Thai3Dviz  

Go Back   Thai3Dviz > Welcome to Thai3dviz.com > ห้องพยาบาล

ห้องพยาบาล แจ้งปัญหาในการใช้เว็บบอร์ด,ข้อเสนอแนะสำหรับเว็บไทยวิซ

View Poll Results: ท่านเห็นด้วยกับกระทู้นี้หรือไม่
เห็นด้วย 56 82.35%
ไม่เห็นด้วย 12 17.65%
Voters: 68. You may not vote on this poll

Share Thread Tools Display Modes
Old 18-10-2006, 09:11 PM   #1
Nut
Admin

Nut's Avatar

Blog Entries: 14
Nut has a spectacular aura aboutNut has a spectacular aura aboutNut has a spectacular aura about
Default ประกาศจาก ไทยวิซ

จากนี้ไป สมาชิกที่ไม่ได้ Log in และบุคคลทั่วไป
สามารถมองเห็นหน้าห้องแต่ไม่สามารถเข้าไปอ่านได้ ในห้องต่อไปนี้
ห้องภาพ( Max Gallery)
ห้องภาพ ( SU Gallery)
ห้องภาพ ( Vray Gallery)
ห้องสอบ ( Contest)
ห้องประชุม ( Meeting room)
ห้องนั้งเล่น ( Living room)
ห้องเก็บของ ( Storage)

เพิ่มเติม
ห้องสมุดทุกห้อง
ร้านกาแฟ
ห้องมืด
ห้องแล็บ Zunshiro

ท่านสามารถแสดงความคิดเห็นได้ โดยการโหวต (สมาชิกเท่านั้น)
หรือโพสแสดงความคิดเห็นในกระทู้นี้

ขอบคุณครับ
Nut is offline  

Reply With Quote
Old 18-10-2006, 09:17 PM   #2
jubobi
Guest

Smile

รับทราบครับ...
ผมว่าดีนะครับพี่...

Old 18-10-2006, 09:39 PM   #3
T_arm
สมาชิกไทยวิซ

T_arm's Avatar

T_arm is on a distinguished road
Send a message via MSN to T_arm

ดีครับ สมาชิกเท่านั้นที่สามารถเห็นได้หมด
Old 18-10-2006, 10:53 PM   #4
phol_66
นักเตะขวัญใจแม่ยก

phol_66's Avatar

phol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud ofphol_66 has much to be proud of

Awards Showcase
Thai3dviz Gold Award Thai3dviz Gold Award 
Total Awards: 2

Cool

ครับพี่
phol_66 is offline   Reply With Quote
Old 18-10-2006, 11:01 PM   #5
keano-manz
เทพบุตรระเริงรัก
เสี่ยวขั้นเทพ
*คนบางอ้อ*

keano-manz's Avatar

keano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud of
Send a message via MSN to keano-manz

ยอดเยี่ยมกระเทียมพริกไทยครับ

To view links or images in signatures your post count must be 10 or greater. You currently have 0 posts.
keano-manz is offline   Reply With Quote
Old 18-10-2006, 11:09 PM   #6
notty
Moderator

notty's Avatar

notty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud ofnotty has much to be proud of

Thai3dviz Silver Award 
Total Awards: 1

Send a message via MSN to notty

แล้วแบบนี้คนอื่นก็ไม่สามารถมองเห็นผลงานของพวกเราได ้เลยเหรอครับ

ผมขอมองในแง่ของคนที่เค้าเข้ามาเพื่อศึกษาแต่ไม่ได้ค ิดจะสมัครนะครับพี่ คือถ้าเค้าไม่เห็นงานแล้วบางทีแรงบันดาลใจมันจะหมดรึ ปล่าวครับ อย่างผมเมื่อก่อนนี้ผมก็เข้ามาดูมานั่งอ่านติวเตอร์ แต่ไม่ได้สมัครเพราะยังก้ำๆกึ่งๆ กล้าๆกลัวๆ แต่ก็เห็นผลงานของหลายๆท่านแล้วบวกกับการมานั่งหัดทำ ตามติวเตอร์ต่างๆมันก็เกิดแรงกระตุ้นและแรงบันดาลใจท ี่จะทำต่อไปน่ะครับ จนตัดสินใจสมัครสมาชิกและก็อยู่มาจนถึงวันนี้ล่ะครับ

เพราะผมรู้สึกว่าระบบเก่าเว๊บเราดูเปิดกว้างดีครับ แต่ถ้าเราทำแบบนี้มันจะเหมือนเฉพาะกลุ่มเกินไปรึปล่า ว ความเห็นผมก็มีเท่านี้ล่ะครับ

ขอบคุณครับ

To view links or images in signatures your post count must be 10 or greater. You currently have 0 posts.

notty is offline   Reply With Quote
Old 18-10-2006, 11:47 PM   #7
keano-manz
เทพบุตรระเริงรัก
เสี่ยวขั้นเทพ
*คนบางอ้อ*

keano-manz's Avatar

keano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud ofkeano-manz has much to be proud of
Send a message via MSN to keano-manz

ถึงคุณน็อตตี้ สุดหล่อสูงยาวเข่าดี

เรื่องก็มีอยู่ว่า เราอยากให้เขาสมัครสมาชิกมั้งครับ เพราะมันไม่ได้ยากเย็นอะไรเลย
สมัครแล้วจะแอบดูไม่โพสอะไร ก็แล้วแต่

แต่เราจะบอกเขายังไงว่า จริงๆมันมีห้องนี้อยู่นะ แต่คุณดูไม่ได้ถ้าไม่สมัครสมาชิก
แล้วถ้าเขาอยากรู้อยากดู แค่สมัครสมาชิก กรอกนิดๆหน่อยๆ ทำไมจะทำไม่ได้

ถึงพี่ๆเว็บมาสเตอร์

แต่ถ้าคนอื่นเข้ามาแล้วไม่เห็นว่ามีห้องนี้อยู่ก็คงไ ม่สมควร เพราะเขาจะไม่รู้ว่าเว็บเรามีอะไรดีๆอยู่อีก

ผมจึงขอแนะนำว่า บุคคลทั่วไปสามารถมองเห็นได้ทุกห้อง
แต่ห้องบางห้อง ไม่สามารถเข้าไปดูได้ถ้าไม่ใช่สมาชิก เช่น อาจจะ คลิกห้องดังกล่าว
แล้วขึ้นข้อความว่า " ขออภัยครับ คุณไม่ใช่สมาชิก ไม่สามารถดูห้องนี้ได้ กรุณาสมัครสมาชิกก่อนครับ" อะไรประมาณนี้ครับ

keano-manz is offline   Reply With Quote
Old 18-10-2006, 11:48 PM   #8
pong

pong's Avatar

pong is a jewel in the roughpong is a jewel in the roughpong is a jewel in the rough

เห็นด้วยกับข้าวเหนียว

มาเป็นสมาชิกกันเถอะ555
pong is offline   Reply With Quote
Old 19-10-2006, 12:02 AM   #9
SINBATT
กระเดื่องคู่ปลิดวิญญาณ

SINBATT's Avatar

SINBATT is a name known to allSINBATT is a name known to allSINBATT is a name known to allSINBATT is a name known to allSINBATT is a name known to allSINBATT is a name known to all
Default ...

เห็นด้วยกับพี่นอตตี้คับ..... มานอาจจะดูเหมือนว่าปิดกั้นกันเกินไปหรือป่าว....

และก้อเห็นด้วยกับความคิดที่ว่า ก้อมาสมัครสมาชิกสิ....เพราะเวปนี้ให้อะไรคุณมากมาย

ผมจึงมีความคิดเห็นว่า อย่างั้นเราก้อ อนุญาตให้คนทั่วไปนั้นสามารถ

ที่จะเข้ามาเห็น Gallary ได้เป็นบางส่วน เช่น บอรด์ละรูป สองรูป (แต่ผมก้อไม่แน่ใจเรื่อง
ความยากในการทำให้บอรด์สามารถรองรับระบบแบบนี้ได้หรื อป่าวนะคับ อันนี้ต้องขึ้นอยู่กับพี่ๆเวปมาสเตอร์หล่ะคับ อิอิ) หุหุ

เพราะผมคิดว่า เขาได้เข้ามาในบอรด์แล้วก้อคงอยากเห็นอะไรบ้างหล่ะคั บ

แต่ถ้าบางส่วนเขาคิดว่ามานยุ่งยาก(ซึ่งจริงๆอาจจะมี) เขาก้อจาออกไปแบบไม่สนใจ

มานเลยดูเป็นเหมือนปิดกั้นหน่ะคับ

ถ้าทำให้เข้ามาเพื่อเรียกความสนใจของเขาได้มานก้อน่า จะดีนาคับ

หุหุ นี่เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ

อิอิ เอาความคิดมารวมกัน ขี้โกงจิงๆเลยผมเนี่ย...
SINBATT is offline   Reply With Quote
Old 19-10-2006, 12:18 AM   #10
tom101
Admin

tom101's Avatar

Blog Entries: 4
tom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond repute

คือว่าที่คุณนัทคิดนี่มันก็มีเหตุผล แต่เราก็อยากทราบถึงเหตุผลของแต่ละท่านเหมือนกัน ออกความคิดเห็นกันได้ตรงๆเลยครับ โหวตแบบตรงไปตรงมา ไม่ต้องตามใจเวปมาสเตอร์หรือใครทั้งนั้น บางคนดูง่ายก็มาsaveงานออกไป ไม่สนใจจะสมัครสมาชิกอะไรทั้งนั้น อ่านอย่างเดียว ขอบคุณก็ไม่มี จริงแล้วก็ไม่เป็นไรหรอกครับ เราทำวิทยาทาน แต่เราก็อยากรู้จักจะได้เช็คได้ด้วย

แต่ข้อเสียที่เห็นๆก็มี ว่าเพื่อนบางคนก็โพสต์รูปแล้วให้ลูกค้ามาดูงานที่เวป ลูกค้านักลงทุนมาเห็นงานบางคนก็ชอบใจติดต่อกันไปก็มี นักลงทุนนี่คงไม่ยอมสมัครสมาชิกหรอกครับ แต่มาดูเลยว่าใครเขียนถูกใจ อันนี้ก็มีประโยชน์สำหรับเพื่อนสมาชิกอีกนั่นแหละ

นี่ก็แค่บางเหตุผลทั้งข้อดีข้อเสีย ช่วยกันระดมสมองหน่อยครับ เราจะได้ลงมติกันแบบประชาธิปไตย(ที่ไม่ต้องเอาปืนมาย ึด) ถ้าสมาชิกส่วนใหญ่ว่าอย่างไรก็ว่าตามนั้น และเรื่องนี้ก็ไม่ได้รีบร้อยอะไรด้วย คุยกันสบายๆครับ

tom101 is offline   Reply With Quote
Old 19-10-2006, 12:30 AM   #11
Nut
Admin

Nut has a spectacular aura aboutNut has a spectacular aura aboutNut has a spectacular aura about

ผมอยากให้สมาชิกทุกคนแสดงความเห็นอย่างตรงไปตรงมา โดยไม่ต้องเกรงใจว่ากระทู้นี้ตั้งโดย อดีตเว็บมาสเตอร์ แล้วจะต้องเห็นด้วยเสมอไป
ทุกอย่างมีทั้งข้อดีและข้อเสีย อยากให้กล้าแสดงความเห็น แล้วจะดูจากผลโหวตว่าสมควรปิดบางห้องไว้เฉพาะสมาชิกเ ท่านั้น หรือไม่

ผมกำลังนึกถึงกรณีการขโมยผลงาน แล้วเอาไปสมัครงานตามที่ต่างๆ หรือเอาภาพไปทำอย่างหนึ่งอย่างใด
จริงอยู่มันเป็นเรื่องยากที่จะป้องกัน แค่สมัครเข้ามาก็เปิดแล้วเซฟภาพออกไปได้แล้ว แต่อย่างน้อยเอ็งจะขโมย เอ็งต้องเสียเวลาสักนิดหนึ่ง แล้วอย่างน้อยเราก็จะรู้ว่าขโมยมันก็คือคนหนึ่งในพวก เรานี่เอง มีร่องรอยให้พอสืบสาวกันได้ ในเมื่อระบบใหม่นี้มันสามารถทำได้ ผมก็อยากจะทำ ใจจริงนึกถึงขั้นต้องเป็นสมาขิกที่โพสข้อความมากพอระ ดับหนึ่งถึงสามารถเข้าแกลเลอรี่ได้ด้วยซ้ำ เพราะมันจะตีวงแคบลงมาอีกในการสาวให้ถึงตัว

แน่นอนว่าการทำแบบนี้ก็ต้องมีข้อเสียบ้าง จึงตั้งกระทู้มาเพื่อขอความเห็นจากสมาชิก

การโพสโชว์ผลงาน บางท่านอาจจะได้งานจากผู้ที่เข้ามาดูเว็บ
บางครั้งผู้ว่าจ้างอาจจะเข้ามาดู แล้วตัดสินใจจ้าง นั่นคือข้อดี
แต่ข้อเสียก็มีคือ บางครั้งการวิจารณ์ภาพ อาจทำให้เจ้าของภาพเจอปัญหา เพราะวันรุ่งขึ้นเจ้าของอาจสั่งแก้เพราะบังเอิญคืนนั ้นเข้ามาอ่านไทยวิซ

นี่เป็นตัวอย่างที่เราต้องชั่งใจกันดูครับ

อย่างที่น้อตพูดผมก็เห็นด้วยในส่วนหนึ่ง เรื่องการเปิดกว้างการสร้างแรงบันดาลใจ
แต่มีสิ่งหนึ่งที่ผมอยากให้เด็กรุ่นใหม่ น้องๆที่กำลังเริ่มแสวงหาความรู้ได้ฝึกไว้ คือ การรู้จักเข้าร่วมสังคม การสมัครสมาชิกนั้นง่ายมากเสียเวลาแป๊บเดียว การโพสข้อความก็ไม่ยาก
การที่เราจะได้อะไรไปสักอย่าง เราต้องสละเวลาสักนิด เข้าสังคมสักหน่อย ไม่อยากให้คุ้นเคยกับการได้อะไรไปเปล่าๆ มันจะไม่ดีต่อตัวเค้าเองในอนาคตเมื่อต้องเข้าสังคมที ่ใหญ่ขึ้นกว่านี้

ลองมาเสนอความเห็นกันอย่างสร้างสรรค์กันดูครับ
เห็นด้วย หรือไม่เห็นด้วย ก็ได้

เราไม่ทะเลาะกัน
Nut is offline   Reply With Quote
Old 19-10-2006, 12:58 AM   #12
archsake

archsake's Avatar

archsake is a jewel in the rougharchsake is a jewel in the rougharchsake is a jewel in the rougharchsake is a jewel in the rough

ผมเสนอให้คนทั่วไปสามารถเข้าดู

ห้องภาพ( Max Gallery)
ห้องภาพ ( SU Gallery)
ห้องภาพ ( Vray Gallery)
ได้ครับ

แต่ไม่สามารถ saveภาพออกไปได้
(แต่ไม่รู้จะมีวิธีการทางเทคนิคยังไงครับ)

archsake is offline   Reply With Quote
Old 19-10-2006, 01:15 AM   #13
keng_kange

keng_kange's Avatar

keng_kange is on a distinguished road

เห็นด้วย 1 เสียงครับ คนในเว็บจะได้รู้จักเพิ่มมาอีกคน ถ้ามีการสมัครเข้ามาเป็นสมาชิก thai3dviz (ผมคนหนึ่งละครับที่สมัครเข้ามาใหม่)
keng_kange is offline   Reply With Quote
Old 19-10-2006, 04:31 AM   #14
O-mans
Super Moderator

O-mans's Avatar

O-mans has a brilliant futureO-mans has a brilliant futureO-mans has a brilliant futureO-mans has a brilliant futureO-mans has a brilliant futureO-mans has a brilliant futureO-mans has a brilliant futureO-mans has a brilliant futureO-mans has a brilliant futureO-mans has a brilliant futureO-mans has a brilliant future
Send a message via MSN to O-mans

ในมุมมองผม อยากให้ดูได้ครับแต่ เขียนไม่ได้เหมือนกับ board เก่า
เพราะยังไง คนจะ ขโมย ก็ต้อง ขโมยไม่ว่าอยู่ในสถานะไหนก็ตาม

มันก็เหมือนการเชื้อเชิญ ให้อยากเข้ามา พอเข้ามา ก็อยากมีส่วนร่วม
ซักวันก็ต้องสมัครสมาชิก เพื่อที่จะพูดคุยกับ สมาชิคท่านอื่นๆ

ผมคิดว่าได้มากกว่าเสียครับ

O-mans is offline   Reply With Quote
Old 19-10-2006, 09:41 AM   #15
Saint
Guest

เห็นด้วยที่ว่าให้คนทั่วไปสามารถเข้าดูห้องภาพและพวก ห้องสมุดได้
แต่ไม่สามารถเซฟไฟล์หรือโพสต์ข้อความได้
ถ้าจะเซฟก็ให้ขึ้นว่า "คุณไม่ใช่สมาชิก กรุณาสมัครสมาชิกด้วยครับ"
ผู้ที่ทำได้มีแต่สมาชิกเท่านั้น แต่ผมไม่รู้ว่าระบบสามารถทำได้รึเปล่าครับ
สำหรับห้องเก็บของ ผมคิดว่าควรให้เฉพาะสมาชิกเท่านั้นครับ
Old 19-10-2006, 09:44 AM   #16
tom101
Admin

tom101's Avatar

Blog Entries: 4
tom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond reputetom101 has a reputation beyond repute

เรื่องขโมยภาพนี่ผมว่ามันก็ไม่ยากหรอกครับ แม้ใส่scriptไม่ให้คลิ๊กขวาsave แต่ก็ใช้วิธีcaptureหน้าจอเลย

...ระดมความคิดกันต่อ.....

tom101 is offline   Reply With Quote
Old 19-10-2006, 09:46 AM   #17
Ohk
Forum Leader

Ohk's Avatar

Ohk is a splendid one to beholdOhk is a splendid one to beholdOhk is a splendid one to beholdOhk is a splendid one to beholdOhk is a splendid one to beholdOhk is a splendid one to beholdOhk is a splendid one to behold
Send a message via MSN to Ohk

ตอนแรกโหวตเห็นด้วย แต่คิดไปคิดมาหลายๆด้านอีกที่ไม่แน่ใจแล้วครับ
เท่าที่ดูจาก4ปีที่ผ่านมา ผมว่ามีเสียมากกว่าได้ถ้าปิดกั้นแน่นหนาเกินไป

เห็นด้วยกับคุณO-mans ที่ว่าซักวันก็ต้องสมัครสมาชิก เพื่อที่จะพูดคุยกับ สมาชิคท่านอื่นๆ
คือถ้าผมเป็นมือใหม่ก็คงอยากจะดูอย่างเดียวก่อนคงไม่ กล้าถามอะไร พอชำนาญขึ้นเริ่มอยากพูดคุยกับคนทำงานด้านเดียวกัน เมื่ออยากคุยก็ต้องสมัครสมาชิก

กรณีโขมยงาน จะน้อยได้ลงถ้านักลงทางรู้จักเว็บนี้มากขึ้น ถ้าได้มีการประชาสัมพันธ์ให้รู้จักเว็บthai3dvizมากข ึ้นว่ามีการรวมตัวกันของคนในสายวิชาชีพนี้และกำลังให ญ่ขึ้นเรื่อยๆ หรือบอกปากต่อปากกันมากๆว่าถ้ากำลังหาคนทำทัศนียภาพ3 d ให้แวะเข้ามาดูในแกลลอลี่ได้มีให้เลือกหลายแบบหลายสไ ตล์ ก็เป็นวิธีแก้และช่วยเว็บช่วยปกป้องผลงานได้อีกทางนึ ง

และที่สำคัญถ้านักลงทุนเข้ามาดูงานที่ในเว็บนี้รับรอ งไม่มีกรณีสับเปลียนผลงานแน่ อาจจะดูงานอย่างเดียวไม่ได้สมัคสมาชิก ถูกใจงานของใครก็จะกันติดต่อโดยตรงก็สะดวกรวดเร็วดีค รับ

Last edited by Ohk; 19-10-2006 at 10:37 AM.
Ohk is offline   Reply With Quote
Old 19-10-2006, 10:05 AM   #18
blurboy

blurboy's Avatar

blurboy is on a distinguished road

สำหรับผมอยากให้คนทั่วไปดูได้ อ่านได้ แต่โพสไม่ได้

ถ้าเขาสนใจทางด้านนี้ยังไงก็ต้องสมัครสมาชิกอยู่แล้ว

แต่ถ้าต้องสมัครสมาชิกแล้วถึงจะดูรูปได้ อ่านกระทู้ได้

ก็จะมีคนประเภทสมัครแล้วดูรูปแล้วก็หายไปเลย คือไม่ได้อยากจะมีส่วนร่วมเท่าไหร่ แค่อยากดูรูป แล้ว เซฟแค่นั้นเอง
blurboy is offline   Reply With Quote
Old 19-10-2006, 10:21 AM   #19
koboriman
Senior Members

koboriman's Avatar

koboriman has a spectacular aura aboutkoboriman has a spectacular aura about
Send a message via MSN to koboriman

ผมว่าถ้าจะไม่ให้เข้ามาดูแบบพี่นัทผมว่าก็ดีนะครับถ้ าอยากเป็นการประชาสัมพันธ์ของทางเว็ปน่าจะนำไปโพสที่ Gallery หน้าแรกครับ แบบเว็ปเก่าอ่ะครับ
เพราะว่าที่จะโพสมีจุดประสงค์ต่างกัน บางท่านอาจจะอยากได้คำติชมจากสมาชิกเท่านั้น
บางท่านที่อาจจะได้รับประโยชน์บ้างก็นำไปโพสไว้ที่ Gallery หน้าแรกที่ให้ไว้ครับ
เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ ส่วนของสมาชิกก็น่าจะเป็นสมาชิกครับ
koboriman is offline   Reply With Quote
Old 19-10-2006, 10:25 AM   #20
nattyman
Guest

ผมเห็นด้วยครับ
Old 19-10-2006, 10:26 AM   #21
today

today is on a distinguished road
Talking

ผมขอแสดงความเห็นบ้างนะครับ ถึงตัวผมเองจะไม่ค่อยได้โพสเท่าไหร่ แต่ก็อยากให้ทุกคนสามารถเห็นได้ทุกกระทู้นะครับ เพราะมันเป็นการสร้างแรงบันดานใจให้ผู้ที่เริ่มเรียน รู้นะครับ พอเห็นมากๆ ก็อยากลองทำ พอลองทำก็เกิดปัญหา พอมีปัญหาก็ต้องมาถามในบอร์ดครับ ส่วนพวกที่จะเซฟงานนั้นผมเห็นว่าคงต้องรบกวนผู้ที่จะ โพส ทำลายเซ็นให้ทั่วงานเอาไว้ หรือทางบอร์ดอาจจะทำลายเซ็นทับให้ทุกภาพที่มาโพสก็ได ้นะครับ ผมเห็นว่าคนเลวน่าะน้อยกว่าคนที่ตั้งใจดีนะครับ
today is offline   Reply With Quote
Old 19-10-2006, 11:11 AM   #22
E2g
แม่นางมะนาวหลงฟ้า
เทพีสงครามไทยวิซ2008

E2g's Avatar

E2g is a splendid one to beholdE2g is a splendid one to beholdE2g is a splendid one to beholdE2g is a splendid one to beholdE2g is a splendid one to beholdE2g is a splendid one to behold
Send a message via MSN to E2g

ถ้าให้มองเห็นห้อง แต่เข้ายังไม่ได้จะดีไม๊คะ ต้องสมัครเป็นสมาชิกก่อน หรืออย่างห้องภาพเห็น thumbnail มองรูปใหญ่ไม่เห็น จริงๆตั้งแต่ตอนสมัครนะคะหนูอยากให้ลงเลขที่บัตรประช าชนน่ะค่ะ คือลงทะเบียน กับ มารับแค่ User ความหมายต่างกัน

ขอบคุณค่ะ
E2g is offline   Reply With Quote
Old 19-10-2006, 11:31 AM   #23
phoenix

phoenix's Avatar

phoenix is on a distinguished road

เห็นด้วยครับ........น่าจะทำเหมือน pantip นะครับที่ต้องเลขที่บัตรประชาชนด้วยมันจะเยี่ยมมากเล ยครับ เวลามีคนขโมยงานจะได้จับได้ทันที!!!!!

phoenix is offline   Reply With Quote
Old 19-10-2006, 12:04 PM   #24
tsx_max
ฟู ฟู ฟู

tsx_max's Avatar

tsx_max has a spectacular aura abouttsx_max has a spectacular aura abouttsx_max has a spectacular aura about

Thai3dviz Bronze Award 
Total Awards: 1

Send a message via MSN to tsx_max

ห้องภาพให้เห็น เล็กๆพองาม ยั่วน้ำลาย แต่คลิ๊กเข้าไป
" ไม่สามารถแสดงภาพได้ คุณต้องสมัครสมาชิกก่อนนะจ๊ะ......"

บัตรประชาชนก็ดีนะ ผมว่า แต่มันก็ 2 คม...

........เจริญสุรา สมาธิ วิญญาณ........
........ Satori ........
tsx_max is offline   Reply With Quote
Old 19-10-2006, 12:27 PM   #25
beachboy

beachboy's Avatar

beachboy is a jewel in the roughbeachboy is a jewel in the roughbeachboy is a jewel in the rough

เห็นด้วยกับแบ่งกลุ่ม User
เพื่อจำกัด การเข้าถึงข้อมูลในเว้บ เป็นหลายๆ ระดับ
ส่วนจะแบ่งอย่างไร ผมยอมรับตามวิจาณญาณของ กลุ่ม webmaster เลยครับ
...
ขอเพิ่มเติมความเห็นเรื่อง "การป้องกันการขโมยงาน"
ผมคิดว่า ป่วยการจะคิดวิธี ป้องกันแบบสมบูรณ์ครับ
เหมือนถกกันเรื่องลิขสิทธิ์ การป้องกัน copy หรือ เรื่องป้องกันไวรัส
ป้องกันได้แค่ไหนก็ทำ เท่าที่พอทำได้ก็แล้วกัน (อีกไม่นานก็จะมีคนคิดวิธีแก้มันออก ได้อยู่ดี)
ต้นเหตุจริงๆ มันเป็นเรื่องของ จริยธรรม และจรรยาบรรณ
เอาเป็นว่า....พวกเรากันเอง มีสัญญาใจต่อกันว่า จะไม่ทำพฤติกรรมแบบนั้น
แล้วก็ช่วยกัน สอดส่องป้องกัน เท่าที่ทำได้ ก็เพียงพอแล้ว....
เอาเวลาและพลังงานไป สร้างสรรค์ พัฒนาฝีมือ แข่งกันเก่ง น่าจะเป็นประโยชน์กว่า
beachboy is offline   Reply With Quote
Old 19-10-2006, 12:33 PM   #26
TiMmz
Senior Members

TiMmz's Avatar

TiMmz will become famous soon enoughTiMmz will become famous soon enough
Send a message via MSN to TiMmz

เห็นด้วยนะครับ
คิดว่าไม่เป็นการหนักหนาอะไรครับถ้าเราจะสมัครสมาชิก
ผมว่าเวปนี้น่าจะเป็นเวปสามดีที่ดีที่สุด
ฉะนั้นมันทำให้เรารู้ด้วยว่าคนที่สนใจมีจำนวนขนาดไหน

TiMmz is offline   Reply With Quote
Old 19-10-2006, 02:04 PM   #27
Nut
Admin

ความเห็นหลากหลายดีครับ

ตอนนี้เอาแค่หน้าห้องกลับมาก่อนชั่วคราว แต่ไม่สามารถเห็นกระทู้
เอาไว้ได้ข้อสรุปผลการโหวตเมื่อไหร่ ค่อยตัดสินใจดำเนินการแบบถาวรครับ
Nut is offline   Reply With Quote
Old 19-10-2006, 02:47 PM   #28
romeo59

romeo59's Avatar

romeo59 is on a distinguished road

Quote:
Originally Posted by phoenix View Post
เห็นด้วยครับ........น่าจะทำเหมือน pantip นะครับที่ต้องเลขที่บัตรประชาชนด้วยมันจะเยี่ยมมากเล ยครับ เวลามีคนขโมยงานจะได้จับได้ทันที!!!!!
ผมเห็นด้วยครับ เป็นสิ่งที่ดีครับ
romeo59 is offline   Reply With Quote
Old 19-10-2006, 03:05 PM   #29
ar_be_ba

ar_be_ba's Avatar

ar_be_ba is just really nicear_be_ba is just really nicear_be_ba is just really nicear_be_ba is just really nice

รับทราบ

my site

ar_be_ba is offline   Reply With Quote
Old 19-10-2006, 03:22 PM   #30
Sittisak

Sittisak's Avatar

Sittisak is on a distinguished road

รับทราบครับ เห็นด้วยครับ
Sittisak is offline   Reply With Quote

Thread Tools
Display Modes

Posting Rules