Thai3Dviz  

Go Back   Thai3Dviz > THVIZ Market place > ห้องขายของ

ห้องขายของ เป็นห้องสำหรับขายของ อุปกรณ์ คุณภาพดี สมราคา หรือ ของมือสองสภาพดี

Thread Tools Display Modes
Old 26-04-2010, 09:17 PM   #1
porchn
สมาชิกไทยวิซ

porchn's Avatar

porchn is on a distinguished road
ตาโต โมเดลของคุณสร้างรายได้แล้ววันนี้

เอาโมเดลของคุณมาประกาศขายกับ http://www.rootmodel.comเพื่อให้ผลงาน
ของคุณสร้างรายได้และ สร้างชื่อเสียงให้คุณ เพราะผมเชื่อว่าฝีมืองานโมเดลของไทย ไม่เป็นรองใครครับ เจอกันครับ

porchn is offline  
Old 27-04-2010, 11:13 AM   #2
suriyapun

suriyapun is on a distinguished road

ขอบคุณครับ

ต้องลอง
suriyapun is offline  
Old 27-04-2010, 11:52 AM   #3
keano-manz
เทพบุตรระเริงรัก
เสี่ยวขั้นเทพ
*คนบางอ้อ*

keano-manz's Avatar

Blog Entries: 14
keano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud of
Send a message via MSN to keano-manz

ว่าแต่ว่า เข้าไปดูแล้ว โมเดลที่ขายๆอยู่ มันเป็นโมเดลที่โหลดมาหรือเปล่าครับ ผมว่า ผมก็มีหลายๆตัว แปลกๆนะ

To view links or images in signatures your post count must be 10 or greater. You currently have 0 posts.
keano-manz is offline  
Old 27-04-2010, 11:58 AM   #4
THEIN3D

THEIN3D's Avatar

THEIN3D is on a distinguished road
Send a message via MSN to THEIN3D

To view links or images in signatures your post count must be 10 or greater. You currently have 0 posts.
THEIN3D is offline  
Old 27-04-2010, 12:20 PM   #5
Labor3D
Senior Members

Labor3D's Avatar

Labor3D is a splendid one to beholdLabor3D is a splendid one to beholdLabor3D is a splendid one to beholdLabor3D is a splendid one to beholdLabor3D is a splendid one to beholdLabor3D is a splendid one to beholdLabor3D is a splendid one to behold
Send a message via MSN to Labor3D

เล่นเอาอาร์คโมเดลมาแบ่งขายเลยรึครับ ....

" Cartoon Drunk 69 Group "
Labor3D is offline  
Old 27-04-2010, 12:23 PM   #6
tsx_max
ฟู ฟู ฟู

tsx_max's Avatar

tsx_max has a spectacular aura abouttsx_max has a spectacular aura abouttsx_max has a spectacular aura about

Awards Showcase
Thai3dviz Bronze Award 
Total Awards: 1

Send a message via MSN to tsx_max

.......................

........เจริญสุรา สมาธิ วิญญาณ........
........ Satori ........
tsx_max is offline  
Old 27-04-2010, 12:26 PM   #7
OakMiNi

OakMiNi's Avatar

OakMiNi is a jewel in the roughOakMiNi is a jewel in the roughOakMiNi is a jewel in the rough

-- -- เอาจริงหรอครับนี้
Old 02-05-2010, 10:26 PM   #8
porchn

porchn is on a distinguished road
Default นั่นสิครับ

ยังไงตอนนี้ก็คงต้องปล่อยไปก่อนครับ รอให้งานจริงมีก่อนละกันครับ
ตอนนี้ก็ปล่อยให้เป็นเหมือนตัวอย่างละกันครับ เพราะคิดว่างานที่ไม่ได้สร้างเอง
ก็คงไม่ใช่งานที่ดีพอที่จะขายได้อยู่แล้ว คิดซะว่าเป็นกรณีศึกษาครับ
อย่าไป Focus มากครับ

ยอมรับว่าตอนนี้ผมก็ยังใหม่ครับ ยังไงก็ขอบคุณครับที่ติงมา ส่วนตัวไหนที่เป็นงาน
Download จะปรับให้เป็น Free download ท่าจะดีครับ 555
ยังไงก็อย่าลืมร่วมงานกันนะครับ
Old 02-05-2010, 11:08 PM   #9
bananaboath
กล้วยละเมอ

bananaboath's Avatar

bananaboath has a spectacular aura aboutbananaboath has a spectacular aura aboutbananaboath has a spectacular aura about
Send a message via MSN to bananaboath

ไม่ควรปล่อยนะครับเพราะเอางานขายของที่อื่นมาขายต่อ ผมคิกว่าไม่สมควรจะปล่อยจริงๆนะครับ ลองคิดดูนะครับถ้าจะทำธุรกิจทางนี้

รณรงค์ลดแจกเปลี่ยนเป็นแลกเปลี่ยนแทน เพื่ออนาคตที่ดีขึ้นของคนรุ่นใหม่
bananaboath is offline  
Old 02-05-2010, 11:25 PM   #10
porchn

Thumbs up เรียบร้อยครับ

ปรับให้เป็นโมเดลเทส และ free download เพื่อให้สังคมดีขึ้นบ้าง
น่าจะดีนะครับ ขอบคุณที่ติงนะครับ ถ้าหากสังคมนี้มีคนคิด และให้เกียรติคนอืน
แบบทุกคน สังคมนี้คงดีขึ้นอีกเยอะครับ

ขอบคุณอีกทีครับ ที่แนะนำครับ
Old 02-05-2010, 11:33 PM   #11
bananaboath
กล้วยละเมอ

bananaboath's Avatar

bananaboath has a spectacular aura aboutbananaboath has a spectacular aura aboutbananaboath has a spectacular aura about
Send a message via MSN to bananaboath

เอ่อ ที่ติงนี่คือ เวปทางคุณคือเวปทางการค้าคือขายโมเดลน่ะครับ การเอาโมเดลของทางอื่นมาขายหรือแจกฟรี มันดูแล้วไม่น่าน่ะครับ คือขอให้ลองพิจารณาดูนะครับ อาจมีวิธีที่น่าจะดีกว่านี้นะครับ

รณรงค์ลดแจกเปลี่ยนเป็นแลกเปลี่ยนแทน เพื่ออนาคตที่ดีขึ้นของคนรุ่นใหม่
bananaboath is offline  
Old 03-05-2010, 02:10 AM   #12
des_perado
ไมเคิล แจ็คสั้น

des_perado's Avatar

des_perado is a jewel in the roughdes_perado is a jewel in the roughdes_perado is a jewel in the rough

ขโมยของของคนอื่นมาขายหรือแจก เหมาะสมเหรอครับ

des_perado is offline  
Old 03-05-2010, 10:19 AM   #13
porchn

Thumbs up ok ผมพอจะเข้าใจละ

ครับผมพอจะเข้าใจละ ขอบคุณทุกความเห็นครับ
ผมคิดว่าผมต้องปรับปรุงเว็บสักหน่อย อาจใช้เวลาไม่เกินสัปดาห์
น่าจะแก้ปัญหานี้ได้ เดี๋ยวจะเอาความคืบหน้า และวิธีแก้ปัญหามา
ให้ติชมกันใหม่ครับ
Old 03-05-2010, 10:25 AM   #14
porchn

Smile แล้วอยาลืมมาติชมกันนะครับ

ทุกความคิดเห็นดีๆจะช่วยให้สังคมน่าอยู่ขึ้นครับ
และทุกความคิดเห็นผมก็จะพัฒนาตัวเองและผลงานครับ

ก็อย่าลืมติดตามผลงานกันนะครับ
ไม่นิ่งนอนใจแน่นอนครับ
Old 03-05-2010, 12:06 PM   #15
keano-manz
เทพบุตรระเริงรัก
เสี่ยวขั้นเทพ
*คนบางอ้อ*

keano-manz's Avatar

Blog Entries: 14
keano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud of
Send a message via MSN to keano-manz

ถ้ายังไม่มีงานมาสำหรับขาย ก็ทำโมเดลง่ายๆ มาแจกฟรีให้เต็มหน้าเว็บก่อนก็ได้ครับ จะได้ไม่โหลงเหลง
แต่เบื้องต้น น่าจะเอาโมเดลที่ติดลิขสิทธิ์จากที่อื่นออกก่อน
เดี๋ยวผมจะลองค้นโมเดลง่ายๆที่เคยปั้น สัก 3-4 ชิ้น ส่งให้ไปอัพใว้ให้แจกฟรีละกัน

keano-manz is offline  
Old 03-05-2010, 02:35 PM   #16
silentman

silentman's Avatar

silentman will become famous soon enoughsilentman will become famous soon enough
Send a message via MSN to silentman

อย่างหล่อเลยครับพี่จัคร
Old 03-05-2010, 10:19 PM   #17
porchn

Thumbs up ขอบคุณครับ

Quote:
ถ้ายังไม่มีงานมาสำหรับขาย ก็ทำโมเดลง่ายๆ มาแจกฟรีให้เต็มหน้าเว็บก่อนก็ได้ครับ จะได้ไม่โหลงเหลง
แต่เบื้องต้น น่าจะเอาโมเดลที่ติดลิขสิทธิ์จากที่อื่นออกก่อน
เดี๋ยวผมจะลองค้นโมเดลง่ายๆที่เคยปั้น สัก 3-4 ชิ้น ส่งให้ไปอัพใว้ให้แจกฟรีละกัน

ขอบคุณมากครับ คุณ keano-manz

Tags
blueprint, image, model, picture, texture

Thread Tools
Display Modes

Posting Rules