Thai3Dviz  

Go Back   Thai3Dviz > Welcome to Thai3dviz.com > ห้องพยาบาล

ห้องพยาบาล แจ้งปัญหาในการใช้เว็บบอร์ด,ข้อเสนอแนะสำหรับเว็บไทยวิซ

Closed Thread

Share Thread Tools Display Modes
Old 18-01-2009, 09:12 PM   #31
keano-manz
เทพบุตรระเริงรัก
เสี่ยวขั้นเทพ
*คนบางอ้อ*

keano-manz's Avatar

Blog Entries: 14
keano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud of
Send a message via MSN to keano-manz

http://www.thai3dviz.com/board/showthread.php?t=22098

เรื่องเว็บใหม่ครับ เรื่องนี้ ไม่ได้ปกปิด เพียงแต่อยากเซอร์ไพร้สมาชิก รอให้เว็บเสร็จเรียบร้อยก่อน
แล้วถ้าคุณดัน แอบไปรู้เรื่องก่อน แล้วเกิดข้อสงสัยตรงไหนหรือข้องใจอะไร ก็ถามก็ได้ครับ หลังไมค์ก็ได้ ไม่ใช่คิดไปเองว่าอย่างนั้นอย่างนี้
แล้วก็เอามาโพส(เพื่อ?)โดยไม่ปรึกษาหรือสอบถามทางทีม งานก่อน

Quote:
Originally Posted by tom101 View Post
ส่วนเรื่องอื่นๆในการพัฒนาเวปนั้น ตอนนี้เราก็ได้เตรียมตัวจะเปิดเวปใหม่อีกเวป ซึ่งจะเน้นไปในแนวทาง3dเกี่ยวกับวงการภาพยนตร์ โฆษณา และงานตัดต่อต่างๆ เพื่อให้เป็นเวปสื่อกลางเพิ่มขึ้นอีก คาดว่าเดือนหน้าคงเสร็จเรียบร้อย
หรือคุณกลัวว่า พวกทีมงานไทยวิชจะทิ้งไทยวิช ไปทำเว็บใหม่ ปล่อยให้เว็บนี้ เว็บที่คุณบอกว่ารัก ร้างและหายไปจนถึงจุดจบ

แล้วถ้าเป็นอย่างนั้นจริงๆ คุณมีความคิดที่จะลงมือ ช่วยชีวิต thai3dviz อย่างไรบ้างครับ?

To view links or images in signatures your post count must be 10 or greater. You currently have 0 posts.
keano-manz is offline  
Old 18-01-2009, 09:15 PM   #32
tsx_max
ฟู ฟู ฟู

tsx_max's Avatar

tsx_max has a spectacular aura abouttsx_max has a spectacular aura abouttsx_max has a spectacular aura about

Awards Showcase
Thai3dviz Bronze Award 
Total Awards: 1

Send a message via MSN to tsx_max
Talking

กำ.......

กะทู้นี้ ......

ผมลืมไปเลย 5555555555++

ที่แท้ก็

ฮ่วยย ไอ้หยอย รีบสมัคร ด่วนนนนนนน....

นี่ผมพลาดไม่ได้ตามกะทู้นี้

ปั๊ดเหนี่ยว ไอ้หยอยนี่

ขอบคุณ บักเริงด้วยจ้า..

ไปสมัครก่อน

เฟี้ยวววว.....

To view links or images in signatures your post count must be 10 or greater. You currently have 0 posts.

........เจริญสุรา สมาธิ วิญญาณ........
........ Satori ........
tsx_max is offline  
Old 18-01-2009, 09:16 PM   #33
DEJ
Senior Members

DEJ is a splendid one to beholdDEJ is a splendid one to beholdDEJ is a splendid one to beholdDEJ is a splendid one to beholdDEJ is a splendid one to beholdDEJ is a splendid one to beholdDEJ is a splendid one to behold
Send a message via MSN to DEJ

จริงของจักรเหมือนกัน ผมก็ไม่รู้ เพราะไม่ค่อยได้เข้าเว็บ ^^
DEJ is offline  
Old 18-01-2009, 09:17 PM   #34
keano-manz
*คนบางอ้อ*

keano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud of
Send a message via MSN to keano-manz

ถ้าคุณบอกว่า เว็บนี้อยู่ได้เพราะสมาชิกในเว็บช่วยเหลือกัน

แล้วถ้าทีมงานแค่ไม่ถึง 10 คนย้ายไปทำเว็บใหม่ มันจะถึงจุดจบ จริงๆเหรอ
แล้วสมาชิกอีก 2 พันกว่าคนที่เหลือล่ะ??ไม่สามารถจะช่วยเหลือเว็บให้ค งอยู่ต่อไปได้เลยเหรอ?

Old 18-01-2009, 09:25 PM   #35
keano-manz
*คนบางอ้อ*

เดี๋ยวจะงง ว่าทำไมผมบอกว่า สมาชิกที่เหลือ 2 พันกว่าคน

สมาชิก: 18,397, สมาชิกที่ยังใช้งานอยู่: 2,476

Old 18-01-2009, 09:38 PM   #36
slamdunk
สมาชิกไทยวิซ

slamdunk's Avatar

slamdunk has a spectacular aura aboutslamdunk has a spectacular aura about

ไอ้จักร นี่ขนาดกินหมูกระทะกะเมิง ยังไม่บอกกูอ่ะนะ
Old 18-01-2009, 09:53 PM   #37
tom101
Admin

tom101's Avatar

Blog Entries: 4
tom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond repute

จริงๆเคยตั้งกระทู้บอกไปครั้งนึงแล้วนะ

แล้วก็บอกให้สมาชิกไปสมัครกันไว้ ผมนึกว่าอ่านกันหมดแล้ว กลายเป็นหลายคนยังไม่รุ้เืรื่องเลย อิ อิ

เวปใหม่ก็เพื่อให้คนที่ไม่ได้ทำงานด้านสถาปัตย์อย่าง พวกเรา เค้ามีเนื้อที่คุยกันครับ บางครั้งคนทำงานสามดีด้านอื่นเข้ามาเวปเรา กลายเป็นอ่านอย่างเดียว ไม่ยอมโพสต์ ทีมงานก็เลยคิดว่าน่าจะเพิ่มอีกเวป เพื่อให้lineอื่นเค้าได้เข้ามาคุยกันเต็มที่เหมือนพว กเราคุยกัน

ส่วนไทยวิซก็เหมือนเดิมหละครับ คุยกันเหมือนเดิม อยู่ที่เดิม พวกเราก็คอยไปแจมที่เวปนั้นบ้างก็เท่านั้นเอง ถ้ามีanimateก็ไปโพสต์ที่เวปนั้นกระตู้นกันหน่อย

tom101 is offline  
Old 18-01-2009, 09:54 PM   #38
keano-manz
*คนบางอ้อ*

-_-"

คุณจอม ใช้ภาษาไม่สุภาพเลย ไม่น่ารักเลยนะครับ

Old 18-01-2009, 10:14 PM   #39
O-mans
Super Moderator

O-mans's Avatar

O-mans has a brilliant futureO-mans has a brilliant futureO-mans has a brilliant futureO-mans has a brilliant futureO-mans has a brilliant futureO-mans has a brilliant futureO-mans has a brilliant futureO-mans has a brilliant futureO-mans has a brilliant futureO-mans has a brilliant futureO-mans has a brilliant future
Send a message via MSN to O-mans

ทางออกสำหรับทุกอย่างครับ

http://www.thai3dviz.com/board/showt...476#post672476

O-mans is offline  
Old 18-01-2009, 10:21 PM   #40
earth-wa

earth-wa's Avatar

earth-wa will become famous soon enough

ผมหนึ่งในสมาชิกที่ใช้งานอยู่ในปัจจุบันครับ ขอพูดให้กำลังใจ พี่ๆ ทีมงาน ที่ได้ พัฒนาเว็ป รวมถึง ทุกๆคน ที่ช่วยกันดูแลบ้านอย่างดีครับ ขอเป็นกำลังใจ ต่อไปครับ ......... บ้านเมืองเราก็ทะเลาะกันแย่แล้ว ถ้าเกิดสังคมเล็กๆ ของเราจะทะเลาะกันอีก ด้วยความที่เป็นคนไทยกันเอง ผมก็ไม่รู้จะพูดยังไงแล้วครับ.... ขอให้ลุงต้อม อานัท พี่โอ อาเจี๊ยบ พี่เอก และ พี่ๆทีมงานทุกๆคน มีกำลังใจ และ อย่าท้อแท้ ครับ

........ คนเริ่มจากเว็ปนี้ ครับ
earth-wa is offline  
Old 18-01-2009, 10:47 PM   #41
mr_renderman
เทพกระบี่ 2012
"รวยถ้วย"

mr_renderman's Avatar

mr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to behold

Thai3dviz Bronze Award Thai3dviz Gold Award Thai3dviz Gold Award Thai3dviz Gold Award Thai3dviz Silver Award Thai3dviz Gold Award 
Total Awards: 6

Send a message via MSN to mr_renderman Send a message via Skype™ to mr_renderman

ทีแรก เห็นเป็นเรื่องบทสรุป และ ได้อ่านกระทู้ของหลายท่านที่พิมพ์มา ก็พอเป็นข้อสรุปที่ดี ที่ผมก็เห็นสอดคล้องไปในทิศทางเดียวกัน จึงไม่ได้แสดงความคิดเห็นอะไร...

แต่เมื่อผมเห็น โพสต์ที่ 25 ของ คุณชายน้องก้องแห่งปารีส แล้วผมต้องขออภัยไว้ ณ ตรงนี้ว่า... ผมเสียความรู้สึก และ เสียใจเป็นอันมาก.... จึงอยากจะขออนุญาติ ตอบข้อความของคุณชายดังนี้...

Quote:
Originally Posted by คุณชายน้องก้องแห่งปารีส View Post
ขอบคุณทุกท่านครับ....
ผมเองก็โตมากับเว็บนี้แหล่ะครับ เหมือนกับอีกหลาย ๆ ท่าน

บางความคิดเห็นของผมก็แค่อยากสะท้อน 1 ด้านมืดบางด้าน ผมเองอยากจะตอบกระทู้ของทุกท่านแบบเคลียร์เลย แต่ดูแล้ว คงจะไม่ไหวครับ
ผมก็รักเว็บนี้ครับ ตั้งเป็นหน้าแรก เลย เข้าเน็ท แต่ ล่ะที ก็เข้าที่นี่ก่อนเสมอ ที่ผ่านมา เห็นความเปลี่ยนแปลง แล้วก็เกิดอาการเป็นห่วง
เห็นว่าคณะท่านผู้ก่อตั้ง 2 เริ่มเผย และ แสดงแนวคิดบางอย่างออก มาเช่นการ ไปเปิดเว็บใหม่ www.thai3dmax.comก็รู้สึกเหมือนกับว่า อ้าว แล้วเว็บนี้จะเป็นไงต่อไป เบื่อที่จะทำกันแล้วเหรอ แนวคิดการพัฒนาบริหารเว็บ 3 ผมเชื่อว่าทุกท่านก็เก่งกาจ และ รับทราบกันดีอยู่แล้ว เพียงแค่ จะนำมาใช้กันหรือไม่เท่านั้นเอง คอนเซปต์ที่เปลี่ยนแปลงให้ 4 เว็บนี้ (thai3dviz) เป็นเว็บพี่น้องช่วยกันดูแลช่วยกันพัฒนา
มันดีมากครับ แต่มันอาจจะยังไม่ใช่คำตอบสำหรับช่วงเวลานี้ก็ได้ ผมเห็นด้วยถ้าหากทำเป็นระบบธุรกิจเป็นงานเป็นการกันไ ปเลย ถ้าหากมันช่วยให้คงไว้ซึ่งกลุ่มและสังคมของเราได้ต่อ ไปก็ควรทำครับ

5 ภาพรวมของเว็บจากที่คนภายนอกที่ไม่รู้อะไรเลย และยืนมองดู ก็ไม่ต่างไปจาก บ้านหลังหนึ่ง ของกลุ่มสมาชิกขาประจำ ซึ่งเกิด Characteristic ประจำบ้านขึ้นมา กลายเป็นกำแพงที่มองไม่เห็นปิดกั้นบุคคลอื่นไปโดยไม่ รู้ตัว อีกภาพหนึ่งก็คือ 6 เหมือนเว็บ เริ่มเดินช้าลง และหลาย ๆ ที หยุดนิ่งอยู่เฉย ๆ ขณะที่เพื่อนบ้านก็กำลัง วิ่งอย่างเอาเป็นเอาตาย มันก็คงไม่ต่างจากเรากำลังถอยหลังเลยครับ

7 อีกอย่าง ผมไม่ได้มีเจตนาร้ายอะไรเลยนะครับ แค่เพียง อยากพูดอย่างตรงไปตรงมาเท่านั้น ซึ่งก็คงมี กลุ่มไม่เอาคุณชายน้องก้องเพิ่มขึ้นอีกแน่นอน ทำใจไว้ตั้งแต่ ค.ห.แรก แล้วครับ

อีกอย่างคือ เห็นใจคณะทำงานอย่างมากครับ ทุกท่านมีภาระกิจส่วนตัวอยู่แล้วยังต้องสละเวลามาเพื ่อส่วนรวมอีก
ขอแสดงความนับถือไว้ตรงนี้ด้วยครับ...

/คุณชายน้องก้องแห่งปารีส

1 ด้านมืด :

คุณชายอาจมองเห็นเป็นด้านมืด แน่ล่ะครับ... คนเรานานาจิตตัง จะมองดีเป็นชั่ว ชั่วเป็นดี ไม่แปลกหรอกครับ... แต่สิ่งที่คุณเห็นเป็นด้านมืด เช่นว่า

เว็บนี้เล่นพรรคเล่นพวก ...........สังคมแต่ละสังคม มีรูปแบบของมัน ประเทศนั้น ประเทศนี้ ก็ยังมีกฏหมายที่ต่างกัน และสิ่งที่คุณชายฯ หรือหลายๆคนอาจมองว่า เป็นการเล่นพรรคพวก... พรรคพวกที่คุณว่าน่ะ ผมมองเห็นพวกเค้าเป็น "พี่น้อง" ครับ เรามีวัฒนธรรม ในแบบของเรา แบบที่เรารับได้ซึ่ง อินไลน์กับกฏที่เราตั้งมา จะมีหลุดบ้าง ผิดพลั้ง พลาดกันบ้าง ก็ว่ากันไปตามแต่กรณี ซึ่งพูดง่ายๆครับ ว่ามันเป็น "สังคม"...

เอาง่ายๆ เราอยู่ในเมืองไทย มีวัฒนธรรม การกิน การพูด การแต่งกายในแบบที่เราเป็น ลองคุณชายมาแต่งตัวแบบเอสกิโมเนี่ย จะอยู่ได้มั้ยครับ...

สิ่งนี้ คือด้านมืดเหรอครับ....

2 เริ่มเผย และ แสดงแนวคิดบางอย่างออก มาเช่นการ ไปเปิดเว็บใหม่ www.thai3dmax.comก็รู้สึกเหมือนกับว่า อ้าว แล้วเว็บนี้จะเป็นไงต่อไป เบื่อที่จะทำกันแล้วเหรอ....

ผมอ่านแล้ว บอกตรงๆ ไอ้คำว่า"เริ่มเผย"นี่มันหมายความว่าไงครับ... ส่วนตัว ผมว่ามันฟังดูแย่มากเลยนะครับ กับคำๆนี้.... มันเหมือนกับว่าเป็นสิ่งไม่ดีอย่างนั้นล่ะครับ... ไม่ดีอย่างไรเหรอครับ กับแค่ทำเวปไซต์ใหม่ที่แตกต่าง มีการพัฒนาไปในอีกรูปแบบ และ เปิดประสพการณ์ท้าทายใหม่สำหรับผู้ริเริ่ม.... มันแย่เหรอครับ...

คือเอาง่ายๆนะครับ ใครอ่าน ก็ต้องรู้สึกไม่ดีอ่ะครับ กับคำๆนี้... คุณไม่คิดมั่งเหรอว่า คนที่เค้าก่อตั้ง สรรสร้าง เว็บแห่งนี้มา 5 ปี จนย่างเข้าไปปีที่ 6 และ ทำเพื่อสังคมส่วนรวม โดยที่หวังเพียงให้ วงการ 3D บ้านเราพัฒนา เติบโตขึ้น เค้าจะทิ้งสิ่งที่เค้า (และกลุ่มคนบางกลุ่มที่คุณมองว่าเค้าเล่นพรรค เล่นพวกเ)...ทำมาตลอด 5 ปีได้ลง.... มันจะดูถูกคุณค่ากันเกินไปมั้ยครับ... คุณมองเห็นเราเป็นคนอย่างนั้นเหรอครับ...

3 ผมเชื่อว่าทุกท่านก็เก่งกาจ และ รับทราบกันดีอยู่แล้ว เพียงแค่ จะนำมาใช้กันหรือไม่เท่านั้นเอง

....เหรอครับ... ผมจะบอกให้ ว่าเราทำกันเต็มที่แล้วครับ....กับการพัฒนา และ บริหารน่ะ เพราะนั่นคือสิ่งที่เราทำมาตลอด อะไรที่พวกเราคิดว่ามันดี เราก็จะพยายามทำมันอย่างเต็มที่ ตามแต่กำลัง และ เวลาจะอำนวย.... แต่กับคุณ หรือ คนบางคน เห็นสิ่งที่ผ่านมาว่ามันเป็นยังไงล่ะ ถ้ามันดีจริง จะมีให้คุณมามองว่าเป็นด้านมืดอย่างนี้เหรอ.....

ผมจะบอกว่า... ไม่มีใครที่สามารถจะทำอะไรๆ ได้ตรงกับใจของคุณ หรือ ทุกคนไปซะทุกอย่างหรอกนะครับ...

4 เว็บนี้ (thai3dviz) เป็นเว็บพี่น้องช่วยกันดูแลช่วยกันพัฒนา
มันดีมากครับ แต่มันอาจจะยังไม่ใช่คำตอบสำหรับช่วงเวลานี้ก็ได้ ผมเห็นด้วยถ้าหากทำเป็นระบบธุรกิจเป็นงานเป็นการกันไ ปเลย ถ้าหากมันช่วยให้คงไว้ซึ่งกลุ่มและสังคมของเราได้ต่อ ไปก็ควรทำครับ

เว็บเรา ดำเนินไปในแบบพี่น้องมา 5 ปีกว่าครับ พยายามทำด้วยดีมาตลอด เราพยายามดำรงมาตลอด... แม้ว่าสถานการณ์มันจะเลวร้ายแค่ไหน เราก็ยังพยายาม.....

แต่ตอนนี้ มันกำลังจะไม่เป็นอย่างนั้น ความพยายามมันกำลังจะถึงขีดสุด เพราะมีหลายคนมองว่ามัน มีทั้งด้านมืด ทั้งเล่นพรรคพวก ทั้งกีดกัน.... คนเรา มีขีดจำกัดของกำลังใจครับ

5 ภาพรวมของเว็บจากที่คนภายนอกที่ไม่รู้อะไรเลย และยืนมองดู ก็ไม่ต่างไปจาก บ้านหลังหนึ่ง ของกลุ่มสมาชิกขาประจำ ซึ่งเกิด Characteristic ประจำบ้านขึ้นมา กลายเป็นกำแพงที่มองไม่เห็นปิดกั้นบุคคลอื่นไปโดยไม่ รู้ตัว

ถามจริงครับ... ใจคอจะไม่ปรับตัวกันเลยเหรอ.... รู้ว่าสังคมเป็นยังไง แล้วก็ยังคงยืนกรานที่จะไม่ยอมรับในความที่สังคมเป็น แบบนี้เหรอครับ... เว็บนี้มีสังคมแบบนี้ ทำไมเราอยู่กันมาได้ล่ะครับ นั่นก็เพราะเรารู้จักปรับตัวเข้าหากันไม่ใช่เหรอ...

มารยาท และ สังคม ในแต่ละที่น่ะ มันมีธรรมชาติของมันนะครับ... ผมเคยพูดหลายครั้งแล้วว่า "เราเปลี่ยนโลกไม่ได้ แต่เราพยายามช่วยกันทำให้มันดีได้" เพื่อส่วนรวม

6 เหมือนเว็บ เริ่มเดินช้าลง และหลาย ๆ ที หยุดนิ่งอยู่เฉย ๆ ขณะที่เพื่อนบ้านก็กำลัง วิ่งอย่างเอาเป็นเอาตาย มันก็คงไม่ต่างจากเรากำลังถอยหลังเลยครับ

คุณมองว่ามันช้า มันถอยหลัง ไม่ทันชาวบ้าน.... แต่คุณอย่าลืมสิ กว่าเราจะมีวันนี้ได้ มัน 5 ปีแล้วนะคุณ มันไม่ใช่วันสองวัน หรือ เดือนสองเดือน.... จะให้เราพัฒนาตามชาวบ้านเค้า เอาเป็นเอาตาย อย่างงั้นอย่างนี้... บอกตรงๆนะครับ เราทำอะไรๆตามที่ใจใครๆต้องการได้ซะทั้งหมดหรอกครับ. ..ถอยหลัง... ช้า...เร็ว.... คนทุกคน มีศักยภาพที่จำกัดนะครับ.... ผมบอกแล้วในข้อต้นๆ ตามแต่กำลัง และ เวลาจะอำนวย....

แล้วไอ้การเปิดเว็บใหม่ เพื่อที่จะเริ่มต้นพัฒนาอะไรใหม่ๆ ในสิ่งที่แตกต่าง คุณก็พูดซะเหมือนมันจะไม่ดี...เหมือนเราจะทิ้งเว็บนี ้ไป.. ตกลงเอาไงกันแน่ครับ.!?

7 อีกอย่าง ผมไม่ได้มีเจตนาร้ายอะไรเลยนะครับ แค่เพียง อยากพูดอย่างตรงไปตรงมาเท่านั้น ซึ่งก็คงมี กลุ่มไม่เอาคุณชายน้องก้องเพิ่มขึ้นอีกแน่นอน ทำใจไว้ตั้งแต่ ค.ห.แรก แล้วครับ อีกอย่างคือ เห็นใจคณะทำงานอย่างมากครับ

ครับ... ทำใจได้เลยครับ และ ผมบอกตรงๆ เป็นความเห็นส่วนตัวสุดๆ มาจากความรู้สึก จากสิ่งที่คุณพูดมาทั้งหมดนั้นว่า....

ในข้อที่ 7

คำพูดของคุณ คุณไม่ได้มีความจริงใจเอาเสียเลย คุณบอกคุณเห็นใจคณะกรรมการที่ทำงาน แต่คุณรู้มั้ยว่าสิ่งที่คุณพูดมา มันบั่นทอน ทำลายความรู้สึกของผม และ อาจจะมีบางคน ที่รู้สึกเช่นเดียวกันเป็นอย่างมากครับ....

ขออภัยหากผมอ่อนแอ และ ไร้เหตุผลเกินไป.... แต่ครั้งนี้ผมต้องขอเรียนตามตรงจริงๆ

.... ผมเสียใจครับ....

mr_renderman is offline  
Old 18-01-2009, 10:54 PM   #42
earth-wa

earth-wa's Avatar

earth-wa will become famous soon enough

ขอเ้ป็นกำลังใจให้ พี่เอกครับ ----- เสียใจด้วยคนครับ
earth-wa is offline  
Old 18-01-2009, 11:08 PM   #43
tsx_max
ฟู ฟู ฟู

tsx_max's Avatar

tsx_max has a spectacular aura abouttsx_max has a spectacular aura abouttsx_max has a spectacular aura about

Thai3dviz Bronze Award 

Send a message via MSN to tsx_max
Red face

เห็นใจครับพี่ เสียใจด้วยคนครับ...

แค่นี้ละครับ

ใจไม่นิ่งเหมือนพี่ครับ...

ผมมันพวก ป๋าหมาก ...อยู่ด้วย ...-*-

อยู่นิ่งๆนะดีละ ไอ้หยอยเอ้ย..

........เจริญสุรา สมาธิ วิญญาณ........
........ Satori ........
tsx_max is offline  
Old 18-01-2009, 11:21 PM   #44
notty
Moderator

notty's Avatar

notty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud of

Thai3dviz Silver Award 

Send a message via MSN to notty

ผมเองบอกตรงๆครับว่าเหนื่อยแล้ว แต่ก็ยังจะทำอยู่บ้างเท่าที่ไหว ช่วงหลังจะเห็นผมไม่ค่อยโพสอะไรมากมายนักไม่ว่าจะเป็ นสาระหรือไม่สาระ จริงๆก็มีติวเตอร์มีอะไรในหัวที่อยากทำเยอะนะ แต่อีกใจก็รู้สึกว่าทำไปแล้วได้อะไรนอกจากเครดิต ผมอยากให้มีการมาแชร์มาแบ่งปันกันมากกว่า บางครั้งในห้อง classroom มีคำถาม ผมก็แค่ไปตอบสั้นๆง่ายๆ ไม่อธิบายอะไรมาก ไม่ใช่ว่าขี้เกียจนะครับ แต่ผมรอดู... ผมอยากเห็นคนใหม่ๆที่จะมีความคิดที่จะมาช่วยกันตอบช่ วยกันแชร์ความรู้ (จะผิดถูกไม่ว่าผมเองก็เคยตอบผิดๆถูกไปเสมอๆ) ไม่ใช่จะมารอแต่ให้คนหน้าเก่าๆมาตอบ

รอดูคนรุ่นใหม่ๆที่จะมาร่วมกันสร้างให้เว๊บมันน่าอยู ่ยิ่งขึ้น คนที่จะยอมเสียสละความเป็นส่วนตัวเพื่อส่วนรวมบ้าง เพราะผมไม่อยากให้ให้มาว่าที่นี่ว่า "เว๊บนี้แม่มเล่นพวก" "มันทำของมันกันเอง อย่าไปยุ่งกับพวกมันเลย อ่านอย่างเดียวก็พอ"

ผมเข้าเว๊บนี้มาผมไม่รู้จักใคร ผมก็เห็นคำว่าพรรคพวกนี่ล่ะครับเกิดขึ้น ตอนแรกๆก็คิดครับว่าโห...เล่นพวกนี่หว่าเว๊บนี้ แต่พอได้ลองดูไปนานๆ ผมก็เห็นว่าไอ้พรรคพวกนี้น่ะ มันไม่ได้รู้จักกันมาก่อนเลย ต่างคนต่างสถานที่ต่างพ่อแม่ ต่างการศึกษา แล้วมันก็มารู้จักกันในนี้ แล้วก็สนิทกัน พอเริ่มรู้จักกันมากขึ้นก็เริ่มเป็นกลุ่มเป็นก้อนขึ้ น พอนานไปมันเลยดูเป็นกลุ่มพรรคพวกกลุ่มใหญ่ไป

ถ้ารักที่นี่อย่างจริงใจ ผมว่าเรื่องพวกนี้ไม่ยากเกินจะทำความเข้าใจ ยอมรับ และปรับเข้าหากันนะครับ

notty is offline  
Old 18-01-2009, 11:55 PM   #45
chaichin
เทพธิดาไทยวิซ

chaichin's Avatar

chaichin will become famous soon enoughchaichin will become famous soon enough

รักthai3dvizค่ะ ถึงสุจะเข้ามาน้อยมากในช่วงนี้ด้วยเรื่องงานที่เยอะม าก แต่เจ็ดปีที่ผ่านมา ทำให้สุรักที่นี่คะ
chaichin is offline  
Old 19-01-2009, 12:03 AM   #46
^^nengny^^

^^nengny^^'s Avatar

^^nengny^^ is on a distinguished road
Send a message via MSN to ^^nengny^^

เห็นใจครับ ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ได้อะไรจากเว็บนี้เยอะ

แต่ยังไม่เคยตอบแทนอะไรเลย ไม่ลองมาจัดมีตติ้งระดมทุนที่เชียงใหม่ดูบ้างเหรอครั บ

จะต้อนรับเทคแคร์เป็นอย่างดีเลยครับ
Old 19-01-2009, 12:10 AM   #47
^^nengny^^

^^nengny^^'s Avatar

^^nengny^^ is on a distinguished road
Send a message via MSN to ^^nengny^^

บอกตรงๆครับ ผมก็เป็นคนนึงที่เคยคิดว่าเว็บนี้เล่นกันเฉพาะกลุ่มท ี่รู้จัก ใครไม่รู้จักก็ไม่ค่อยตอบไม่ค่อยพูดด้วย

ผมเป็นคนต่างจังหวัดไม่มีโอกาสได้ไปพบปะพวกพี่ๆ ตามงานมีตติ้งหรือว่าเตะบอล

แต่เดี๋ยวนี้ก็ไม่ได้คิดเรื่องพวกนี้แล้วครับ
Old 19-01-2009, 12:32 AM   #48
notty
Moderator

notty's Avatar

notty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud of

Thai3dviz Silver Award 

Send a message via MSN to notty

สารภาพตรงๆครับ แต่ก่อนที่ผมเข้ามาที่นี่ผมก็คิดว่า"เล่นพวก" เพราะผมไม่รู้จักใคร ขอเอ่ยนามนะครับ แรกเริ่มผมเข้ามาผมยังคิดเลยว่า "คุณจักร คุณจอม คุณต่าย เพื่อนกันนี่หว่าแซวกันเองเล่นกันเองได้ในบอร์ดไม่มี ใครด่า.... เพราะไอ้พวกนี้มันรู้จักพี่นัทพี่ต้อมกับผู้ใหญ่ในเว ๊บ" แต่พอได้อยู่ๆไปซักพัก ผมเริ่มโพสเริ่มแนะนำตัวเริ่มทำความรู้จักคนอื่นๆในบ อร์ดมากขึ้น(ยังไม่เคยเจอตัว) ก็เริ่มเห็นและเข้าใจว่าพวกเค้าสนิทสนมกันได้อย่างไร เค้าไม่ได้มาด้วยกัน ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน เค้าก็มารู้จักกันในเว๊บนี้เหมือนๆกับทุกๆท่าน

บอกตรงๆว่าแต่ก่อนผมหมั่นไส้คุณจักรมาก คิดในใจ ไอ้คนนี้ทำไมมันกวนประสาทนักนะ ไม่มีใครห้ามมันเลย..... แต่พอได้ทำความรู้จักกันมากขึ้นก็เข้าใจอะไรๆมากขึ้น จนมาถึงวันนี้ผมก็ได้กลายเป็นพวกของเค้าที่เพิ่มมาอี ก 1 คน หลังจากนั้นก็มีพี่เอกตามมาซึ่งก็ไม่ได้รู้จักกันมาก ่อนเหมือนกัน แต่ก็ได้มารู้จักและสนิทสนมกันจนทุกวันนี้

เคยลองคิดดูไม๊ครับ กลุ่มคนที่หลายๆคนคิดว่านี่คือ "กลุ่มเฉพาะ หรือ พรรคพวกกันเนี่ย" พวกเค้ามีอะไรบางอย่างที่เหมือนกันไม๊ ถึงทำให้เค้ามารวมกันได้มาสนิทกันได้ จทำให้คุณเห็นว่ามันคือ "กลุ่มเฉพาะ" นี่น่ะครับ

สิ่งที่ผมเห็นและคิดได้คือ "พวกเค้าคือผู้ให้ครับ" ให้โดยไม่หวังผลอะไรเพราะเว๊บไม่ได้มีผลประโยชน์อะไร เลย พวกเค้าก็ไม่ได้อะไรเหมือนกัน แต่สิ่งนึงที่ผมเชื่อว่าพวกเค้าคิดคือ เค้ารับจากที่นี่มาไม่มากก็น้อย เค้าก็อยากจะให้สิ่งดีๆตอบเทนที่นี่บ้าง

จากนั้นผมจึงเริ่มที่จะเป็นผู้ให้บ้างทำตามแบบอย่างท ี่ผมคิดว่าดีสืบทอดต่อๆมา จนทำให้ผมมีวันนี้ ทุกวันนี้ผมมีเพื่อน มีพี่ มีน้อง มีงาน มีอะไรต่างๆ ผมได้อะไรจากที่นี่เยอะมากๆ

ลองให้ลองเปิดใจบ้างครับ ทุกๆคนในเว๊บก็เป็นพรรคพวกผมทั้งนั้นล่ะ

Last edited by notty; 19-01-2009 at 12:39 AM.
notty is offline  
Old 19-01-2009, 12:52 AM   #49
beachboy

beachboy's Avatar

beachboy is a jewel in the roughbeachboy is a jewel in the roughbeachboy is a jewel in the rough

เวลาเอาตีบมาโชว์ ก็เห็นเคยเตือนกันอยู่ ว่าต้องรู้จักรับฟังคำวิจารณ์
จะเห็นด้วย-ไม่เห็นด้วย ก็พยักหน้า ยิ้มรับไปเถอะ "ขอบคุณครับ ที่ติชมมา"

ทำเว้บ ก็คงเหมือนกัน...........มั๊ง

คำชมสร้างกำลังใจ ถ้ามากไปมันก็ทำให้เหลิง คำติอาจไม่ค่อยเพราะเสนาะหูแต่มันก็ช่วยชี้จุดบกพร่อ งให้เห็น
คนเขาติ เขาแนะนำก็แปลว่าเขาหวังดีเพื่อให้ไปปรับปรุง ถ้าเขาไม่ใส่ใจเขาก็คงไม่เสียเวลามานั่งพิมพ์คำวิจาร ณ์ยาวๆ (และตรงๆ) ให้อ่านหรอก

หรือถ้าคุณมั่นใจว่าไอ้ที่ทำอยู่มันดีแล้ว มาถูกทางแล้ว ก็ทำต่อไปสิ ประโยคไหน คำไหนที่มันดูไร้สาระ ก็ปล่อยมันลอยผ่านหูไปนิ่งๆ
เอาเวลาที่มาโต้เถียงต่อปากต่อคำ หรือบ่นน้อยอกน้อยใจ ไปแก้ปัญหาหรือพัฒนาสิ่งที่ทำอยู่ให้มันดีขึ้นไปอีกเ ถอะ
ผลงานมันพิสูจน์ได้ดีกว่าการอธิบายความ (หรือแก้ตัว) ที่ยาวเหยียด

ถ้ามันจะต้องมีการเปลี่ยนแปลงก็เพราะมันถึงเวลาต้องเ ปลี่ยนจริงๆ สภาวะทุกวันนี้มันอยู่ไม่ได้แล้วจริงๆ
ไม่ใช่เปลี่ยนเพราะน้อยใจหรือประชดประชัน มันจะยิ่งทำให้ทุกอย่างแย่ลงไปอีกเน้อ

สวัสดี
beachboy is offline  
Old 19-01-2009, 01:06 AM   #50
ploymix

ploymix's Avatar

ploymix will become famous soon enoughploymix will become famous soon enough

ปิดเว็บก็ดีค่ะป๋า รำคาญ!!

โน่นจะเอา นี่จะเอา คิดแต่จะเอาๆๆๆๆ แล้วเคยให้ก่อนมั่งมั้ย

ไม่มี๊!!!

อ่อ...ไม่ได้ว่าใครนะคะ
ไม่ได้เป็นพรรคพวกใครด้วย แค่รู้สึกหงุดหงิดกับเรื่องแบบนี้เต็มที
รู้จักปรับตัวบ้างสิ ไม่ต้องถึงกับเข้ากันได้ดี พี่ว่าไงน้องว่าตามกันหรอก
แค่เอาให้อยู่ได้ ไม่ต้องมาทำเป็นคิดนอกกรอบแล้วบอกกรูเจ๋งหรอกค่ะ มันน่าเบื่อ >"<

อ่อ แล้วแบบว่า....
ถ้าอยากได้เว็บแบบไหน ก็ไปเปิดบอร์ดเล่นเองเลยละกันค่ะ นะ!
ploymix is offline  
Old 19-01-2009, 01:14 AM   #51
tom101
Admin

tom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond repute

ผมว่าการอธิบายยาวให้กับคนโพสต์ยาว ก็สมควรแล้วนี่ครับ ต้องการให้รู้ ระหว่างผู้ทำกับผุ้ใช้บริการ ไม่เห็นว่าจะผิดตรงไหน ถ้าไม่ตอบก็ไม่รู้ว่าคิดไร นี่คือการตอบไม่ใช่ต่อปากต่อคำ

คนทำต้องอธิบาย คนใช้ก็พูดมาได้

แค่นั้นแหละ ส่วนการเปลี่ยนจะแย่ลงก็เพราะเบื่อทำเท่านั้นแหละครั บ ถ้าไม่เบื่อก็ยังทำเท่านั้นเอง และต้องถูกใจท่านที่ติชมมาทั้งหมดคงทำให้ไม่ได้หรอกค รับ เมื่อทำไม่ได้ก็อธิบายก็เท่านั้นเอง

Old 19-01-2009, 01:17 AM   #52
jom
เทพกระบี่2005
*คนบางอ้อ*

jom's Avatar

jom will become famous soon enoughjom will become famous soon enough

55555555555 ฮาว่ะ ตาล
Old 19-01-2009, 01:19 AM   #53
tom101
Admin

ตาลทำตัวเป็นมาเฟีย อิ อิ

Old 19-01-2009, 01:39 AM   #54
phol_66
นักเตะขวัญใจแม่ยก

phol_66's Avatar

phol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud of

Thai3dviz Gold Award Thai3dviz Gold Award 
Total Awards: 2

เป็นกำลังใจให้เว็ปมาสเตอร์และทีมงานทุกคนครับ ผมว่านานาจิตตังครับ ต่างคน ต่างความคิด เราไม่สามารถที่จะปรับเปลี่ยนความคิดของใครได้ทุกคน ขอแค่พยายามหาจุดตรงกลางที่จะอยู่ร่วมกันให้ได้ รู้จักปรับตัวเข้าหากัน เป็นผู้ให้บ้างอย่ารอรับแต่สิ่งที่ตัวเองต้องการ เว็บจะอยู่ได้ไม่ใช่แค่คนกลุ่มใด กลุ่มหนึ่งแต่ต้องเป็นความสามัคคีของส่วนรวมนะครับ อย่าโยนภาระให้กับกลุ่มคนที่ถูกเรียกว่าผู้ดูแล คุณต้องรู้จักดูแลตัวเองบ้าง อยากเข้ากลุ่ม อยากมีพรรคพวกต้องรู้จักออกตัวบ้างครับ(ในทางที่ถูกน ะ) ผมเองก็ยอมรับว่าไม่ได้มีโอกาสไปมีทติ้งสังสรรค์กับเ พื่อนพ้องในเว็ปเท่าที่ควร จะมีก็เตะบอล แต่ผมก็ยังได้รับข่าวสารและสิ่งดีๆจากหลายคนในเว็บนี ้ ถ้าคุณหรือใครก็แล้วแต่ที่มองว่ามีการเล่นพวกพ้อง ทำไมไม่ลองมาทำความรู้จักกับเค้าเหล่านั้นกันดูก่อนท ี่จะใช้น้ำลาย หรือน้ำมือทำลายความรู้สึกดีๆหรือสิ่งดีๆที่เค้าได้ท ำไว้ล่ะครับ
ps.ส่วนเรื่องมีทติ้งผมมีข้อเสนอแนะว่าครั้งต่อไปน่า จะมีการทำรีเสิร์ชกลุ่มเป้าหมาย ความต้องการ เรื่องความเหมาะสมของราคา อาทินศ.ที่อยากมาร่วมงานแต่คงไม่ได้อยู่สังสรรค์จนจบ งานอาจจะมีการลดค่าบัตร เหมือนการไปดูคอนเสิร์ตเค้ายังมีการจำหน่ายบัตรหลายร าคาแล้วแต่กำลังของคนที่มาดู ส่วนตัวผมเองไม่มีปัญหาเรื่องราคาจะไปหรือไม่ไปผมยิน ดีจ่ายค่าบัตรอยู่แล้วเพราะผมเองก็รู้สึกว่าที่นี่ให ้อะไรกับผมเยอะและก็เป็นสเหมือนบ้านผมเช่นกันครับ

D e z i g n 6 6 s t u d i o
c o p y r i g h t 2 0 1 1 b y p h o l t a n a
phol_66 is offline  
Old 19-01-2009, 02:07 AM   #55
zunshiro
อาหมอพบประชาชน

zunshiro's Avatar

Blog Entries: 15
zunshiro is a splendid one to beholdzunshiro is a splendid one to beholdzunshiro is a splendid one to beholdzunshiro is a splendid one to beholdzunshiro is a splendid one to beholdzunshiro is a splendid one to beholdzunshiro is a splendid one to behold
Send a message via MSN to zunshiro

คนนอกอย่างผม ขอแจมหน่อยได้ไหมครับ
zunshiro is offline  
Old 19-01-2009, 02:13 AM   #56

คุณชายน้องก้องแห่งปารีส's Avatar

คุณชายน้องก้องแห่งปารีส is a splendid one to beholdคุณชายน้องก้องแห่งปารีส is a splendid one to beholdคุณชายน้องก้องแห่งปารีส is a splendid one to beholdคุณชายน้องก้องแห่งปารีส is a splendid one to beholdคุณชายน้องก้องแห่งปารีส is a splendid one to beholdคุณชายน้องก้องแห่งปารีส is a splendid one to beholdคุณชายน้องก้องแห่งปารีส is a splendid one to behold
Send a message via MSN to คุณชายน้องก้องแห่งปารีส

Quote:
Originally Posted by zunshiro View Post
คนนอกอย่างผม ขอแจมหน่อยได้ไหมครับ
ปูเสื่อรอเลยครับ...
คุณชายน้องก้องแห่งปารีส is offline  
Old 19-01-2009, 02:20 AM   #57
zunshiro
อาหมอพบประชาชน

zunshiro's Avatar

Blog Entries: 15
zunshiro is a splendid one to beholdzunshiro is a splendid one to beholdzunshiro is a splendid one to beholdzunshiro is a splendid one to beholdzunshiro is a splendid one to beholdzunshiro is a splendid one to beholdzunshiro is a splendid one to behold
Send a message via MSN to zunshiro

ขอโทษด้วยครับ ไม่ทันได้ refresh ก่อนจะ submit

เปลี่ยนใจแล้วครับ ผมกลัวโดนยำ
zunshiro is offline  
Old 19-01-2009, 02:34 AM   #58

คุณชายน้องก้องแห่งปารีส's Avatar

คุณชายน้องก้องแห่งปารีส is a splendid one to beholdคุณชายน้องก้องแห่งปารีส is a splendid one to beholdคุณชายน้องก้องแห่งปารีส is a splendid one to beholdคุณชายน้องก้องแห่งปารีส is a splendid one to beholdคุณชายน้องก้องแห่งปารีส is a splendid one to beholdคุณชายน้องก้องแห่งปารีส is a splendid one to beholdคุณชายน้องก้องแห่งปารีส is a splendid one to behold
Send a message via MSN to คุณชายน้องก้องแห่งปารีส

อ้าว ความเห้นคุณเอกหายไปแล้ว ผมล่ะงง...

เมื่อกี๊ผมตาฝาดหรือเปล่าครับ ใครช่วยบอกที...
คุณชายน้องก้องแห่งปารีส is offline  
Old 19-01-2009, 02:34 AM   #59
"รวยถ้วย"

mr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to behold

Thai3dviz Bronze Award Thai3dviz Gold Award Thai3dviz Gold Award Thai3dviz Gold Award Thai3dviz Silver Award Thai3dviz Gold Award 

Send a message via MSN to mr_renderman Send a message via Skype™ to mr_renderman

Quote:
Originally Posted by beachboy View Post
เวลาเอาตีบมาโชว์ ก็เห็นเคยเตือนกันอยู่ ว่าต้องรู้จักรับฟังคำวิจารณ์

จะเห็นด้วย-ไม่เห็นด้วย ก็พยักหน้า ยิ้มรับไปเถอะ "ขอบคุณครับ ที่ติชมมา"

ทำเว้บ ก็คงเหมือนกัน...........มั๊ง

คำชมสร้างกำลังใจ ถ้ามากไปมันก็ทำให้เหลิง คำติอาจไม่ค่อยเพราะเสนาะหูแต่มันก็ช่วยชี้จุดบกพร่อ งให้เห็น

คนเขาติ เขาแนะนำก็แปลว่าเขาหวังดีเพื่อให้ไปปรับปรุง ถ้าเขาไม่ใส่ใจเขาก็คงไม่เสียเวลามานั่งพิมพ์คำวิจาร ณ์ยาวๆ (และตรงๆ) ให้อ่านหรอก

หรือถ้าคุณมั่นใจว่าไอ้ที่ทำอยู่มันดีแล้ว มาถูกทางแล้ว ก็ทำต่อไปสิ ประโยคไหน คำไหนที่มันดูไร้สาระ ก็ปล่อยมันลอยผ่านหูไปนิ่งๆ

เอาเวลาที่มาโต้เถียงต่อปากต่อคำ หรือบ่นน้อยอกน้อยใจ ไปแก้ปัญหาหรือพัฒนาสิ่งที่ทำอยู่ให้มันดีขึ้นไปอีกเ ถอะ

ผลงานมันพิสูจน์ได้ดีกว่าการอธิบายความ (หรือแก้ตัว) ที่ยาวเหยียด

ถ้ามันจะต้องมีการเปลี่ยนแปลงก็เพราะมันถึงเวลาต้องเ ปลี่ยนจริงๆ สภาวะทุกวันนี้มันอยู่ไม่ได้แล้วจริงๆ

ไม่ใช่เปลี่ยนเพราะน้อยใจหรือประชดประชัน มันจะยิ่งทำให้ทุกอย่างแย่ลงไปอีกเน้อ

สวัสดี

แล้วไงอ่ะพี่.... ตอบอธิบาย ปนความรู้สึกน้อยใจมันผิดตรงไหนอ่ะพี่ ศักยภาพผม มันพยายามทำดีที่สุดแล้ว แล้วมาเจออย่างนี้ ผมก็คนพี่ ไม่ใช่เทพ ไม่ใช่พระเจ้า ที่จะมามีน้ำอดน้ำทนได้ตลอดครับ....

ไร้สาระเหรอ....ปล่อยผ่านเหรอ.... ใครมาพูด หรือ คิดในเชิงลบต่ออะไรเรารักมากๆ ทั้งๆที่ บางทีตัวคนพูดเองก็ไม่ได้จะช่วยเหลือ หรือให้อะไรกับส่วนรวมสักเท่าไหร่นัก แล้ว ทำเป็นไม่ใส่ใจ ได้เหรอ... ชี้แจงไม่ได้เหรอ ว่ามันมีที่มาที่ไปเป็นอย่างไร....

ถามจริง พี่ไม่เคยเสียใจ หรือ โมโหใครเหรอครับ.... เทพไปป่ะครับ ผมคนครับ... โมโหเป็น เสียใจเป็น....

เอาเวลาไปแก้ปัญหา ดีกว่ามาแก้ตัว หรือต่อปากต่อคำ.......... !!! แล้วไงพี่..... พี่เคยมารู้ป่ะครับ... หรือเคยแม้แต่จะถามมั้ยครับว่า พวกเราทำอะไรกันบ้าง... แล้วทำไปเพื่ออะไรกัน... เคยสักครั้งมั้ยครับ แล้วมาบอกให้ทำ หรือ พัฒนาในสิ่งที่ดีอีกเถอะ พูดง่ายจังครับ... ไหนอ่ะครับ... อะไรคือสิ่งที่ดีอ่ะครับ.. นอกจากคำว่าบอกให้ทำ......

ใช่พี่... สถานการณ์ตอนนี้มันแย่... แย่แล้วยังไงอ่ะ...ทำยังไง...ขอความช่วยเหลือไปแล้วเ ป็นยังไง...เศรษฐกิจมันทรุด อันนี้เข้าใจ อะไรๆมันไม่อาจจะไม่ดี ไม่ SUCCESS ไปซะทุกอย่าง อันนี้รับได้ พยายามได้ เหนื่อยได้ อดทนได้ สู้ได้....

ไม่ให้ ไม่ช่วย แล้วยังจะเอาโน่น เอานี่ แถมยังมาบั่นทอนกำลังใจกันน่ะ โห้ย...

อย่างที่น้องตาลว่าล่ะครับ... อันนี้น้องตาลไม่ได้ว่าพี่นะ แต่ผมว่าเองเลย...

"ถ้าอยากได้เว็บแบบไหน ก็ไปเปิดบอร์ดเล่นเองเลยละกันครับ นะ!"

Old 19-01-2009, 02:35 AM   #60
"รวยถ้วย"

Quote:
Originally Posted by คุณชายน้องก้องแห่งปารีส View Post
อ้าว ความเห้นคุณเอกหายไปแล้ว ผมล่ะงง...

เมื่อกี๊ผมตาฝาดหรือเปล่าครับ ใครช่วยบอกที...
ไม่ต้องกลัว ไม่ได้อ่านครับ....

Closed Thread

Thread Tools
Display Modes

Posting Rules