Thai3Dviz  

Go Back   Thai3Dviz > Others 3D > ห้องสอบ (Contest)

ห้องสอบ (Contest) สำหรับจัดประกวดแข่งขันภายในเว็บไทยวิซ

View Poll Results: คุณชอบผลงานประกวดท่านใดมากที่สุด
คุณ pewan 12 7.14%
คุณ mr_renderman 24 14.29%
คุณ aho_cn 2 1.19%
คุณ et3d 1 0.60%
คุณ i-note 63 37.50%
คุณ DEJ 10 5.95%
คุณ seeman 48 28.57%
คุณ voodoo 2 1.19%
คุณ Nu_ลูกปลาน้อย 6 3.57%
Voters: 168. You may not vote on this poll

Share Thread Tools Display Modes
Old 12-07-2007, 10:40 PM   #61
~McM~
สมาชิกไทยวิซ

~McM~'s Avatar

~McM~ is on a distinguished road
Send a message via MSN to ~McM~

โหวตเรียบร้อยครับ ชอบจิ้งจกจริงๆครับ
~McM~ is offline   Reply With Quote
Old 12-07-2007, 11:27 PM   #62
geppieh

geppieh's Avatar

geppieh will become famous soon enough

กลับออกมาได้แล้ว..........!!!!!!!!!!!!!! แต๊แหน่ๆๆๆดีใจจัง ประสบการณ์ครั้งหนึ่งในชีวิตห้องเย็นไม่ได้อ่านกระทู ้วัน สองวันบอกตรงๆใครไม่เคยอย่าเสี่ยงไม่คุ้มจริงๆ บรึ๋ยส์..สยอง

โหวตหละ ไม่เคยคิดว่าสเก็ตช์อัพทำได้ขนาดนี้ แถมโมเดลสวยคลีนจริงๆ
geppieh is offline   Reply With Quote
Old 13-07-2007, 12:03 AM   #63
silentman
Senior Members

silentman's Avatar

silentman will become famous soon enoughsilentman will become famous soon enough
Send a message via MSN to silentman

โหวดแล้วคับ มีแต่งานสวยๆ
Old 13-07-2007, 12:26 AM   #64
phol_66
นักเตะขวัญใจแม่ยก

phol_66's Avatar

phol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud of

Awards Showcase
Thai3dviz Gold Award Thai3dviz Gold Award 
Total Awards: 2

เข้ามาเชียร์น้องกระแตครับ กระแตสู้ๆ

To view links or images in signatures your post count must be 10 or greater. You currently have 0 posts.

D e z i g n 6 6 s t u d i o
c o p y r i g h t 2 0 1 1 b y p h o l t a n a
phol_66 is offline   Reply With Quote
Old 13-07-2007, 08:11 AM   #65
deathnote

deathnote's Avatar

deathnote is on a distinguished road

โหวตแล้วครับ ชอบงานของคุณ I-NOTE ครับ
present สวยดี

I LOVE SAMSUNG
Old 13-07-2007, 10:02 AM   #66
tum487

tum487's Avatar

tum487 will become famous soon enough

โหวตแล้วครับ ตัดสินใจยากมาก

To view links or images in signatures your post count must be 10 or greater. You currently have 0 posts.
tum487 is offline   Reply With Quote
Old 13-07-2007, 10:16 AM   #67
EddO
ทารกกระบี่หุบเขาเร้นรัก
*คนบางอ้อ*

EddO's Avatar

EddO is a splendid one to beholdEddO is a splendid one to beholdEddO is a splendid one to beholdEddO is a splendid one to beholdEddO is a splendid one to beholdEddO is a splendid one to beholdEddO is a splendid one to behold
Send a message via MSN to EddO

คิดหลายรอบ ถึงข้อจำกัดในการตัดสิน ผมเลือกTransformer ครับ ความพยามสูงมากทีเดียว

และเว็บถ่ายภาพของผม >>
EddO is offline   Reply With Quote
Old 13-07-2007, 10:58 AM   #68
ZETTON

ZETTON's Avatar

ZETTON is on a distinguished road

Can I vote for everybody , all very good works. I think this competition is 1 of the most competitive our website ever have.

Will vote tomorrow krub. Let's me see for another 4-5 rounds , Really hard to make a decision.
ZETTON is offline   Reply With Quote
Old 13-07-2007, 10:58 AM   #69
Yess

Yess's Avatar

Yess is on a distinguished road
Smile

โหวดให้คุณ i-note ครับ แต่ถ้าชนะแล้ว ช่วย ทำอนิเมชั่น ตอนแปลงร่างเป็นมือถือให้ดูด้วยได้มั้ยครับ อิอิ ล้อเล่นนะครับ (แต่อยากดู)
Yess is offline   Reply With Quote
Old 13-07-2007, 11:06 AM   #70
et3d

et3d's Avatar

et3d is a splendid one to beholdet3d is a splendid one to beholdet3d is a splendid one to beholdet3d is a splendid one to beholdet3d is a splendid one to beholdet3d is a splendid one to beholdet3d is a splendid one to behold

ผมโหวตให้ คุณ seemanครับ เพราะชอบตรงmapมากๆ ทั้งจิ้งจกและมือถือ

แม้ว่างานนี้จะดูที่ มือถือเป็นหลักแต่ การนำเสนอที่หลุดๆจากของเดิม ผมชอบมากกว่าครับ

ขอบคุณสำหรับคำชมบ้างเพื่อเป็นกำลังใจ
แม้ไม่ได้คะแนนโหวตเลย แต่ไม่เป็นไรครับ

หวังว่าจะมีงานประกวดแบบนี้อีกแบบไม่ต้องรอนานน่ะครั บ
ชอบจริงๆ

forest pro กับ vray เข้าก๊านนนเข้ากัน มันเจ๋งมาก!!!
...ตอนนี้ผมขาดvrayไม่ได้แร้ววว

คิดอะไรหรือ? ถ้าเราทำงานไม่ดีเท่าเขา
แล้วเราจะวิจารณ์หรือแนะเขาไม่ได้
ตัวเล็กอาจมีมุมมองที่ตัวใหญ่ไม่มีทางเห็นก็ได้น่ะคร ับ

เข้าไปดูงานล่าสุดและช่วยกดlikeที่นี้ด้วยน่ะครับ

..........

et3d is offline   Reply With Quote
Old 13-07-2007, 12:04 PM   #71
tarastro

tarastro's Avatar

tarastro is on a distinguished road
Send a message via Skype™ to tarastro

ต้องบอกว่าแต่ละคนสุดๆเลยครับ สวยงามและยอดเยี่ยมทุกคน
ขอโหวตให้พี่โน๊ต present ได้ยอดเยี่ยมมากๆ บวกงานdesignส่วนตัวเข้าไปอย่างกลมกลืนมากครับสุดยอด
ส่วนนึงแอบปั้นใจให้จิ้งจกตีคู่กันมาเลย
และทุกๆคนงานสวยสุดยอดมากครับ

tarastro is offline   Reply With Quote
Old 13-07-2007, 03:31 PM   #72
kolokosoman

kolokosoman's Avatar

kolokosoman will become famous soon enough

โหวตแล้วครับ.....สวยทุกท่านเลยแต่ชอบแบบpresent พี่อกครับ...แต่ก็ชอบmapของพี่รุต.................. .!!!! ลังเลๆๆๆๆ

ก็ต้องเดิน...และจะเดิน!!

kolokosoman is offline   Reply With Quote
Old 13-07-2007, 04:12 PM   #73
ANNKENG

ANNKENG's Avatar

ANNKENG is on a distinguished road

สุดยยอดกันทุกคนเลย
ANNKENG is offline   Reply With Quote
Old 13-07-2007, 04:13 PM   #74
gibba

gibba is on a distinguished road
Thumbs up

สุดยอดค่ะ พี่ ๆ แต่ล่ะคนฝีมือสุด ๆ ชอบ tranformers มาก ค่ะเข้าใจ พรีเซนท์ดีค่ะ
เนียนมั่ก ขอให้หนึ่งค่ะแนน (พี่ ๆ ทุกคน เก่งมากเลยค่ะ สงสัยตัวเองต้องขยันมั่งแว้ว)
gibba is offline   Reply With Quote
Old 13-07-2007, 04:26 PM   #75
jenny
เทพธิดาไทยวิซ

jenny's Avatar

jenny will become famous soon enough
Send a message via MSN to jenny

ยังไม่ได้โหวตค่ะ เลือกไม่ได้ เหอๆๆๆๆ

คนละคนกับ janny นะ อย่าเข้าใจผิด -"-
jenny is offline   Reply With Quote
Old 13-07-2007, 09:15 PM   #76
i_nutt

i_nutt's Avatar

i_nutt has a spectacular aura abouti_nutt has a spectacular aura about
Send a message via MSN to i_nutt

โหย...สวยงามลีลาสุดยอดกันทุกท่านเลย
i_nutt is offline   Reply With Quote
Old 13-07-2007, 10:02 PM   #77
spotlight49

spotlight49's Avatar

spotlight49 is on a distinguished road

ขอโหวตให้พี่โน๊ต ครับ ชอบตั้งแรกที่โพสเลยครับ ตอนแรกก็ลังเลกับงานพี่เอก พี่รุต พี่เดช เหมือนกันเนื่องจากพอได้เห็นงานพี่โน๊ตแล้วมาเห็น รายละเอียดต่าง ๆแมททีเรียล และรูปลักษณ์ของตัวมือถือและสัดส่วนต่างๆ ผมเทคะแนนเต็มที่เลยครับ เพราะองค์ประกอบหลายๆอย่าง พอมาจบเรื่องการ present ก็เข้ากับรูปลักษณ์ของตัวโทรศัพท์มือถือได้เป็นอย่าง ดีเยี่ยมเลยครับและยังคงสไตล์ภาพลักษณ์ของตัวยี่ห้อด ้วย ครบครับนับถือๆและนับถือและตะลึงกับงานของหลายๆท่านม ากๆเลยครับ

ปล.แต่งานของคุณ pewan นี่ต้องยกให้เป็นเทพ su โดยหมดใจ

spotlight49 is offline   Reply With Quote
Old 14-07-2007, 08:12 AM   #78
Nemesis

Nemesis is on a distinguished road
Send a message via ICQ to Nemesis

ตัดสินใจยากมากเลยครับ สำหรับผู้ชมอย่างผม
มีตั้งหลายท่านที่โดนใจ จะให้ใครดี
สรุปเอาเป็นว่าขอโหวตให้คุณ seeman แล้วกันนะครับ
Nemesis is offline   Reply With Quote
Old 15-07-2007, 04:03 PM   #79
Bordin
ศิษย์พี่ใหญ่
*คนบางอ้อ*

Bordin's Avatar

Bordin is a jewel in the roughBordin is a jewel in the roughBordin is a jewel in the rough

Quote:
Originally Posted by Liquor View Post
โหวตไปแล้วครับ

ให้คุณเอกละกัน เพราะเป็นท่านเดียวที่มีผู้หญิงอยู่ในงาน
ผมก็ตัดสินใจด้วยเหตุผลคล้ายๆพี่เลยครับ

แม้จะดูเป็นการซื้อของเพื่อหวังปฏิทิน หวังของแถม อะไรอย่างงั้นก็ตาม

แต่ตัวงานก็น่าประทับใจอยู้แล้วนี่นา คิดไรมากใช่ม้า
Old 16-07-2007, 12:27 PM   #80
mil lim

mil lim's Avatar

mil lim is on a distinguished road

ร่วมโหวตด้วยครับ

เก่งๆ ทุกท่านเลย

ชอบการ present ของคุณเอกมากเลย (รูปน้องกระแต แจ่มจิงๆ)
mil lim is offline   Reply With Quote
Old 16-07-2007, 09:10 PM   #81
seeman
super model 2007
*คนบางอ้อ*

seeman's Avatar

seeman is a glorious beacon of lightseeman is a glorious beacon of lightseeman is a glorious beacon of lightseeman is a glorious beacon of lightseeman is a glorious beacon of lightseeman is a glorious beacon of light
Send a message via MSN to seeman

แหะ แหะ มารอคอยการวิจารณ์งานจากพี่ nut และกรรมการท่านอื่นด้วยครับ

เข้ามาดูทุกวันเลย รอ รอ รอ ครับ

seeman is offline   Reply With Quote
Old 16-07-2007, 09:36 PM   #82
tom101
Admin

tom101's Avatar

Blog Entries: 4
tom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond repute

ผมขยันกว่าเยอะ ส่งคะแนนก่อนตั้งแต่ไก่โห่เลย อิ อิ

tom101 is offline   Reply With Quote
Old 16-07-2007, 09:42 PM   #83
aho_cn

aho_cn's Avatar

aho_cn is a splendid one to beholdaho_cn is a splendid one to beholdaho_cn is a splendid one to beholdaho_cn is a splendid one to beholdaho_cn is a splendid one to beholdaho_cn is a splendid one to beholdaho_cn is a splendid one to behold

เข้ามารอฟังกรรมการทุกท่าน ครับ

aho_cn is offline   Reply With Quote
Old 16-07-2007, 09:42 PM   #84
seeman
super model 2007
*คนบางอ้อ*

seeman's Avatar

seeman is a glorious beacon of lightseeman is a glorious beacon of lightseeman is a glorious beacon of lightseeman is a glorious beacon of lightseeman is a glorious beacon of lightseeman is a glorious beacon of light
Send a message via MSN to seeman

Quote:
Originally Posted by tom101 View Post
ผมขยันกว่าเยอะ ส่งคะแนนก่อนตั้งแต่ไก่โห่เลย อิ อิ

จริงครับป๋า

seeman is offline   Reply With Quote
Old 16-07-2007, 10:15 PM   #85
i-note

i-note's Avatar

i-note is a jewel in the roughi-note is a jewel in the roughi-note is a jewel in the rough

Thai3dviz Gold Award 
Total Awards: 1

รออยู่เหมือนกันครับ
ขอบคุณป๋าต้อมสำหรับคำวิจารณ์ด้วยครับ ชอบมาก

i-note is offline   Reply With Quote
Old 18-07-2007, 01:01 AM   #86
zonia

zonia's Avatar

zonia is on a distinguished road

ยากมากนะครับเนี่ย...ไม่รู้จะให้ใครดี

zonia is offline   Reply With Quote
Old 18-07-2007, 01:35 AM   #87
notty
Moderator

notty's Avatar

notty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud of

Thai3dviz Silver Award 
Total Awards: 1

Send a message via MSN to notty

มาให้คะแนนครับ

1.โมเดล 6 คะแนน

1.1 รายละเอียดโมเดล 3 คะแนน
- ยกให้คุณ peewan seeman และ et3d คนละ 1 คะแนนครับ แต่ละท่านใส่ใจกับรายละเอียดดีมากๆครับ

1.2 ความเหมือน 1 คะแนน
- ยกให้ seeman ครับ รับไปเต็มๆ 1 คะแนน

1.3 การเรียงตัวของเส้น 1 คะแนน
- ให้ไปเลย1 คะแนนสำหรับคุณ voodoo ผมชอบที่เฟสน้อยดีมากๆเลยครับ

1.4 แอสแซทเซอร์รี่(เช่นหูฟัง ที่ชาร์ตแบต) 1 คะแนน
- seeman รับไปเต็มๆครับ 1 คะแนน

2.แสง 1.5 คะแนน

- ขอยก1.5 คะแนนให้คุณ et3d ครับ นับถือการใช้ standard light ที่ทำออกมาได้ใกล้เคียง GI อย่างไม่น้อยหน้าครับ สวยงามมาก

3.วัสดุ 1.5 คะแนน

3.1 ความเหมือนของวัสดุ 0.5 คะแนน
- มอบ 0.5 คะแนนนี้ให้แก่ i-note ครับ ดูเหมือนในนิตยสารเลยครับ ชอบมาก

3.2 การไม่ใช้ map ภาพเข้ามาผสม 1 คะแนน
- มอบ 1 คะแนนนี้ให้ seeman ครับ ชอบการเพนท์แมพมากๆครับ

4.องค์ประกอบภาพ 1 คะแนน
- มอบ 1 คะแนนนี้ให้พี่เอก mr.renderman ครับ ภาพน้องกระแต่นี้โดนใจมากครับ

notty is offline   Reply With Quote
Old 18-07-2007, 03:09 PM   #88
banchun

banchun is a jewel in the roughbanchun is a jewel in the roughbanchun is a jewel in the roughbanchun is a jewel in the rough

สุดยอดทุกท่านเลยครับ ดูเเล้วลายตาไปหมด ไอเดียดีทุกท่านเลยครับ เด๋วกลับมาโหวดอีกครั้งนะครับมันเยอะไปหมดสวยๆทั้งนั ้นเลย
banchun is offline   Reply With Quote
Old 19-07-2007, 11:03 AM   #89
cfh_rip
นายคำปั้น ณ ไทยวิซ

cfh_rip's Avatar

cfh_rip is a jewel in the roughcfh_rip is a jewel in the roughcfh_rip is a jewel in the rough

คะแนนจากคำปั้นครับ
ตัดสินลำบากมากครับ เพราะแต่ละท่านมีจุดเด่นของแต่ละท่านทำได้ดีมากทุกท่ าน อยากจะกระจายคะแนนให้มากที่สุด...ก็ได้ตามนี้แหละครั บ (ให้ผมมีคะแนนเดียว ง่ายกว่าอีก555)
คิดวิเคราะหลายรอบแล้ว

1.1 รายละเอียดโมเดล 3 คะแนน (ในใจอยากแบ่งให้ทุกท่านแต่มีแค่3คะแนนเอง)
- ให้คุณ peewan/ seeman คนละ 1 คะแนนครับ/ และคุณ et3d กะพี่เอก mr.renderman เอาไปคนละ 0.5 คะแนนและกัน แต่ละท่านตั้งใจกันดีครับ

- ให้ พี่ seeman ครับ 1 คะแนน (ชอบรายละเอียดโมเดลและความเหมือนของแมททำออกมาได้ดี มาก)

1.3 การเรียงตัวของเส้น 1 คะแนน
- ให้ พี่ seeman และ voodoo ผมชอบเฟสของสองท่านครับ(ดูแล้วน่าจะเข้าใจหลักการขึ้ นโมเดลได้ดี)

1.4 แอสแซทเซอร์รี่(เช่นหูฟัง ที่ชาร์ตแบต) 1 คะแนน
- seeman และ peewan รับไปคนละ 0.5 คะแนน

- ให้คุณ et3d (ทำออกมาได้ใกล้เคียง GI) 0.5 คะแนน
- seeman (แสงเน้นความเหมือนจิง) 0.5 คะแนน
- ให้คุณ dej (ดูตั้งใจและพยายาม...) 0.5 คะแนน

3.1 ความเหมือนของวัสดุ 0.5 คะแนน
- ให้ i-note และ seeman รับคนละ 0.25 คะแนน(ชอบมากดูใกล้เคียงของจิงชอบหน้ากากพลาสติกสีดำ )

3.2 การไม่ใช้ map ภาพเข้ามาผสม 1 คะแนน
- ดูยากนะเพราะไม่รู้ว่าใครใช้ยังไง......ไม่ให้

- ให้พี่เอก mr.renderman (น้องกระแต )ให้ i-note(ชอบ tranformers )
ให้ seeman (กะจิ้งจก ทรงพลัง ) คุณ dej (ชอบความเรียบง่ายลงตัว)
รับไปคนละ 0.25 คะแนน

art of shredding/5 minutes alone

http://www.facebook.com/?ref=home#!/profile.php?id=100001860561901&sk=photos

Last edited by cfh_rip; 19-07-2007 at 11:06 AM.
cfh_rip is offline   Reply With Quote
Old 19-07-2007, 11:36 AM   #90
keano-manz
เทพบุตรระเริงรัก
เสี่ยวขั้นเทพ
*คนบางอ้อ*

keano-manz's Avatar

Blog Entries: 14
keano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud of
Send a message via MSN to keano-manz

1.1 รายละเอียดโมเดล 3 คะแนน
- ให้คุณ peewan และ seeman คนละ 1.5 คะแนน ทั้ง 2 ท่าน ให้รายละเอียดโมเดลได้ดีมากครับ

- ให้ seeman ครับ

- ให้ seeman เช่นกันครับ เส้นเรียงตัวสวยและพอดีกับความละเอียดโมเดลครับ ไม่มากไม่น้อยเกินไป

- ให้ seeman อีกเช่นกัน เสียดาย อยากให้เดชกับคุณ peewan ด้วยครับ แต่คะแนนไม่พอ

- ให้ mr.renderman - voodoo และ dej คนละ 0.5 คะแนนครับ
พี่เอก ชอบการให้แสงไฮไลต์ในงานครับ สวยมาก ส่วนคุณ voodoo และเดช ให้แสงธรรมชาติได้เหมือนมากๆ

- ให้ i-note ครับ ผมว่า ถ้ามองวัสดุอย่างเดียว โน๊ตผสมแมทได้เหมือนจริงๆครับ

- ให้คุณ voodoo และ seeman คนละ 0.5 คะแนนครับ

- mr.renderman ครับ เอาไปหมดเลยย

ยอมรับว่า ตัดสินใจยากมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
อยากให้คะแนนทุกๆคน ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมส่งงานแข่งขันครับ

Last edited by keano-manz; 19-07-2007 at 11:40 AM.
keano-manz is offline   Reply With Quote

Thread Tools
Display Modes

Posting Rules