Thai3Dviz  

Go Back   Thai3Dviz > IT hardware & software > Software

Software ระบบปฏิบัติการ โปรแกรมทั่วไป antivirus

Share Thread Tools Display Modes
Old 12-03-2007, 07:37 PM   #1
teesahat
สมาชิกไทยวิซ

teesahat's Avatar

teesahat is on a distinguished road
Default ตัวไหนใช้จับภาพหน้าจอดีๆบ้างครับ

ผมเห็นภาพที่ติวเตอร์นำขึ้นมา สามารถก็อบได้แม้กำลังคลิ๊กคำสั่งย่อยอยู่ ไม่ทราบใช้โปรแกรมตัวไหนในการจับครับ หรือมีTipยังไงบอกหน่อยครับ โดยผมใช้ของFastStone
ก็ใช้ง่ายแต่ไม่สามารถก็อบตอนเราคลิ๊กคำสั่งย่อยได้
teesahat is offline  

Reply With Quote
Old 12-03-2007, 08:43 PM   #2
KayneKok
Forum Leader

KayneKok is a jewel in the roughKayneKok is a jewel in the roughKayneKok is a jewel in the roughKayneKok is a jewel in the rough

ลอง searh หาคำว่า screen recorder ดูในกูเกิลนะครับ

ผมเจอมาตัวนึง เป็นฟรีแวร์ แต่ผมยังไม่เคยลองใช้นะ

http://all-streaming-media.com/recor...-recording.htm

ลองดูครับ
KayneKok is offline   Reply With Quote
Old 12-03-2007, 08:57 PM   #3
I-O-DUM
Guest

ลองดู snagit ครับ ลองเสริชหาดูในกูเกิ้ลนะครับ มันจะมีเวอร์ชันทดลองให้ ดูใช้ง่ายกว่าและครบถ้วนกว่า Hypersnap ปัจจุบันออกเวอร์ชัน 8 แล้วครับ
Old 13-03-2007, 09:53 AM   #4
smilebird

smilebird is on a distinguished road

ขอแนะนำอีกทิบครับเผื่อว่าหาโปรแกรมไม่ได้ครับไม่ต้อ งไปหาโปรแกรมที่ไหนเลยครับ กดปุ่ม PrintScreen บน คีย์บอร์ดได้เลยครับ windows จะจับภาพหน้าจอขณะนั้นอยู่ให้ครับและก็ไปวางในโปรแกร มวาดรูปต่างๆได้เลยครับ ถ้าทราบกันแล้วก็ขออภัยด้วยครับ
smilebird is offline   Reply With Quote
Old 13-03-2007, 10:04 AM   #5
teesahat

teesahat is on a distinguished road
Lightbulb

Quote:
Originally Posted by smilebird View Post
ขอแนะนำอีกทิบครับเผื่อว่าหาโปรแกรมไม่ได้ครับไม่ต้อ งไปหาโปรแกรมที่ไหนเลยครับ กดปุ่ม PrintScreen บน คีย์บอร์ดได้เลยครับ windows จะจับภาพหน้าจอขณะนั้นอยู่ให้ครับและก็ไปวางในโปรแกร มวาดรูปต่างๆได้เลยครับ ถ้าทราบกันแล้วก็ขออภัยด้วยครับ
โอ้...โง่อยู่ตั้งนานไม่รู้เลยว่าในwindow เค้าทำกันได้ ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ
teesahat is offline   Reply With Quote
Old 13-03-2007, 10:21 AM   #6
KayneKok

KayneKok is a jewel in the roughKayneKok is a jewel in the roughKayneKok is a jewel in the roughKayneKok is a jewel in the rough

อ่อ นึกว่าจับภาพเคลื่อนไหว แบบ video tutorial แห่ะๆ...

ถ้าเอาแค่ภาพนิ่งก็ตามความเห็นด้านบนครับ ปุ่ม Print Screen มีอยู่บนคีบอร์ด win เป็นมาตรฐานอยู่แล้วครับ
KayneKok is offline   Reply With Quote
Old 13-03-2007, 03:41 PM   #7
teesahat

ตาโต

[QUOTE=KayneKok;179775]อ่อ นึกว่าจับภาพเคลื่อนไหว แบบ video tutorial แห่ะๆ...

จับภาพเคลื่อนไหว เค้าใช้ตัวไหนหรือครับ
teesahat is offline   Reply With Quote
Old 13-03-2007, 04:13 PM   #8
notokung

notokung's Avatar

notokung will become famous soon enough
Send a message via MSN to notokung Send a message via Yahoo to notokung
Thumbs up

Camtasia Studio

To view links or images in signatures your post count must be 10 or greater. You currently have 0 posts.
>> โรงเรียนสอนคอมพิวเตอร์ AutoCAD , 3D Max , Revit , SketchUp , Vray , Lumion , Revit , Rhinoceros , After Effect , Premiere Pro , Photoshop , Illustrator , InDesign
notokung is offline   Reply With Quote
Old 13-03-2007, 04:52 PM   #9
teesahat

มีแบบ FREEWARE ไหมครับ
Old 13-03-2007, 11:05 PM   #10
KayneKok

ก็เจ้าตัวที่ผมยกตัวอย่างไปก็จับเคลื่อนไหวครับ และฟรีครับ เพียงแต่ผมยังไม่เคยได้ลองใช้ บอกไม่ได้ว่าดีหรือไม่ อย่างไรคร้บ
Old 14-03-2007, 06:02 PM   #11
hemm34
นักล่าสมบัติ

hemm34's Avatar

hemm34 has much to be proud ofhemm34 has much to be proud ofhemm34 has much to be proud ofhemm34 has much to be proud ofhemm34 has much to be proud ofhemm34 has much to be proud ofhemm34 has much to be proud ofhemm34 has much to be proud ofhemm34 has much to be proud of

Quote:
Originally Posted by teesahat View Post
มีแบบ FREEWARE ไหมครับ
Camtasia เป็น Shareware ครับใช้ได้ 30 วันครับ
hemm34 is offline   Reply With Quote
Old 28-03-2007, 12:04 PM   #12
graphicmania
Guest

Thumbs up

ยืนยันค่ะว่า snag it เจ๋งจริงแต่ไม่มีแบบ Fullvertion ค่ะ
Old 28-03-2007, 02:53 PM   #13
john3ds
นักล่าสมบัติ
*คนบางอ้อ*

john3ds's Avatar

john3ds is a splendid one to beholdjohn3ds is a splendid one to beholdjohn3ds is a splendid one to beholdjohn3ds is a splendid one to beholdjohn3ds is a splendid one to beholdjohn3ds is a splendid one to behold

http://www.sliber.com/
john3ds is offline   Reply With Quote
Old 28-03-2007, 11:14 PM   #14
aon778

aon778's Avatar

aon778 is a name known to allaon778 is a name known to allaon778 is a name known to allaon778 is a name known to allaon778 is a name known to allaon778 is a name known to all
Send a message via MSN to aon778 Send a message via Yahoo to aon778

-ผมใช้ print screen แล้วเปิด ACDsee กด ctrl+v วางได้เลยครับ พอกดcapture อีก
ก็จะ rename ให้เองเลยครับ
แล้วก็ crop ใน ACD see เลยครับ
(เมื่อก่อนไปวางในโฟโต้ชอป ตลอด)

-อีกแบบหนึ่งก็ใช้ corel capture ครับ มากับ corel draw
(ไม่รู้ว่าดีรึเปล่านะครับเพราะยังไม่เคยลองอันอื่น)

แต่จริงๆแล้วก็ใช้แค่ print screen กับ ACDsee ซะมากกว่าครับ

To view links or images in signatures your post count must be 10 or greater. You currently have 0 posts.

aon778 is offline   Reply With Quote
Old 29-03-2007, 12:41 AM   #15
i_nutt
Senior Members

i_nutt's Avatar

i_nutt has a spectacular aura abouti_nutt has a spectacular aura about
Send a message via MSN to i_nutt

เสริมนิดครับ snagit มี8.21แล้วนะครับ ใครอยากได้ บอกนะครับ เดี๋ยวทำลิ้งให้โหลด
Old 29-03-2007, 01:10 AM   #16
i_nutt
Senior Members

i_nutt's Avatar

i_nutt has a spectacular aura abouti_nutt has a spectacular aura about
Send a message via MSN to i_nutt

จับภาพเคลื่อนไหว <<-- จัดให้เลยครับ 12.94MB มี Key
Old 29-03-2007, 02:45 PM   #17
teesahat

ขอบคุณครับ

Thread Tools
Display Modes

Posting Rules