunk

คุณพระ...วีเรย์ซันดวงเดียว...

"
Cartoon Drunk 69 Group "

cartoon_drunk is offline   Reply With Quote
Old 02-10-2009, 05:42 PM   #76
NOHARA

NOHARA's Avatar

NOHARA is on a distinguished road
Send a message via MSN to NOHARA

ข้าน้อยขอคาราวะ...นับถือจิงๆเลยครับ พี่เยส.....
NOHARA is offline   Reply With Quote
Old 02-10-2009, 05:48 PM   #77
keano-manz
เทพบุตรระเริงรัก
เสี่ยวขั้นเทพ
*คนบางอ้อ*

keano-manz's Avatar

Blog Entries: 14
keano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud of
Send a message via MSN to keano-manz

Quote:
Originally Posted by balloonhead View Post
ลืมไป ยังไม่ได้อธิบายอะไรมากเกี่ยวกะไฟล์เลย

งานนี้ ผมก็ใช่ color mapping เป็น reinhard และก็ใช้ gamma 2.2
ใช้ vray frame bufferเพื่อปรับ curve คอนทราสของภาพ และอัด srgb
เพื่มอีกในบางภาพ

gi - ผมใช่ ir + light cache เซทติ้งเป็นแบบ low
light cache ประมาณ 1000 pass 6 ครับ

กล้องใช้ physical camera
แสงใช้ vray sun ดวงเดียว + sky light
แนะนำได้เท่านี้ ที่เหลือ อยากให้ลองทำดูครับ:d
นี่แหละครับ ที่ต้องการ แค่นี้ก็ถือว่ามากมายแล้ว
ขอบคุณมากๆครับ

keano-manz is offline   Reply With Quote
Old 02-10-2009, 05:50 PM   #78
Chero

Chero's Avatar

Chero will become famous soon enough

Thai3dviz Bronze Award Thai3dviz Silver Award 
Total Awards: 2

อ่านที่พี่เล่าประวัติส่วนตัว ... ผมจะพัฒนาตัวเอง ฝึกเยอะ หาแนวคิดใหม่กับการทำงาน

ถ้าเลิกทำ 3d ผมคงไปขายก๊วยเตี๋ยวที่บ้านครับ จะไม่ทำงานอื่นแล้ว งิงิงิ
Chero is offline   Reply With Quote
Old 02-10-2009, 05:53 PM   #79
phol_66
นักเตะขวัญใจแม่ยก

phol_66's Avatar

phol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud of

Thai3dviz Gold Award Thai3dviz Gold Award 
Total Awards: 2

Thumbs up

ชื่นชมแนวคิด และฝีมือของพี่เยสจากใจจริงครับ

D e z i g n 6 6 s t u d i o
c o p y r i g h t 2 0 1 1 b y p h o l t a n a
phol_66 is offline   Reply With Quote
Old 02-10-2009, 05:59 PM   #80
balloonhead

Quote:
Originally Posted by ongushi View Post
ภาพถ่ายชัดๆ สุดยอดมากค้าบ บ บ บ

สมใจได้เห็น wireframe ไปแล้ว
รบกวนขอทราบสเป็คเครื่องหน่อยได้มั้ยขอรับท่านพี่
เครื่งใช้งาน Q6600 Ram 8G Gforce 8800GT
เครื่องเรนเดอ i7 Ram 6G Gforce GTS250 สองเครี่องครับ

Old 02-10-2009, 06:28 PM   #81
silentman

silentman's Avatar

silentman will become famous soon enoughsilentman will become famous soon enough
Send a message via MSN to silentman

ขอบคุณพี่เยส มากครับ สำหรับ แนวคิด
แล้วค่าเซ็ทพารามิเตอร์ ขอบคุณมากครับ:d
Old 02-10-2009, 07:30 PM   #82
mr_renderman
เทพกระบี่ 2012
"รวยถ้วย"

mr_renderman's Avatar

mr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to behold

Thai3dviz Bronze Award Thai3dviz Gold Award Thai3dviz Gold Award Thai3dviz Gold Award Thai3dviz Silver Award Thai3dviz Gold Award 
Total Awards: 6

Send a message via MSN to mr_renderman Send a message via Skype™ to mr_renderman
Thumbs up

ครั้งนึง..........

คุณ Smoke คือตำนานเพ้นท์แสง Scanline แล้วจากนั้น ก็มีกลุ่มน้องๆเพ้นท์ไลท์เทพๆ ดำเนินรอยตาม....

คุณ Layer คือตำนานแห่งความละเมียดละไม จากนั้น ก็มีน้องๆที่มีแนวงานที่มีต้นแบบที่ดี เกิดขึ้นมาอย่างเช่น i-note

คุณ O-mans คือตำนาน หลุยส์ และ คลาสสิคสไตล์ โดย ไม่มีสลิงด้วยวีเรย์ จากนั้นก็มีน้องๆกลุ่ม OTW และ ผม (ที่ทำได้เพียงเสี้ยวนึงของเค้า ) โดยมีเค้าเป็นแบบอย่าง

คุณ Kapuchino' ...... Exterior ร่มๆเย็นๆ ตอนนี้กลายเป็นสิ่งที่เรียกกันติดปากในหมู่ นร. หรือคนในวงการเมื่อเห็นซีนที่จัดแสงใกล้เคียงกันกับแ บบนี้ว่า "แสง อ๊อฟคาปูฯ"

คุณ layer, jew, jom, -pe- คือตำนาน Animation...

ที่กล่าวมาทั้งหมดนี้ คือตำนานที่เป็น แรงบันดาลใจ และ แบบอย่างที่ดีให้กับเยาวชนรุ่นหลัง.... วันนี้จึงอยากขอบคุณพี่เยสครับ ที่มาสร้าง มาแนะนำ ผลงาน และ แบบอย่างที่ดีมากๆ ให้กับเยาวชน รุ่นน้องๆรุ่นหลังได้ศึกษา...

ผมเชื่อครับ... ว่าวันนึงเร็วๆนี้ จะต้องมีคนที่ชื่นชอบ และ พยายามเหลือเกินที่จะทำให้ได้อย่างพี่ ซึ่งแม้มันจะดูเหมือนมีคู่แข่งทางการตลาดเพิ่มมากขึ้ น แต่นั่นเป็นสิ่งที่ดีครับ........

ดีกว่าตรงที่ "คนไทย จะเก่งขึ้นเรื่อยๆ พัฒนาตัวเอง เพิ่มขีดความสามารถของตนเองขึ้นไปได้เรื่อยๆ อย่างไม่มีที่สิ้นสุดครับ"

ขอบคุณพี่เยสอีกครั้ง มา ณ โอกาสนี้ ที่มาร่วมสนุกในรายการประกวด และ มอบสิ่งที่ดีๆให้กับน้องๆรุ่นหลังครับผม -/\-
mr_renderman is offline   Reply With Quote
Old 02-10-2009, 07:44 PM   #83
bbsoluion51

bbsoluion51's Avatar

bbsoluion51 will become famous soon enough
Send a message via MSN to bbsoluion51 Send a message via Yahoo to bbsoluion51

ขอบคุณ พี่เยสมากๆ ครับ สำหรับ คำแนะนำทุกๆ อย่าง งานพี่สวยมากจริงๆ ครับ . . .
ผมชอบงานพี่มาก . . .
bbsoluion51 is offline   Reply With Quote
Old 02-10-2009, 08:02 PM   #84
SAKe2JANe

SAKe2JANe's Avatar

SAKe2JANe is on a distinguished road
Send a message via MSN to SAKe2JANe
Thumbs up

เข้ามาชมผลงานอีกครั้งครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

SAKe2JANe is offline   Reply With Quote
Old 02-10-2009, 09:09 PM   #85
Neo Nazi

Neo Nazi's Avatar

Neo Nazi will become famous soon enough
Thumbs up

อ่านประวัติคุณเยสนี่คล้ายกับสตีฟจ๊อบแห่งวงการสามดี เลยนะเนี่ย
มุ่งมั่นและแน่วแน่มั่กๆ

Neo Nazi is offline   Reply With Quote
Old 02-10-2009, 10:02 PM   #86
pdd

pdd's Avatar

pdd will become famous soon enough
Thumbs up

สุดยอดครับ...-/\-

ตัวผมคงไม่รู้ว่า จะกล่าวอย่างไรดี ผมติดตามผลงานของพี่เยส(ขออนุญาตเรียกพี่นะครับ)มาตล อด ทำให้ผมรู้สึกดีทุกครั้งที่เข้ามาชมกระทู้ ได้ข้อคิดดีๆ ได้ความรู้ดี และได้แรงบัลดาลใจดีๆ ขอบคุณที่เผยแพร่ความรู้และสิ่งดีๆให้กับเวบแห่งนี้ค รับ

ขอบคุณมากมายจริงๆครับ........
pdd is offline   Reply With Quote
Old 02-10-2009, 10:21 PM   #87
por030

por030's Avatar

por030 is on a distinguished road
Send a message via MSN to por030

ขอบคุณสำหรับแนวทางครับ --/\--

สำหรับแนวทางนี้คงเป็นแรงผลักดันที่ดีสำหรับผม และสำหรับทุกๆคน ในการทำงานต่อไปครับ ....

por030 is offline   Reply With Quote
Old 02-10-2009, 10:30 PM   #88
seeman
super model 2007
*คนบางอ้อ*

seeman's Avatar

seeman is a glorious beacon of lightseeman is a glorious beacon of lightseeman is a glorious beacon of lightseeman is a glorious beacon of lightseeman is a glorious beacon of lightseeman is a glorious beacon of light
Send a message via MSN to seeman
Thumbs up

ขอเก็บกระทู้นี้ไว้บูชาด้วยคนครับ -/\-
งานสวยไม่แพ้ฝรั่งใน evermotion หรือ cgtalk เลยครับ คุณภาพมาก -/\-

seeman is offline   Reply With Quote
Old 02-10-2009, 10:30 PM   #89
nantapol

nantapol is on a distinguished road
Default sarubai

ดูงานพี่ที่ไรผมรู้สึกเพลินมาก ตอนเข้าเว็บนี้ครั้งแรกผมทึ่งมาก
ทุกวันนี้เวลาเล่นเว็บก็ เข้า thai3dviz เป็นเว็บแรก
ก็เพราะมีงานดีๆอย่างพี่ ให้ชม ขอบคุณครับ
nantapol is offline   Reply With Quote
Old 02-10-2009, 10:47 PM   #90
AVET

AVET's Avatar

AVET is on a distinguished road

งามมากมาย+ ความรู้ก็มากมายเช่นกัน สุดยอดเลยจริงๆ

SAVE THE EARTH
AVET is offline   Reply With Quote

Thread Tools
Display Modes

Posting Rules