Thai3Dviz  

Go Back   Thai3Dviz > 3ds Max > ห้องเรนเดอร์ (3DsMax Rendering) > Vray Gallery

Vray Gallery โพสรูปเพื่อโชว์ผลงาน , ขอความเห็น , คำแนะนำ โดยโปรแกรม 3d เรนเดอร์ด้วย plugin vray

Share Thread Tools Display Modes
Old 19-03-2014, 12:42 AM   #1
allgentle
สมาชิกไทยวิซ

allgentle is on a distinguished road
Default รบกวนพี่ๆสุดหล่อคอมเม้นหน่อยครับ งานห้องน้ำ ><

สวัสดีครับ รบกวนพี่ๆช่วยคอมเม้นผลงานหน่อยครับผม ^^
งานห้องน้ำ มี3ห้องครับ

ภาพมุมอื่นๆตามมุมนี้ครับ ><
https://www.facebook.com/media/set/?...6922195&type=1
allgentle is offline  

Reply With Quote
Old 19-03-2014, 05:03 PM   #2
et3d

et3d's Avatar

et3d is a splendid one to beholdet3d is a splendid one to beholdet3d is a splendid one to beholdet3d is a splendid one to beholdet3d is a splendid one to beholdet3d is a splendid one to beholdet3d is a splendid one to behold

แสง บรรยากาศ นี่ผ่านครับ ใช้ได้
แต่ที่ควรแก้ ก็พวกรีเฟลค สังเกตมั้ยครับ อย่างผนังสีดำ (ซึ่งผมเข้าใจว่าน่าจะเป็นกระเบื้อง เพราะในห้องน้ำ น่าจะไม่ใช่กำแพงปูน) พอไม่มีรีเฟลค มันจะดูดำเป้นปื้นเลยครับ
แล้วมันจะดูเหมือนเป็นช่องว่างที่ไม่มีไฟส่องข้างในม ากกว่าจะเป็นกำแพงกระเบื้อง

การเปิดหน้ากล้องน่าจะมากกไป แสงเลยดูจ้าๆ สว่างขาวมากไปครับ

forest pro กับ vray เข้าก๊านนนเข้ากัน มันเจ๋งมาก!!!
...ตอนนี้ผมขาดvrayไม่ได้แร้ววว

คิดอะไรหรือ? ถ้าเราทำงานไม่ดีเท่าเขา
แล้วเราจะวิจารณ์หรือแนะเขาไม่ได้
ตัวเล็กอาจมีมุมมองที่ตัวใหญ่ไม่มีทางเห็นก็ได้น่ะคร ับ

To view links or images in signatures your post count must be 10 or greater. You currently have 0 posts.

เข้าไปดูงานล่าสุดและช่วยกดlikeที่นี้ด้วยน่ะครับ

To view links or images in signatures your post count must be 10 or greater. You currently have 0 posts.

..........

et3d is offline   Reply With Quote
Old 19-03-2014, 06:17 PM   #3
gimcloseup

gimcloseup's Avatar

gimcloseup is an unknown quantity at this point

สีดำรู้สึก มันไม่มี น้ำหนักเลยมันดำๆด้านๆ นะครับแต่ แสง,โมเดล ถือว่าโอเคนะครับ สู้ๆครับ

ปรับๆๆแล้วเอามาลงให้ดูหน่อยนะครับ คิดว่ามันต้องสวยขึ้นแน่ๆ

แต่ผมไม่หล่อนะสิ ...เม้นได้ใช่มั้ย..อิอิ
เพื่อ....................สร้างสรรค์
ด้วยงานศิลป์ให้.........งดงาม
gimcloseup is offline   Reply With Quote
Old 19-03-2014, 11:21 PM   #4
prapas

prapas is on a distinguished road

ลดความสว่างลงอีกหน่อยครับ
prapas is offline   Reply With Quote
Old 21-03-2014, 12:53 AM   #5
allgentle

allgentle is on a distinguished road

Quote:
Originally Posted by et3d View Post
แสง บรรยากาศ นี่ผ่านครับ ใช้ได้
แต่ที่ควรแก้ ก็พวกรีเฟลค สังเกตมั้ยครับ อย่างผนังสีดำ (ซึ่งผมเข้าใจว่าน่าจะเป็นกระเบื้อง เพราะในห้องน้ำ น่าจะไม่ใช่กำแพงปูน) พอไม่มีรีเฟลค มันจะดูดำเป้นปื้นเลยครับ
แล้วมันจะดูเหมือนเป็นช่องว่างที่ไม่มีไฟส่องข้างในม ากกว่าจะเป็นกำแพงกระเบื้อง

การเปิดหน้ากล้องน่าจะมากกไป แสงเลยดูจ้าๆ สว่างขาวมากไปครับ
ขอบคุณมากครับ คราวหน้าจะเอาไปแก้ไขครับ ><
allgentle is offline   Reply With Quote
Old 21-03-2014, 12:53 AM   #6
allgentle

Quote:
Originally Posted by gimcloseup View Post
สีดำรู้สึก มันไม่มี น้ำหนักเลยมันดำๆด้านๆ นะครับแต่ แสง,โมเดล ถือว่าโอเคนะครับ สู้ๆครับ

ปรับๆๆแล้วเอามาลงให้ดูหน่อยนะครับ คิดว่ามันต้องสวยขึ้นแน่ๆ

แต่ผมไม่หล่อนะสิ ...เม้นได้ใช่มั้ย..อิอิ
เดี๋ยวถ้าว่างๆจะลองแก้แล้วมาโพสใหม่ครับ ><
บอร์ดนี้หล่อทุกคนครับไม่มีใครไม่หล่อ วะฮ่าๆๆๆๆ
allgentle is offline   Reply With Quote
Old 21-03-2014, 12:58 AM   #7
allgentle

Quote:
Originally Posted by prapas View Post
ลดความสว่างลงอีกหน่อยครับ
เดี๋ยวนำไปแก้ไขครับ ขอบคุณมากคร้าบบ ><
Old 21-03-2014, 09:49 AM   #8
DEKPEE
Senior Members

DEKPEE's Avatar

DEKPEE will become famous soon enough
Send a message via MSN to DEKPEE

ชอบๆๆๆ จัดดี 555 แต่ภาพสุดท้าย จัดไปหน่อย

mail:

tel :+66879360001
DEKPEE is offline   Reply With Quote
Old 11-05-2014, 03:35 PM   #9
nammuan

nammuan is on a distinguished road

มาเก็บความรู้ อิอิ
nammuan is offline   Reply With Quote
Old 26-05-2014, 01:28 PM   #10
dec033

dec033 is on a distinguished road

เริ่มต้นได้ดีแล้วคับ
dec033 is offline   Reply With Quote
Old 29-05-2014, 09:47 AM   #11
zargy-

zargy- is on a distinguished road

สววยงามครับบบบ
zargy- is offline   Reply With Quote
Old 05-07-2014, 10:01 PM   #12
weeras

weeras is on a distinguished road

แจ่มครับ แสงดูจัดจ้านไปหน่อยครับ
weeras is offline   Reply With Quote

Thread Tools
Display Modes

Posting Rules