Thai3Dviz  

Go Back   Thai3Dviz > 3ds Max > ห้องเรนเดอร์ (3DsMax Rendering) > Scanline Gallery

Scanline Gallery โพสรูปเพื่อโชว์ผลงาน , ขอความเห็น , คำแนะนำ โดยโปรแกรม 3ds max เรนเดอร์ด้วย scanline

Share Thread Tools Display Modes
Old 24-12-2010, 07:44 PM   #31
EK-075
Senior Members

EK-075's Avatar

EK-075 will become famous soon enough
Send a message via MSN to EK-075

พักผ่อนบ้างละน้อง.........ปีหน้าว่ากันใหม่......ดู งานแล้วน่าจะเหนื่อยๆไปนิด...

.
EK-075 is offline   Reply With Quote
Old 24-12-2010, 08:31 PM   #32
Booooooo
สมาชิกไทยวิซ

Booooooo's Avatar

Booooooo is on a distinguished road
Send a message via MSN to Booooooo

scanline คุณ notty ยังสวยเหมือนเดิมเลยครับ

To view links or images in signatures your post count must be 10 or greater. You currently have 0 posts.
Booooooo is offline   Reply With Quote
Old 24-12-2010, 10:00 PM   #33
tue.tue

tue.tue's Avatar

tue.tue is on a distinguished road

ชอบงาน ผับครับแสงเยอะและสวยดี ภายนอกรูปสุดท้าย..แหมสวยโดนใจมากครับผม
มนุษย์เรานึ้ ยอมสูญเสียสุขภาพเพื่อทำให้ได้เงินมา แล้วต้องยอมสูญเสียเงินตรา เพื่อฟื้นฟูรักษาสุขภาพ แล้วก็เฝ้าเป็นกังวลกับอนาคต จนไม่มีความรื่นรมย์กับปัจจุบัน ผลที่เกิดขึ้นจริงๆ ก็คือ เขาไม่ได้อยู่กับปัจจุบัน หรือแม้กระทั่งอยู่กับอนาคต เขาดำเนินชีวิตเสมือนหนึ่งว่าเขาจะไม่มีวันตาย และแล้วเขาก็ตายอย่างไม่เคยมีชีวิตอยู่จริง

ดาไลลามะ

To view links or images in signatures your post count must be 10 or greater. You currently have 0 posts.
tue.tue is offline   Reply With Quote
Old 24-12-2010, 10:36 PM   #34
offneverdie

offneverdie's Avatar

offneverdie is on a distinguished road

งานสวยมากครับทั้ง scan line และ vray เลยครับ
offneverdie is offline   Reply With Quote
Old 25-12-2010, 01:50 AM   #35
phol_66
นักเตะขวัญใจแม่ยก

phol_66's Avatar

phol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud of

Awards Showcase
Thai3dviz Gold Award Thai3dviz Gold Award 
Total Awards: 2

Thumbs up

เจ้าพ่อสแกนไลน์มาเอง งานดูมีลายเซนต์ดีครับ

D e z i g n 6 6 s t u d i o
c o p y r i g h t 2 0 1 1 b y p h o l t a n a
phol_66 is offline   Reply With Quote
Old 25-12-2010, 08:57 AM   #36
under

under's Avatar

under is on a distinguished road

ีวีเรย์ไม่จำเป็นแล้วคับ notty
under is offline   Reply With Quote
Old 25-12-2010, 09:39 AM   #37
sakura
ลิเกห้องเย็น

sakura's Avatar

sakura is a glorious beacon of lightsakura is a glorious beacon of lightsakura is a glorious beacon of lightsakura is a glorious beacon of lightsakura is a glorious beacon of light

สแกนไลน์แหล่มกว่า vray ผมอีกพี่ 5555555555555555
ชอบหมดเลย แต่ผมว่าชุดออฟฟิศมันทึมๆไปหน่อยอะพี่
sakura is offline   Reply With Quote
Old 25-12-2010, 11:29 AM   #38
bbsoluion51

bbsoluion51's Avatar

bbsoluion51 will become famous soon enough
Send a message via MSN to bbsoluion51 Send a message via Yahoo to bbsoluion51

สวยมากครับพี่น๊อต ชอบงานที่เป็นคอนโด กับร้านขายกระเป๋าครับพี่

ชอบๆ ครับ

Photograph >>

bbsoluion51 is offline   Reply With Quote
Old 25-12-2010, 11:43 AM   #39
ebola4443

ebola4443 is on a distinguished road

scan line สวยจริงๆครับพี่
ebola4443 is offline   Reply With Quote
Old 25-12-2010, 04:51 PM   #40
redpap

redpap's Avatar

redpap will become famous soon enough
Send a message via MSN to redpap Send a message via Yahoo to redpap

แยกแทบไม่ออกว่าใบไหน scanline ใบไหน v ray บอกว่า v ray ทั้งหมดผมก็เชื่อ
งานรีบๆยังดูดี....คุณภาพมากครับ เยี่ยมๆ
Old 25-12-2010, 05:17 PM   #41
silentman

silentman's Avatar

silentman will become famous soon enoughsilentman will become famous soon enough
Send a message via MSN to silentman
Thumbs up

Quote:
Originally Posted by aeh View Post
ผมชอบงานร้าน กระเป๋า กับร้านหมอนนะ ดู แน่นๆ ได้อารมณ์ ร้านค้าจริงๆ
เพราะบางทีผมทำร้านค้าแล้วมันดูเหงาๆ ยังงัยไม่รู้
ผมชอบร้านกระเป๋าเหมือนพี่เอ๋ครับ มองว่าลงตัว มีบรรยากาศดีครับ

ชอบครับ
Old 25-12-2010, 08:54 PM   #42
tong

tong's Avatar

tong will become famous soon enough

Thai3dviz Silver Award 
Total Awards: 1

Send a message via ICQ to tong Send a message via AIM to tong Send a message via MSN to tong Send a message via Yahoo to tong Send a message via Skype™ to tong

ผมตั้งใจทำ สแกน ยังไง ......ก็ยังสวย ไม่เท่า งาน ร้อน ๆ พี่ เลย55

tong is offline   Reply With Quote
Old 25-12-2010, 10:08 PM   #43
jom
เทพกระบี่2005
*คนบางอ้อ*

jom's Avatar

jom will become famous soon enoughjom will become famous soon enough
Thumbs up

ติเรื่องเส้นโค้งละกัน ดิไว มันหน่อยสิ จะได้เนียนเนียน ภายนอก สวยนะ
ภายในมีบางงาน คู่สี โดดนิดหน่อย รวมรวม งานเร่งทำได้สวยทีเดียว เยี่ยม
Old 25-12-2010, 10:19 PM   #44
i_nutt

i_nutt's Avatar

i_nutt has a spectacular aura abouti_nutt has a spectacular aura about
Send a message via MSN to i_nutt

งานเยอะจังครับ เสี่ยเลยแบบนี้
Old 25-12-2010, 11:05 PM   #45
mr_renderman
เทพกระบี่ 2012
"รวยถ้วย"

mr_renderman's Avatar

mr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to behold

Thai3dviz Bronze Award Thai3dviz Gold Award Thai3dviz Gold Award Thai3dviz Gold Award Thai3dviz Silver Award Thai3dviz Gold Award 
Total Awards: 6

Send a message via MSN to mr_renderman Send a message via Skype™ to mr_renderman
Thumbs up

ชอบงานร้าน กระเป๋า และ งานที่มีสระน้ำน่ะนะ สีสัน สะใจดีครับ...

ใจเย็นๆ ค่อยๆไป แต่แน่นไปด้วยพื้นฐานที่แข็งแรงนะน้อง ^^

mr_renderman is offline   Reply With Quote
Old 27-12-2010, 08:22 PM   #46
nattapong_arch

nattapong_arch's Avatar

nattapong_arch is on a distinguished road
Send a message via MSN to nattapong_arch
Thumbs up

โคตรสวยเลยครับพี่น็อต....... สอนผมด้วยครับ

nattapong_arch is offline   Reply With Quote
Old 27-12-2010, 09:01 PM   #47
adisak wanprapa

adisak wanprapa's Avatar

adisak wanprapa will become famous soon enough

งานยังคงเป็นเอกลักษณ์ เฉพาะตัวจริงๆครับ ทั้งภายใน ภายนอก เยี่ยมจริงๆๆ
adisak wanprapa is offline   Reply With Quote
Old 28-12-2010, 09:38 AM   #48
teeee

teeee's Avatar

teeee will become famous soon enough

อย่าหยุดทำ แสกนไลน์นะครับ.....มันเต็มอิ่มดีจริงๆ........:jark k:

ปล.. ภาพตู้ปลาทำไงครับ

teeee is offline   Reply With Quote
Old 28-12-2010, 10:02 AM   #49
cartoon_drunk
วานรเมาขนแดง

cartoon_drunk's Avatar

cartoon_drunk has much to be proud ofcartoon_drunk has much to be proud ofcartoon_drunk has much to be proud ofcartoon_drunk has much to be proud ofcartoon_drunk has much to be proud ofcartoon_drunk has much to be proud ofcartoon_drunk has much to be proud ofcartoon_drunk has much to be proud ofcartoon_drunk has much to be proud ofcartoon_drunk has much to be proud of

Thai3dviz Silver Award Thai3dviz Silver Award Thai3dviz Bronze Award 
Total Awards: 3

Send a message via MSN to cartoon_drunk

ชอบงานกลางคืนทุกงานเลย...สอนเค้ามั่ง...

"
Cartoon Drunk 69 Group "

cartoon_drunk is offline   Reply With Quote
Old 28-12-2010, 05:11 PM   #50
donut_123

donut_123's Avatar

donut_123 will become famous soon enough

กระจกเป็นกระจกเลยครับ...สุดยอดขอคำแนะนำด้วยครับ:ja rkk:
Old 28-12-2010, 09:54 PM   #51
bloodblade

bloodblade's Avatar

bloodblade is a name known to allbloodblade is a name known to allbloodblade is a name known to allbloodblade is a name known to allbloodblade is a name known to allbloodblade is a name known to all

ร้านขายกระเป๋า และที่นอน แสงสวยมาก ส่วนงานภายนอกผมชอบลายละเอียดโมเดลมากๆเลยครับ พี่น็อตทำงานภายนอกละเอียดมากเลยครับ

bloodblade is offline   Reply With Quote
Old 29-12-2010, 06:44 PM   #52
maxxpassion'

maxxpassion' will become famous soon enoughmaxxpassion' will become famous soon enough

ชอบมุมรูปที่ 2 มากครับ กับงานร้านปลาเก๋านี่เนียนเลย

maxxpassion' is offline   Reply With Quote
Old 31-12-2010, 10:09 PM   #53
notty
Moderator

notty's Avatar

notty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud of

Thai3dviz Silver Award 
Total Awards: 1

Send a message via MSN to notty

Quote:
Originally Posted by ton38030311 View Post
ผมนับถือพี่น๊อตตี้จริงเลยครับ งานเยอะ และดูดี ขนาดรีบนะครับนี่ ใช้เวลาในการทำรูปงานภายในเท่าไรเหรอครับ
ขอบคุณครับ เรื่องเวลาก็แล้วแต่ความเร่งครับ ถ้าห้องง่ายๆก็ 2-3 ชั่วโมงก็เสร็จแล้วครับ บางงานไม่ได้ขึ้นเองด้วย มี su มาให้ก็แค่ใส่พร๊อพกับใส่แมทใหม่ครับ

Quote:
Originally Posted by TiMmz View Post
งานสีสวยจัดจ้านมาก ชอบเลยครับ
ขอบคุณครับ ^^

Quote:
Originally Posted by bananaboath View Post
ชอบงานร้านเตียง กะงานตึกแสงไฟหลากสี งานผับก็ชอบ สาดสีสนุกมากเลยครับ นี่ถ้าไครรู้บเื้องหลังว่าทำตีฟวันละสิบรูปนี่คงตกใจ แย่

ปล.กราบขอบคุณยาวซะเหมือนตาเหม่งเลยนี่ถ้าอยู่หน้าเว ทีคงเคลิ้ม คล้องมาลัยไปแล้ว

55555 ขอบคุณครับพี่

ปล บ้าไปแล้ววันละ 10 รูปอ่ะ - -" 3 รูปก็จะเต็มกลืนละ

Quote:
Originally Posted by rafaeltong_8 View Post
งานสวยมากเลยครับพี่

Quote:
Originally Posted by jimmy View Post
สแกนไลน์เทพครับ
ขอบคุณครับ ^^ ยังไม่เทพเท่าไหร่ครับ เทียบรุ่นเก๋าๆเค้ายังไม่ได้

Quote:
Originally Posted by GoDsLaYeR View Post
Scanline

กำลัง อึ้งกับ Scanline อยู่ครับ.... แพะเจ้าา...... ยอดไปเลยครับ
ขอบคุณครับ ^^ วีเรย์เทพกว่าอีก เหมือนสแกนไลน์เลย 5555555

Quote:
Originally Posted by LightsBay View Post
เป็นคนที่มีพลังในการทำงานมากมายเหมือนเดิมครับ งานมีรายละเอียดเยอะดีครับ

เดี๋ยวนี้ผมทำ 3dแบบเผาๆให้จบไปที ไม่มีงานมาอวดเลยครับ เน่าทุกงาน
ขอบคุณครับ ^^ เรื่องพลังงานนี่ต้องยอมให้พี่เอก และ ไอ้จอมครับ สู้ไม่ไหวจริงๆ

Quote:
Originally Posted by keano-manz View Post
สวยงาม แมทเด้งได้ใจจริงๆ
ว่างๆไปเด้งกันอีกนะครับ 55555555

Quote:
Originally Posted by fui View Post
ชอบงานภายนอกมากเลยครับพี่ งดงามมากครับ
ขอบคุณครับเสี่ยฟุ้ย ^^

Quote:
Originally Posted by leklek View Post
สวย.....compost แม่นมากๆ
fake giได้ขนาดนี้ vrayไม่ตอง แล้วน๊อต
แหม่พี่ เกินไปครับ คอมโพสไม่แม่นเท่าพี่เล็กแน่ๆครับ งานพี่เล็กนี่เล่นเอาผมจุกเลย 5555 เมื่อไหร่จะได้เจอกันอีกครับพี่ คิดถึงละ

Quote:
Originally Posted by .aum. View Post
ชอบ ร้านเครื่องนอน ร้านกระเป๋า น่ะครับพี่ ........ นุ่มๆ ลงตัวดี เเถมน่าเดินได้อารมณ์
แต๊งกิ้ว ^^ ลองเอาไปทำซักร้านไม๊ 555555

Quote:
Originally Posted by DEJ View Post
งานผับถ้ากล้าๆวางแสงหน่อยนี้แหล่มเลยครับ หรือลูกค้าไม่ชอบแสงฉาบๆก็ไม่ใจเหมือนกัน

ส่วน งานภายนอก แหล่มอยู่แล้ว

แยกไม่ออกเหมือนกันอันไหนวีเรอันไหนสแตนดาด 555
แยกไม่ออกเพราะวีเรย์มันเหมือนสแนดาร์ดเลยไง 55555555

Quote:
Originally Posted by aeh View Post
ผมชอบงานร้าน กระเป๋า กับร้านหมอนนะ ดู แน่นๆ ได้อารมณ์ ร้านค้าจริงๆ
เพราะบางทีผมทำร้านค้าแล้วมันดูเหงาๆ ยังงัยไม่รู้
อยากจะให้มันดูไม่เหมือนร้านค้ามากเหมือนกันนะ แต่มันได้แค่นี้อ่ะ ^^"

Quote:
Originally Posted by Thailand only View Post
ต้องบอกว่าเข้ามาโพสต์แล้วแต่ไปขวางกระทู้ ทั้งที่เจ้าของยังโพสต์ไม่เสร็จ

เลยต้องลบโพสต์ออกไป....ตอนเข้ามาเห็นภาพแรกชอบมากมี aquariumและ

ก้อชอบงานในผับ แสงและสีสวยมากคับ

ส่วนภาพข้างล่าง ชุดโต๊ะหัวเตียง ผมว่ามันเงาไปคับ

ขอบคุณอาจารย์ ที่เอางานดีๆมาเผยแพร่คับ

Quote:
Originally Posted by AVET View Post
ชอบครับพี่ เป็นสแกนไลน์ที่สวยแล้วครับ * รอชมผลงานปีหน้าครับ

Quote:
Originally Posted by EK-075 View Post
พักผ่อนบ้างละน้อง.........ปีหน้าว่ากันใหม่......ดู งานแล้วน่าจะเหนื่อยๆไปนิด...

Quote:
Originally Posted by Booooooo View Post
scanline คุณ notty ยังสวยเหมือนเดิมเลยครับ

Quote:
Originally Posted by tue.tue View Post
ชอบงาน ผับครับแสงเยอะและสวยดี ภายนอกรูปสุดท้าย..แหมสวยโดนใจมากครับผม
ขอบคุณครับ รูปสุดท้ายนี่สนอง need ตัวเองน่ะครับ เป็นไรไ่ม่รู้ชอบมุมเสยๆ 555

Quote:
Originally Posted by offneverdie View Post
งานสวยมากครับทั้ง scan line และ vray เลยครับ
Quote:
Originally Posted by phol_66 View Post
เจ้าพ่อสแกนไลน์มาเอง งานดูมีลายเซนต์ดีครับ
ไม่ถึงขนาดนั้นครับพี่ ยังไม่ติดฝุ่นไอ้จอมเลยครับ

Quote:
Originally Posted by under View Post
ีวีเรย์ไม่จำเป็นแล้วคับ notty
ขอบคุณครับ ^^ จำเป็นหน่อยก็ดีครับ เจอซีนหนักๆ สแกนไลน์เอาไม่อยู่เหมือนกัน ^^"

Quote:
Originally Posted by sakura View Post
สแกนไลน์แหล่มกว่า vray ผมอีกพี่ 5555555555555555
ชอบหมดเลย แต่ผมว่าชุดออฟฟิศมันทึมๆไปหน่อยอะพี่
แต๊งกิ้ว ^^ สแกนไลน์ผีเข้าผีออกก็แบบนี้ล่ะ คุมไม่ค่อยจะอยู่ - -"

Quote:
Originally Posted by bbsoluion51 View Post
สวยมากครับพี่น๊อต ชอบงานที่เป็นคอนโด กับร้านขายกระเป๋าครับพี่

ชอบๆ ครับ
แต๊งกิ้วๆ ^^
Quote:
Originally Posted by ebola4443 View Post
scan line สวยจริงๆครับพี่

Quote:
Originally Posted by redpap View Post
แยกแทบไม่ออกว่าใบไหน scanline ใบไหน v ray บอกว่า v ray ทั้งหมดผมก็เชื่อ
งานรีบๆยังดูดี....คุณภาพมากครับ เยี่ยมๆ
อาจเพราะผมจัดวีเรย์เหมือนสแกนไลน์นี่ล่ะครับ มันเลยแยกไม่ออก555555

Quote:
Originally Posted by silentman View Post
ผมชอบร้านกระเป๋าเหมือนพี่เอ๋ครับ มองว่าลงตัว มีบรรยากาศดีครับ

ชอบครับ

Quote:
Originally Posted by tong View Post
ผมตั้งใจทำ สแกน ยังไง ......ก็ยังสวย ไม่เท่า งาน ร้อน ๆ พี่ เลย55
งานเอ็งสวยกว่าพี่เยอะนัก น้องเอ๊ยยยยย ^^"
Quote:
Originally Posted by jom View Post
ติเรื่องเส้นโค้งละกัน ดิไว มันหน่อยสิ จะได้เนียนเนียน ภายนอก สวยนะ
ภายในมีบางงาน คู่สี โดดนิดหน่อย รวมรวม งานเร่งทำได้สวยทีเดียว เยี่ยม
แต๊งกิ้วๆ ^^ ลืมตาอ้าปากได้ก็เพราะได้ท่านช่วยด้วยนี่ล่ะครับ

Quote:
Originally Posted by i_nutt View Post
งานเยอะจังครับ เสี่ยเลยแบบนี้
ขอบคุณครับ ^^ แต่ยังไม่เสี่ยครับ หนี้บานเลย 5555

Quote:
Originally Posted by mr_renderman View Post
ชอบงานร้าน กระเป๋า และ งานที่มีสระน้ำน่ะนะ สีสัน สะใจดีครับ...

ใจเย็นๆ ค่อยๆไป แต่แน่นไปด้วยพื้นฐานที่แข็งแรงนะน้อง ^^
ขอบคุณครับพี่ที่อดทนสั่งสอนกันมา 5555555 ปี 54 จะรบกวนใหม่นะครับ เอิ๊กๆๆๆๆ

Quote:
Originally Posted by nattapong_arch View Post
โคตรสวยเลยครับพี่น็อต....... สอนผมด้วยครับ
ได้ครับ น้องกอล์ฟก็มาสอนพี่ด้วยนะครับ 55555555

Quote:
Originally Posted by adisak wanprapa View Post
งานยังคงเป็นเอกลักษณ์ เฉพาะตัวจริงๆครับ ทั้งภายใน ภายนอก เยี่ยมจริงๆๆ

Quote:
Originally Posted by teeee View Post
อย่าหยุดทำ แสกนไลน์นะครับ.....มันเต็มอิ่มดีจริงๆ........

ปล.. ภาพตู้ปลาทำไงครับ
อ้าวแล้วพี่ก็อย่าหยุดทำด้วยสิครับ สแกนไลน์พี่ก็ใช่ย่อยนะครับ

ปล.ตู้ปลาก็หาภาพมาแมพเอาดื้อๆเลยพี่ uvw ดีก็เนียนใช้ได้แล้วครับ

Quote:
Originally Posted by cartoon_drunk View Post
ชอบงานกลางคืนทุกงานเลย...สอนเค้ามั่ง...
จัดไปพี่ ว่างเมื่อไหร่ก็มาละกัน สอนได้อยู่......

Quote:
Originally Posted by maxxpassion' View Post
ชอบมุมรูปที่ 2 มากครับ กับงานร้านปลาเก๋านี่เนียนเลย
ขอบคุณครับ เสี่ยรุต

notty is offline   Reply With Quote
Old 19-01-2011, 10:40 PM   #54
September

September's Avatar

September is on a distinguished road

สุดยอดเลยครับ จารย์ งามๆทุกรูปเลย
September is offline   Reply With Quote
Old 08-02-2011, 01:43 PM   #55
gootopia

gootopia is on a distinguished road
Thumbs up

สวยงามมากครับ ทุกภาพ แต่ชอบภาพคอนโดเป็นพิเศษ
gootopia is offline   Reply With Quote
Old 01-11-2011, 11:42 PM   #56
namtanar

namtanar is on a distinguished road

สวยงามทุกรูปเลย
namtanar is offline   Reply With Quote
Old 05-12-2011, 11:51 PM   #57
shoot_new

shoot_new is on a distinguished road

สวยมาก คับพี่
shoot_new is offline   Reply With Quote

Thread Tools
Display Modes

Posting Rules