Thai3Dviz  

Go Back   Thai3Dviz > Welcome to Thai3dviz.com > ห้องพยาบาล

ห้องพยาบาล แจ้งปัญหาในการใช้เว็บบอร์ด,ข้อเสนอแนะสำหรับเว็บไทยวิซ

Share Thread Tools Display Modes
Old 30-03-2009, 09:59 AM   #1
thong8588
สมาชิกไทยวิซ

thong8588 is on a distinguished road
Default พอจะเปลี่ยนสี หน้า webboard ได้ไหมคับ

อยากสอบถามพี่ๆ ว่าถ้าอยากเปลี่ยนสีพื้นหลังจากสีดำเป็นสีขาว ต้องทำยังไงคับ

เพราะคอนนี้เวลาเข้าบอร์ด รู้สึกปวดตามากๆ รบกวนเเนะนำด้วยคับ
thong8588 is offline  

Reply With Quote
Old 07-04-2009, 01:19 AM   #2
LightsBay

LightsBay's Avatar

LightsBay has a spectacular aura aboutLightsBay has a spectacular aura about

นั่นซิ หลังจากมีการปรับเปลี่ยน ก็ไม่ได้เข้ามาโพสเลย หน้าเวบดูแล้วไม่สบายตา ดูนานๆไม่ไหว

แล้วทำไมการตอบกระทู้ ที่เครื่องผม มันเรียงสลับ คนตอบล่าสุดขึ้นมาก่อน คนโพสไปอยู่ท้ายสุด

ใช้งานยากขึ้นมากครับ

LightsBay is offline   Reply With Quote
Old 07-04-2009, 01:26 AM   #3
LightsBay

LightsBay has a spectacular aura aboutLightsBay has a spectacular aura about

ลองเทียบดูกับเวบ www.evermotion.org แล้ว ฟอรั่มเค้าดูสบายตากว่าเยอะเลย สีสันไม่หนักเท่านี้

หรือจะเทียบกับเวบ www.pixpros.net สีพื้นเค้าก็เทาๆไม่เข้มเท่าเวบไทยวิซ

ผมว่า สอบตก นะ ถ้าจัดหน้าเวบแบบนี้ สำหรับเวบสำหรับคนที่ทำงานด้านออกแบบ ด้วยแล้ว

LightsBay is offline   Reply With Quote
Old 07-04-2009, 01:33 AM   #4
admin
Admin

admin's Avatar

admin has disabled reputation

Quote:
Originally Posted by LightsBay View Post
นั่นซิ หลังจากมีการปรับเปลี่ยน ก็ไม่ได้เข้ามาโพสเลย หน้าเวบดูแล้วไม่สบายตา ดูนานๆไม่ไหว

แล้วทำไมการตอบกระทู้ ที่เครื่องผม มันเรียงสลับ คนตอบล่าสุดขึ้นมาก่อน คนโพสไปอยู่ท้ายสุด

ใช้งานยากขึ้นมากครับ
User CP > Edit Option > Thread Display Options > Thread Display Mode > Linear Oldest first
admin is offline   Reply With Quote
Old 07-04-2009, 01:35 AM   #5
admin
Admin

Quote:
Originally Posted by thong8588 View Post
อยากสอบถามพี่ๆ ว่าถ้าอยากเปลี่ยนสีพื้นหลังจากสีดำเป็นสีขาว ต้องทำยังไงคับ

เพราะคอนนี้เวลาเข้าบอร์ด รู้สึกปวดตามากๆ รบกวนเเนะนำด้วยคับ
สำหรับ theme ที่สมาชิกจะเลือกเองได้ ต้องขอเวลา
เนื่องจากว่าต้องทำงานเพิ่มอีกเยอะเหมือนกันครับ
admin is offline   Reply With Quote
Old 07-04-2009, 01:36 AM   #6
tom101
Admin

tom101's Avatar

Blog Entries: 4
tom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond repute

นานาจิตตังครับ

ผมถือว่าสอบได้ และชอบด้วย อิ อิ

To view links or images in signatures your post count must be 10 or greater. You currently have 0 posts.

To view links or images in signatures your post count must be 10 or greater. You currently have 0 posts.
tom101 is offline   Reply With Quote
Old 07-04-2009, 02:24 AM   #7
BieTheStar

BieTheStar's Avatar

BieTheStar is on a distinguished road
Send a message via MSN to BieTheStar

ผมว่าที่สอบตก เป็นตัวคุณเองมากกว่า คุณใช้ไม่เป็นก็ดันมาว่าคนทำเว็บ เสียน้ำใจแย่
คุณไม่รู้จริงๆเหรอ ว่าระบบเว็บขนาดนี้ สามารถปรับเปลี่ยนอะไรๆได้เอง

แล้วยิ่ง ไอ้เรียงลำดับการตอบกลับนี่ ยิ่งแบบ ล้าหลังมาก ไปอยู่ที่ไหนมาครับ

ติชมผมไม่ว่าหรอก แต่ตัวคุณเองน่ะแหละ ใช้ไม่เป็นมากกว่า จริงหรือไม่

ลองเปิดใจเรียนรู้เทคโนโลยีใหม่ๆ สอบถามวิธีใช้ ก่อนจะด่าดีกว่านะครับ

BieTheStar is offline   Reply With Quote
Old 07-04-2009, 09:09 AM   #8
seeman
super model 2007
*คนบางอ้อ*

seeman's Avatar

seeman is a glorious beacon of lightseeman is a glorious beacon of lightseeman is a glorious beacon of lightseeman is a glorious beacon of lightseeman is a glorious beacon of lightseeman is a glorious beacon of light
Send a message via MSN to seeman

ใช้คำว่า สอบตก เลยเหรอครับ 555
ต่างคน ต่างความชอบครับ ถ้าผมบอกว่า สอบผ่าน ล่ะ เชื่อใครดี :d

ค่อยๆ ปรับตัวนะครับ จะเปลี่ยนอะไรทีนึง มันไม่ถูกใจคนทุกคนหรอกครับ
เป็นกำลังใจให้ทีมงานครับ
seeman is offline   Reply With Quote
Old 07-04-2009, 09:58 AM   #9
admin
Admin

อย่าขัดแย้งกันเพราะคำติ เลยครับ
การที่กล้าติ ผมถือว่ามีความจริงใจ เรื่องนี้โดยส่วนตัวยอมรับได้
ผมอาจจะสอบตกในสายตาของคนส่วนหนึ่ง แต่ก็เชื่อว่า สอบผ่านในสายตาของคนอีกจำนวนหนึ่งเช่นกัน
ขอเรียนว่า ผมทำเว็บนี้โดยไม่มีความรู้เรื่อง database ภาษา php ไม่รู้ code ไม่รู้วิธีการถ่ายโอนdatabase เลยแม้แต่น้อย
ใช้เวลาศึกษาวิธีทำ ถึงตี 4 พอ 10 โมงเช้าสั่งซื้อลิขสิทธิ์ นั่งทำทั้งวันจนถึงสามทุ่ม
ปกติจะขอร้องให้เพื่อนฝูงที่มีความรู้ช่วยๆกันรุมยำใ ห้ แต่หนนี้ตัดสินใจลุยเอง (เพราะเกรงใจ)

ขอชี้แจงว่าทำไมจึงใช้ theme สีดำอันนี้

1. ต้องการเปลี่ยนลุค แบบ 360 องศา เพื่อกระชากอารมณ์สมาชิก ให้เกิดการวิพากษ์วิจารณ์ เนื่องจากตั้งแต่เปิดเว็บมาไม่เคยกล้าใช้ theme สีดำเลยสักครั้ง จึงขอลองสักครั้ง

2. theme สีดำที่มีให้โหลด อันนี้ดูโอเคสุด ในสายตาของผม ไม่มาก ไม่น้อย ไม่เลอะเทอะ ต้องการให้ดูหนักแน่น ดุ ดิบ
แต่ก็ได้ปรับเปลี่ยนบ้างจากต้นฉบับ

3. tom101 ขอมาว่าอยากได้สีดำ

ขอบคุณที่วิพากษ์วิจารณ์ครับ จะนำไปปรับปรุงในโอกาสต่อไป
Old 07-04-2009, 10:25 AM   #10
tong
Senior Members

tong's Avatar

tong will become famous soon enough

Awards Showcase
Thai3dviz Silver Award 
Total Awards: 1

Send a message via ICQ to tong Send a message via AIM to tong Send a message via MSN to tong Send a message via Yahoo to tong Send a message via Skype™ to tong

ผมสามารถยอมรับ การเปลี่ยนแปลง และผมสามารถ ปรับตัวได้ครับ
ผมว่าลองพยามยาม นึกถึงใจคนที่เค้าตั้งใจทำเยอะๆเถอะครับ แล้วจะสบายใจกว่าเค้าเหนื่อย เด้อครับ ...ผี่น้อง

tong is offline   Reply With Quote
Old 07-04-2009, 10:32 AM   #11
Sniper

Sniper's Avatar

Sniper is a jewel in the roughSniper is a jewel in the roughSniper is a jewel in the roughSniper is a jewel in the rough

ส่วนตัวแล้วผมชอบนะ ดูแปลกใหม่ดี (เป็นคนชอบโทนสีดำอยู่แล้ว )

ใช้เวลาปรับสายตาอีกนิดเดี๋ยวก็ชินครับ

ปล.คุณ Lightsboy Comment มีเหตุผลแต่ใช้ภาษาแรงไปนิดนะครับ
Sniper is offline   Reply With Quote
Old 07-04-2009, 11:37 AM   #12
beachboy

beachboy's Avatar

beachboy is a jewel in the roughbeachboy is a jewel in the roughbeachboy is a jewel in the rough

สีดำจะมีปัญหากับคนที่ใช้จอแก้วครับ มันจะเห็นเงาสะท้อนชัดมาก จนบางครั้งไม่สามารถอ่านตัวหนังสือได้

ผมจะมีปัญหาเวลาใช้ โน๊ตบุ๊คนอกสถานที่ ทั้งนี้ ขึ้นอยู่กับทิศทางแสง และสภาพแวดล้อมด้วย
beachboy is offline   Reply With Quote
Old 07-04-2009, 11:54 AM   #13
beachboy

beachboy's Avatar

beachboy is a jewel in the roughbeachboy is a jewel in the roughbeachboy is a jewel in the rough

backgroud ดำ ดูสวยดีสำหรับรูปภาพ....แต่จะมีปัญหาพอสมควรสำหรับตั วหนังสือ

นอกจากเ รื่องแ สงสะท้อนแล้ว สีดำมันจะบีบให้ตัวหนังสือดูเล็กลงไปกว่าความเป็นจริ งด้วย

ถ้าชอบสีดำ ก็ลดความเ ข้มของ background เฉพาะในส่วนที่ใช้รองรับตัวหนังสือลงบ้าง ก็คงช่วยแก้ปัญหาได้ครับ
beachboy is offline   Reply With Quote
Old 07-04-2009, 12:06 PM   #14
MUSEUMDSIGN

MUSEUMDSIGN's Avatar

MUSEUMDSIGN has much to be proud ofMUSEUMDSIGN has much to be proud ofMUSEUMDSIGN has much to be proud ofMUSEUMDSIGN has much to be proud ofMUSEUMDSIGN has much to be proud ofMUSEUMDSIGN has much to be proud ofMUSEUMDSIGN has much to be proud ofMUSEUMDSIGN has much to be proud of
Send a message via MSN to MUSEUMDSIGN

ผมว่าสอบผ่านได้คะเเนนดีด้วยซ้ำครับ อ่านง่ายสบายตา สวยงาม.......นะจ๊ะ จุ๊บๆ

เเม้ว่าจุดหมายปลาย
ทางที่อยากไปจะมีรอยเท้าของผู้อื่น
ไปเยือนมาเเล้วก็ตาม
กระนั้นก็ยังอยากออกตามหาเส้นทาง
นั้นด้วยขาของตัวเองให้ใจเต้นตึกตัก
MUSEUMDSIGN is offline   Reply With Quote
Old 07-04-2009, 12:11 PM   #15
GoDsLaYeR
Blogger
หมัดเทพเจ้าดาวเสก๊ตอัพ 2009

GoDsLaYeR's Avatar

Blog Entries: 1
GoDsLaYeR will become famous soon enough

Thai3dviz Gold Award 

คุณ LightsBay ใจเย็น ๆ นะครับ
ตอนแรกที่ผมเจอ Theme สีดำเข้าไปก็ไม่ค่อยชอบในหลาย ๆ เรื่องเหมือนกันครับ
แต่ Admin เค้าก็ ให้สมาชิกเสนอความเห็นหลาย ๆ อย่างและตอนนี้ ก็ปรับปรุง Theme ไปมากแล้ว
ลองใช้ไปซักพักอาจจะ ชินจนสบายตาไปก็ได้ครับ ค่อย ๆ ปรับไปนะครับ ใจเย็น ๆ เด้อ

" Cartoon Drunk 69 Group "
ตอนนี้ผมรู้แล้วว่า หัวใจของผม และ เธอ เข้ากั๊นนน เข้ากัน....
GoDsLaYeR is offline   Reply With Quote
Old 07-04-2009, 12:52 PM   #16
LightsBay

Quote:
Originally Posted by BieTheStar View Post
ผมว่าที่สอบตก เป็นตัวคุณเองมากกว่า คุณใช้ไม่เป็นก็ดันมาว่าคนทำเว็บ เสียน้ำใจแย่
คุณไม่รู้จริงๆเหรอ ว่าระบบเว็บขนาดนี้ สามารถปรับเปลี่ยนอะไรๆได้เอง

แล้วยิ่ง ไอ้เรียงลำดับการตอบกลับนี่ ยิ่งแบบ ล้าหลังมาก ไปอยู่ที่ไหนมาครับ

ติชมผมไม่ว่าหรอก แต่ตัวคุณเองน่ะแหละ ใช้ไม่เป็นมากกว่า จริงหรือไม่

ลองเปิดใจเรียนรู้เทคโนโลยีใหม่ๆ สอบถามวิธีใช้ ก่อนจะด่าดีกว่านะครับ

ตอบไ่ม่สร้างสรรแบบนี้ ผมว่าอย่าตอบเลยดีกว่า ผมจะไม่โต้ตอบล่ะกัน ถือว่าให้เกียรติเวบไทยวิซ และคำว่า สอบตก ผมคิดว่ามันไม่ใช่ คำด่า ด้วย

เรื่องเรียงกระทู้ก่อนหลัง เนื่องจากผมใช้ไฟร์ฟ๊อก และไม่ได้ให้จำล็อคอินไว้ เพราะงั้นเวลาผมเปิดเครื่อง แล้วเข้าเวบไทยวิซ มันสามารถเข้ามาอ่านโดยไม่ต้องล็อคอิน นอกจากอยากจะพิมพ์ตั้งหรือตอบกระทู้เท่านั้น เพราะฉะนั้นการเรียงตอบกระทู้มันจึงสลับทุกที ซึ่งไม่รู้ว่าทางเวบเซ็ทค่ามาตราฐานไว้ยังไง ขอบคุณAdmin สำหรับคำตอบเรื่องเรียงกระทู้ครับ

ผมอาจใช้คำอธิบาย สอบตก ไม่ดีพอ คือ สอบตกนี่หมายถึงการใช้ สีต่างๆออกแบบหน้าเวบ ลองดูที่หน้าหลัก ฟอรั่ม จ้องนานๆมันปวดตา ซึ่งเวบไทยวิซเป็นเวบที่เกี่ยวข้องกับการออกแบบด้วยแ ล้ว เปิดให้บุคคลที่ไม่ใช่สมาชิกทั่วไปเข้ามาอ่านได้ คำว่า ปวดตา ไม่น่าจะเกิดขึ้นกับเวบที่ทำงานเกี่ยวด้านออกแบบ พื้นหลังเข้มๆ มันอาจรับการที่จะเอารูปทั้งงาน3d หรือเหมาะกับ ห้องมืด ที่จะโชว์รูปถ่าย แต่ดูไม่เหมาะกับการอ่านเ่ท่าไหร่

ส่วนเรื่องลูกเล่นใหม่ๆ ผมไม่มีปัญหาครับ

นี่คือคำอธิบายของผม

Last edited by LightsBay; 07-04-2009 at 12:55 PM.
Old 07-04-2009, 12:59 PM   #17
notty
Moderator

notty's Avatar

notty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud of

Send a message via MSN to notty

ผมว่าไอ้ปวดตาไม่ปวดตานี่มันก็แล้วแต่คนครับ บางคนบอกพื้นหลังดำๆอ่านง่าย บางคนบอกพื้นขาวๆปวดตา ดำๆแบบนี้ดีแล้ว

บางคนก็บอก ขาวๆอ่านง่ายดี ดำๆอ่านแล้วปวดตา ผมเป็นคนนึงล่ะที่ไม่ชอบสีดำรู้สึกว่าแบบขาวๆคลีนๆอ่ านง่ายดี แต่พอใช้ๆไปซักพักก็เริ่มชินครับ ไม่ได้ปวดตาอะไรมากมาย ปวดตาก็ไปพัก แสดงว่าอาจจะเข้าเว๊บมากไปหน่อยแล้ว ไปทำอย่างอื่นบ้างดีกว่าเพื่อพักสายตา

มันไม่มีมาตรฐานอะไรที่วัดได้แน่นอนหรอกครับสำหรับคว ามพอใจของแต่ละคนแต่ละท่าน เราเข้ามาใช้งานเว๊บของเค้า เราก็ควรจะเคารพการเลือก การตัดสินใจ การกระทำของผู้ก่อตั้ง ผู้เป็นเจ้าของเค้าบ้างเหมือนกัน รวมถึงการพิจารณาใช้คำพูดต่างๆว่าเหมาะสมหรือไม่ ตรงนี้ก็ฝากช่วยๆกันคิดและพิจารณาด้วยนะครับ ไม่อยากมีเรื่องไม่อยากมีปัญหากัน ก็อย่าใช้คำพูดที่มันชวนตีกันครับ โตๆกันแล้วเรื่องแบบนี้ไม่น่าจะต้องมาสอนกันนะครับ (นี่......เป็นไงล่ะ นี่คือตัวอย่างของการหาเรื่องกลายๆ 555555 :d)

Last edited by notty; 07-04-2009 at 01:01 PM.
notty is offline   Reply With Quote
Old 07-04-2009, 01:06 PM   #18
mr_renderman
เทพกระบี่ 2012
"รวยถ้วย"

mr_renderman's Avatar

mr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to behold

Thai3dviz Bronze Award Thai3dviz Gold Award Thai3dviz Gold Award Thai3dviz Gold Award Thai3dviz Silver Award Thai3dviz Gold Award 
Total Awards: 6

Send a message via MSN to mr_renderman Send a message via Skype™ to mr_renderman

ใจเย็นครับ น้อง บี้..... แหม แรงเชียว... ค่อยๆพูดกันดีๆก็ได้ครับ... ^^"

สำหรับคุณ thong 8588 และ คุณ ไลท์เบย์ ก็ใจเย็นๆครับ รอนิดส์นึง เพราะระบบมันก็เพิ่งเปลี่ยน ทางแอดมินเองก็งานเยอะ ยังไม่สามารถที่จะทำอะไรๆกับระบบได้สมบูรณ์ เพราะลูกเล่นใหม่ๆมันเยอะ และ เจ๋งๆจริงๆ....

ให้เวลากันอีกสักนิดนะครับ ขอบคุณมากๆ ที่แนะนำ และ ร้องเรียนกันมา... เป็นประโยชน์ทั้งนั้นแหล่ะ...

ของดีๆ รอนิดหน่อย ไม่เป็นไรเนอะ.... ^_^

Last edited by mr_renderman; 07-04-2009 at 01:11 PM.
mr_renderman is offline   Reply With Quote
Old 07-04-2009, 01:09 PM   #19
"รวยถ้วย"

mr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to beholdmr_renderman is a splendid one to behold

Thai3dviz Bronze Award Thai3dviz Gold Award Thai3dviz Gold Award Thai3dviz Gold Award Thai3dviz Silver Award Thai3dviz Gold Award 

Send a message via MSN to mr_renderman Send a message via Skype™ to mr_renderman

..... ปล. สมาชิกทุกท่าน อย่าลืมกฏเดิมๆนะครับ คือ อย่าโพสต์ข้อความที่มันอาจก่อให้เกิด การทะเลาะ เบาะแว้ง หรือ แตกแยกกันเลยนะครับ...

ผิดนิด พลาดหน่อย ให้อภัย ใจเย็นๆ ขอโทษขอโพยกัน น่าจะเป็นเรื่องที่ดีนะครับ

mr_renderman is offline   Reply With Quote
Old 07-04-2009, 01:10 PM   #20
tsx_max
ฟู ฟู ฟู

tsx_max's Avatar

tsx_max has a spectacular aura abouttsx_max has a spectacular aura abouttsx_max has a spectacular aura about

Thai3dviz Bronze Award 

Send a message via MSN to tsx_max

.......

แรกๆผมก็มึนๆครับ....

แต่ก็ต้องปรับตัว
ทำไงได้ครับ อยู่ในสังคมหมู่มาก..
ต้องพยายามปรับเข้าหาระบบ ถ้ามันไม่ไหวจริงๆค่อย คอมเพลน..(นี๊...ล่อภาษาฝรั่ง )

คือ..ผมจะพยายามปรับตัวเองก่อน...ที่จะไปโทษอย่างอื่ นน่ะครับ
จะอะไรก็แล้วแต่ ในการใช้ชีวิต...

........เจริญสุรา สมาธิ วิญญาณ........
........ Satori ........
tsx_max is offline   Reply With Quote
Old 07-04-2009, 01:57 PM   #21
Lap

Lap's Avatar

Lap is on a distinguished road

ผมขอพื้นเขียวแบบเมื่อก่อนละกัน.......อ้าวนานแล้วนิ ....เผ่น
Lap is offline   Reply With Quote
Old 07-04-2009, 03:02 PM   #22
BieTheStar

BieTheStar is on a distinguished road
Send a message via MSN to BieTheStar

korb koon k. lightbay tee a ti buy . na ja a tee buy baab nee tung tae raag

kor a pai tha phom shai kum rang pai .but I think about your word " fail " is not a good comment.
tae kor dee jai tee tum hai koon ma shee jang perm term

sorry that I cannot typing in thai.

BieTheStar is offline   Reply With Quote
Old 07-04-2009, 03:05 PM   #23
"รวยถ้วย"

Quote:
Originally Posted by biethestar View Post
korb koon k. Lightbay tee a ti buy . Na ja a tee buy baab nee tung tae raag

kor a pai tha phom shai kum rang pai .but i think about your word " fail " is not a good comment.
Tae kor dee jai tee tum hai koon ma shee jang perm term

sorry that i cannot typing in thai.

5 5 5 ภาษา คาราโอเก่ะ

Old 07-04-2009, 03:08 PM   #24
notty
Moderator

notty's Avatar

notty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud of

Send a message via MSN to notty

อันนี้เนื้อเพลงในอัลบั้มใหม่ใช่ไม๊ครับคุณบี้ 5555555555 :d อ่านตั้งนานแน่ะ

notty is offline   Reply With Quote
Old 07-04-2009, 03:10 PM   #25
BieTheStar

I cannot pim thai jing jing na krub. -_-"

Old 07-04-2009, 03:11 PM   #26
"รวยถ้วย"

Quote:
Originally Posted by BieTheStar View Post
I cannot pim thai jing jing na krub. -_-"

ไม่เป็นไรๆ เข้าใจครับๆ แค่ล้อเล่นเท่านั้นเองจ๊ะ

Old 07-04-2009, 05:04 PM   #27
KKITTI91

KKITTI91's Avatar

KKITTI91 will become famous soon enough

มองอีกแง่นึง
เหมือนกับว่า เรามาอ่าน เวปไทยวิซ ก็เหมือนเรามาเที่ยวบ้านเพื่อน
เพื่อนเค้าแต่งบ้านยังไง เราก็ต้องอยู่ได้
วิจารณ์ได้ แต่ก็ควรใช้คำที่ดูไม่แรงเกินไป รักษาน้ำใจกัน
ผมคุยกับพี่นัท ที่ไม่เก่งเรื่องทำเวป
เห็นพี่แก อายุก็มาก สายตาก็ไม่ค่อยดี หลังก็ปวดเป็นเวลา แต่ก็ยังนั่งหลังขดหลังแข็ง ทำเวปให้พวกเราได้มีที่สิงสถิตกัน :d

ก็คงต้องใช้เวลาปรับตัวน่ะครับ
แรกๆ เข้ามา ก็แทบจะปิดไปเลย เพราะนึกว่าเข้าเวปผิดเหมือนกัน 55

แต่ตอนนี้ เริ่มชินแล้ว
สวยดีเหมือนกันครับ

ดีนะ พี่ต้อมเค้าไม่เอาสีแดง ตามสไตล์แก
ไม่งั้นล่ะก็
สดใสกันทั้งเวป อิอิ

KKITTI91 is offline   Reply With Quote
Old 07-04-2009, 06:53 PM   #28
john3ds
นักล่าสมบัติ
*คนบางอ้อ*

john3ds's Avatar

john3ds is a splendid one to beholdjohn3ds is a splendid one to beholdjohn3ds is a splendid one to beholdjohn3ds is a splendid one to beholdjohn3ds is a splendid one to beholdjohn3ds is a splendid one to behold

ชอบครับ สีดำถูกใจมากๆ จังซี้มันต้องถอน:d

john3ds is offline   Reply With Quote
Old 07-04-2009, 10:35 PM   #29
Paxie

Paxie's Avatar

Blog Entries: 1
Paxie is on a distinguished road
Send a message via MSN to Paxie

ผมก็ปวดเหมือนกันครับ แต่เดี๋ยวว่าจะลองใส่แว่นดำดูเผื่อดีขึ้น อิอิ
Paxie is offline   Reply With Quote
Old 08-04-2009, 02:27 PM   #30
ดัง_พันกร

ดัง_พันกร is on a distinguished road

Quote:
Originally Posted by lightsbay View Post
ลองเทียบดูกับเวบ www.evermotion.org แล้ว ฟอรั่มเค้าดูสบายตากว่าเยอะเลย สีสันไม่หนักเท่านี้

หรือจะเทียบกับเวบ www.pixpros.net สีพื้นเค้าก็เทาๆไม่เข้มเท่าเวบไทยวิซ

ผมว่า สอบตก นะ ถ้าจัดหน้าเวบแบบนี้ สำหรับเวบสำหรับคนที่ทำงานด้านออกแบบ ด้วยแล้ว
ผมว่า คุณน่าจะคิดถึงประโยชน์ส่วนรวมบ้างนะครับ ไม่ใช่แค่คุณและพวกคุณ คน2คน จะมาบอก และให้เปลี่ยน คุณเคยทราบบ้างไหมว่า คนที่เค้าจัดทำเว็ป เหนื่อย ลำบากแค่ไหน ตังคุณก็ไม่ได้จ่าย ทุกคนไม่ได้จ่าย ความรู้ก็หาได้ฟรี แถมยังมา ตำหนิ ติเตียน กันอีก แทนที่จะให้กำลังใจ พวกเค้าอุส่าห์ ทำเว็ปให้ พัฒนาควบคู่ไปกับการพัฒนา ของเทคโนโลยี และ ความทันสมัย ถ้าคุณไม่พอใจ อยากได้ แบบสบายตา ถูกใจคุณทุกอย่าง คุณก็ไปเปิดเว็ปเล่นเองสิครับ ผมไม่ได้ อยากมีเรื่องนะ แค่ไม่ชอบที่มาติ พวก คนที่เค้าจัดทำ เค้าเหนื่อยแค่ไหน คุณก็ไม่ได้ช่วย แถมยังมา ตำหนิ อีก

ด้วยความเคารพอย่างสูง ครับ
ดัง_พันกร is offline   Reply With Quote

Thread Tools
Display Modes

Posting Rules